Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi tư vấn về sub 1 chút

Hạng B1
21/10/05
98
1
8
RE: tư vấn về sub 1 chút

Nếu em là bác em sẽ chon JL hoặc Kicker, đấy là hàng top ten, tất nhiên tùy model. Sub JL W700 bác nói em chưa được biết, hoặc là đời cũ. Có lẽ nên chọn Sub JL Audio 12W6v2 là phù hợp với xe của bác, con này RMS 400W nên dễ kiếm power. Kicker cũng tuyệt hảo. Bác chi 2K Mỹ kim cũng ổn rồi, chơi được 2 Sub.

Cam 3.0 chi 2K cho sub mà bác nào nói lắp cái Steel-Mate SW826 gì đó là nói bậy.

Nhưng thực ra bác chi 2K cho Sub thì bác cũng nên chi 4K cho các thiết bị lắp trong xe: Speaker, amply, head unit, audio process mới tương xứng

Tập Lái
13/9/04
11
0
0

Nhưng thực ra bác chi 2K cho Sub thì bác cũng nên chi 4K cho các thiết bị lắp trong xe: Speaker, amply, head unit, audio process mới tương xứng

Em thấy bảo con Sub hoi gì đấy có giá 6,5trđ. Không biết có phải không? Cho em hoi luôn nhé: màn hình tựa đầu 3 trđ/cái; camera ĐL: 2,5 trđ/cái. Các Bác cho ý kiến giúp em với.

Hạng C
12/5/06
763
3
18

ui....em sorry pác Os...em chỉ duzi miệng thui...

theo em biết 1 dàn âm thanh chuẩn 5.1 surround ...không có giá 2k us....vì nếu chơi không đúng đồ âm thanh không đạt tiêu chuẩn hi-end...cứ đập thùng to nhét vào mấy cái loa sub theo mấy ông thợ ...đánh um sùm lên và tức ngực lắm.....em từng ham rẻ chơi đồ chợ...sub hơi mua 600$ của pioneer...đánh 3 ngày chịu không nổi...cuối cùng lên cả dàn sub JBL điện đánh ngược vô trong...loa trép dome của Harman kardon moi thùng ra......kể cả dàn dây yarbo của Đức...và jack xịn...4 con Lcd sáng rực....thiệt hại lên đến hơn 3k mà vẫn chưa hài lòng lắm....các bác chú ý dàn dây loa nữa nhé...quan trọng lắm.....
theo em thấy các bác đã chịu chơi thì nên nghiêng cứu kỹ.....không nhất thiết là phải hàng car audio......như con 2 sur ...em tháo thùng Bose 901 ra...đánh bén cực....em vẫn thích hàng home audio
Sub đập thùng phải kéo sườn cho chắc không thì rung xe....ớn lắm

em khoa miệng thế có sai các bác chỉ giáo....nhé:D

Hạng B2
24/10/05
242
68
38
SaiGon

Nghe bác "SH vẫn còn là đồ dại" nói em buồn wé,tí về em đốt bỏ hết ba cái đồ âm thanh linh tinh e đang gắn trên xe.

Đúng là đi một ngày đàng học một sàng khôn:D,em đã phí tiền vô mấy đồ linh tinh chưa tới chục bạc(1k),lại còn bị lão gì gì lừa nữa chứ:mad:

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com

theo em biết 1 dàn âm thanh chuẩn 5.1 surround ...không có giá 2k us....vì nếu chơi không đúng đồ âm thanh không đạt tiêu chuẩn hi-end...cứ đập thùng to nhét vào mấy cái loa sub theo mấy ông thợ ...đánh um sùm lên và tức ngực lắm.....em từng ham rẻ chơi đồ chợ...sub hơi mua 600$ của pioneer...đánh 3 ngày chịu không nổi...cuối cùng lên cả dàn sub JBL điện đánh ngược vô trong...loa trép dome của Harman kardon moi thùng ra......kể cả dàn dây yarbo của Đức...và jack xịn...4 con Lcd sáng rực....thiệt hại lên đến hơn 3k mà vẫn chưa hài lòng lắm....các bác chú ý dàn dây loa nữa nhé...quan trọng lắm.....
theo em thấy các bác đã chịu chơi thì nên nghiêng cứu kỹ.....không nhất thiết là phải hàng car audio......như con 2 sur ...em tháo thùng Bose 901 ra...đánh bén cực....em vẫn thích hàng home audio
Sub đập thùng phải kéo sườn cho chắc không thì rung xe....ớn lắm

