mình thắc mắc là sao các đại lý hyungdai lại ko dùng dầu nhớt hyungdai này nhỉ
Dòng nhớt Hyundai này chỉ mới vào thị trường Việt Nam thôi nên chỉ mới có một số hãng Hyundai lớn mới có và chưa phủ hết thị trường nên người tiêu dùng chưa biết tới nhiều. Bạn an tâm sử dụng nhớt Hyundai.

Bác chủ cho hỏi Em đi xe elantra số tự động , xe chủ yếu di chuyển đường đại lộ . thì nên dùng loại nhớt nào . Vào hãng mắc hơn ở ngoài nhiều quá. ( mỗi lần thay gần 1,6tr ). nhờ bác tư vấn thêm .
hiện đang sài nhớt (shell helix ultra 5w 40 ) .
thanks bác
Cảm ơn bác đã tin dùng nhớt Hyundai X-Top 5W40 tại Thegioinhot.vn

Hạng D
30/10/12
3.965
2.684
113
Nếu xe bác là xe Hyundai STF lun thì bác dùng nhớt Hyundai là ok lắm rồi. Gửi bác mẫu hình nhớt Hyundai bình 4L và 6L. Nhớt này chạy đc 10.000km nhé.

View attachment 378838 View attachment 378839
Bác tư vấn giúp xe mình là Hyundai Getz sản xuất năm 2009 và đã chạy được 102 ngàn km. Hiện nay mình đang dùng nhớt tổng hợp Mobil 5w-30 máy vẫn chạy rất êm không hề có tiếng kêu gì cả. Mặc dù là nhớt tổng hợp 10k cây mới phải thay nhưng mình chỉ chạy gần 5000km là thay và mỗi lần thay nhớt là thay luôn lọc nhớt. Nhưng mình nghĩ xe mình chạy đã xấp xỉ 6 năm và đã trên 100k cây số nên đợt thay nhớt tới đây tính đổi qua nhớt tổng hợp 0w-40 để tăng độ đậm đặc của nhớt lên 1 chút sẽ tốt cho động cơ hơn như vậy có được không hay dùng loại nhớt có cấp độ thế nào là tốt nhất cho xe Hàn cũ?
Cảm ơn bác nhiều!

Bác tư vấn giúp xe mình là Hyundai Getz sản xuất năm 2009 và đã chạy được 102 ngàn km. Hiện nay mình đang dùng nhớt tổng hợp Mobil 5w-30 máy vẫn chạy rất êm không hề có tiếng kêu gì cả. Mặc dù là nhớt tổng hợp 10k cây mới phải thay nhưng mình chỉ chạy gần 5000km là thay và mỗi lần thay nhớt là thay luôn lọc nhớt. Nhưng mình nghĩ xe mình chạy đã xấp xỉ 6 năm và đã trên 100k cây số nên đợt thay nhớt tới đây tính đổi qua nhớt tổng hợp 0w-40 để tăng độ đậm đặc của nhớt lên 1 chút sẽ tốt cho động cơ hơn như vậy có được không hay dùng loại nhớt có cấp độ thế nào là tốt nhất cho xe Hàn cũ?
Cảm ơn bác nhiều!
Nếu xe bác đã cũ thì bác dùng nhớt tổng hợp là tốt nhất. Nên khuyên dùng 5W40 đi sẽ ok hơn.

Hạng B2
21/11/05
169
68
28
Nhớt Hyundai tốt nhưng sẽ ko đc dùng trong Hyundai Motor nhé, vì đơn giản đó Hyundai Oilbank nhà sx của nhớt Hyundai Xteer ko thuộc tập đoàn Hyundai Motor
Nhớt hiện tại đc dụng chính thức cho Hyundai là Mobis vì Mobis là cty con của tập đoàn
Ps. các bác nếu có thể mua nhớt ở ngoài mang vào hãng thay, vừa tốt vừa tiết kiệm. Giá nhớt Mobis hiện tại 165k/lit

• Like
Reactions: Mr Zic and hatrantt
Cám ơn bác chủ vậy là từ nay em yên tâm với loại này rồi. Tiện đây bác chủ cho hỏi Santafe máy dầu thì dùng loại nào?
Santafe máy dầu bác có thể dùng Shell Ultra đc lun nhé. Nhớt tổng hợp dùng máy xăng và máy dầu đều đc. Hoặc bác có thể dùng Nhớt Hyundai X-Top 5W40 và Nhớt Mobil đều tốt nhé.

• Like
Reactions: dienyb139