D23 confirmed
Hạng C
27/5/15
793
1.535
93
Saarland, Deutschland
shopee.vn
Thường nó sẽ không làm chân kim loại đâu bác D23, ngay cả đó là option, nó chỉ làm chân kim loại khi cần thiết mà thôi ...

Còn cái ẩu nhất là tìm đường đỏ gắn trực tiếp :):):) qua cầu chì .... (tức là dây sau contact)

À thứ năm nầy 14 Jul ...lễ nghĩ .. nè ... bác nhớ ngày nầy là ngày gì không ?
Xe ở VN hay bị cắt option nên em nghĩ sẽ tìm đc chân nào đó :)))

• Like
  • Haha
Reactions: thythy2019 and Osin
Hạng F
29/10/16
11.499
21.734
113
Pháp
Hình như tẩu của Ford sẽ tự ngắt điện sau khoảng 1 phút khi tắt máy khóa cửa mà bác. Check lại đi, đỡ cực đấu điện
Nó qua cái temporisator (kiểu đèn trần của xe) do đó cái nầy không nên chơi

Do đó chỉ cần máy đo điện dùng VDC tìm dây nào mà + khi để máy và - khi rút chìa , thêm cái cầu chì nửa là xong, Do đó mới cố tìm dây đỏ là vì thế

Tôi vừa tìm trên mạng
Link về hộp cầu chì của Ford Fiesta 2011-2013

Cách nửa dể tìm tức là dò tìm phía sau máy radio của bạn .... nếu như chính hãng thì khi lấy chìa thì radio phải tắt theo ...thêm một cách nửa
Link radio ISO ....lấy dây màu đỏ làm nguồn thì khi tắt máy xe thì nó cũng tự động ngắt nguồn luôn

• Like
Reactions: thythy2019
Hạng D
29/4/16
1.912
7.815
113
vầy là đon giản nhất nè: 1 người mở khóa + 1 người gờ xem cái relay nào (trong capo xe) nó nhảy thì đó là mở khóa có điện, tắt khóa mất điện. trên relay này có 4 chân, có thể lấy điện (tín hiệu điều khiển relay cấp điện cho tẩu-cấp nguồn cho camera). nếu cần bác liên lạc qua điện thoại mình nói cho nó nhanh và dể hiểu!

• Love
Hạng B2
17/12/18
108
114
45
45
Hình như tẩu của Ford sẽ tự ngắt điện sau khoảng 1 phút khi tắt máy khóa cửa mà bác. Check lại đi, đỡ cực đấu điện
Có lẽ đúng, bác chủ cứ chờ 1 lát sau khi bấm unlock hoặc mở cửa và đo lại. Xe em lâu hơn 1 phút cơ...chắc khoảng 5 phút mới off mọi cái đèn trên xe.

• Love
Hạng B2
9/12/19
455
454
63
Có lẽ đúng, bác chủ cứ chờ 1 lát sau khi bấm unlock hoặc mở cửa và đo lại. Xe em lâu hơn 1 phút cơ...chắc khoảng 5 phút mới off mọi cái đèn trên xe.
dạ, hổm rày công việc lu bu bận quá, chưa có thời gian mò mẫm hihi, để e test xem sao ạ

Hạng B2
9/12/19
455
454
63
vầy là đon giản nhất nè: 1 người mở khóa + 1 người gờ xem cái relay nào (trong capo xe) nó nhảy thì đó là mở khóa có điện, tắt khóa mất điện. trên relay này có 4 chân, có thể lấy điện (tín hiệu điều khiển relay cấp điện cho tẩu-cấp nguồn cho camera). nếu cần bác liên lạc qua điện thoại mình nói cho nó nhanh và dể hiểu!
dạ vâng, cám ơn bác ạ. Hổm rày, lu bu công việc quá, em chưa có thời gian mò mẫm hihi/
Tiện thể, bác cho em hỏi thăm, mấy cái biểu tượng em khoanh tròn, là tượng trưng cho cái gì ạ?
Vì thấy cùng 1 biểu tượng nhưng có cái 10A, có cái 7.5A

Attachments

Hạng F
29/10/16
11.499
21.734
113
Pháp
Ph
dạ vâng, cám ơn bác ạ. Hổm rày, lu bu công việc quá, em chưa có thời gian mò mẫm hihi/
Tiện thể, bác cho em hỏi thăm, mấy cái biểu tượng em khoanh tròn, là tượng trưng cho cái gì ạ?
phải xem sách hướng dẩn

• Sad
Hạng D
2/7/17
1.504
1.976
113
44
dạ, cầu chì tẩu thuốc, mình xác định được vị trí.
tuy nhiên, thằng FORD quỷ quái này, họ thiết kế điện tẩu thuốc là điện trực tiếp từ bình ắc-quy lên nên đấu vào sợ hao bình ạ.
Tẩu thuốc sẽ ngắt điện sau khi khoá cửa 15p, a câu vào đây là được. Nó k phải là nguồn allway on.

• Love
Hạng D
26/6/11
3.125
2.170
113
Đà Lạt 0918.525.070
Em cũng phải xử lý vấn đề này ngay khi vừa mua bt50, ranger, vì nó cứ quay cam hoài thôi. Lỗ mồi thuốc trước tiên thì đấu theo chìa khoá, 2 lỗ tẩu còn lại vẫn để zin.
Đại ý thế này, tìm ra cầu chì tẩu gắn cam. Rút cầu chì đó ra ( xác định trước bên nào là đầu ra bằng đồng hồ vol kế )
Rồi tìm cầu chì nấc Ac câu qua bằng 1 sợ dây, kẹp thêm 1 cầu chì nhỏ cho chắc ăn. Mọi thao tác đều trong hộp cầu chì lớn dưới capo.

• Like
Tập Lái
10/7/18
24
35
13
38
Theo thông tin trong cẩm nang sửa chữa, thì bác có thể lấy nguồn sau cầu chì F1 7.5A ở hộp cầu chì trong khoang lái. Cầu chì này có nguồn khi khóa điện ở nấc ACC, IG. Nó cấp nguồn cho bảng táp lô và radio nên có vấn đề gì cũng không quá quan ngại. Em đính kèm mạch của con cầu chì đó bác tham khảo.

Attachments

• 216,1 KB Đọc: 0
  • 168,2 KB Đọc: 0
  • Love