em khoa miệng thế có sai các bác chỉ giáo....nhé

Thôi em về bỏ nghề thôi, thua bác luôn.
P/s: À, bác có gắn thiệt hay là vui miệng giỡn chơi đó bác? Em cũng giỡn thôi, bác đừng giận.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
4/11/03
431
4
16
Fr
img69.photobucket.com

Thôi, kiểu này theo anh Phú, bỏ việc dành dụm tiền mua head unit đi thôi... Em về quê, em chăn gà :mad:

Hạng B1
21/10/05
98
1
8

Bac fiateds bit 1 mà chưa biết 10 đó thôi. 600 USD của bác vào tay em thì cũng có sub xịn chơi rồi. Mà là hàng top ten ấy, chứ ko phải cái Sub JBL điện của Bác, tất nhiên phải tự làm, còn ra thợ thì người ta cũng phải có lời chứ.

2k biết chơi vẫn hay như thường mà. Nếu chơi car audio Hi-end thì 3 k của Bác gần mua đủ 4 cái loa cánh của đấy... tất nhiên tép của nó đắt hơn cả bộ loa Harman kardon mà bác móc cái tép ỏ đó ra rùi.

Âm thanh của bác chắc nghe sẽ không hay nhưng em quí bác vì bác biết chơi ngông không giống ai...

Vài lời góp vui cùng các bác. Hihi

Hạng B1
21/10/05
98
1
8

Hehe em nhầm, không phải bác fiat ma em talk với bác SH cơ, xin lỗi bác fiat nha

O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM

Theo E thì như vầy nhé các Bác:
Trước khi Đầu tư các bác xác định rõ gu nhạc của mình đã rồi hãy chọn loại sản Phẩm phù hợp .Lưu ý các Bác là SUB chưa thể quyết định được là Âm thanh có hay hay không.:
Ở đây E chỉ nói về phần Âm thanh :
- Nếu các Bác không quá khắt khe thì các hiệu như: Pioneer,sony,Kenwood,JBL (đối với loa ,Sub,Ampli) Panasonic,JVC và những hiệu kia cho đầu phát .
-Nếu các bác theo trường phái Bạo lực( đánh cho xe bên cạnh rung biển ,cho hàng xom phàn nàn): JL,Kicker,Rockord,MTX,MB Quart,bazooka, Jensen,Lightning Audio
-Nếu các bác theo trường phái Sound Quality(nghe vừa và nhỏ vẫn đầy tiếng, bass mềm ,treeble trong):Clarion, Alpine,Infinity,Blaupunkt,Nakamichi,Orion,Soundstream
Trên đây là những hiệu mà Bác Có thể tìm tại Việt Nam và còn rất nhiều Hiệu khác . E chỉ đưa ra tiêu chí đánh giá theo dòng thôi , mỗi nhãn hiệu đều có 1 sản phẩn chiến lược cho mình do đó không thể đánh giá chung là nhãn hiệu này hay hơn nhãn hiệu kia toàn diện được(những kiến thức mà E nghe lóm ,lượm lặt có gì không đúng các bác cứ chỉ giáo E Ạ)
Ngoài ra theo khả năng Tài chính mình sẽ chọn lựa bộ dàn phù hợp cũng là yếu tố quan trọng, chúng ta có thể Đầu tư nâng cấp Từ từ theo thứ tự sau : Đầu phát ,Ampli, Loa, SUB.
Vấn đề còn lại là Sự tư vấn ,Người thi công , Cân chỉnh Âm thanh sau khi hoàn thiện đây là vấn đề rất Quan trọng vào loại bậc nhất mà ít ai để ý (nó bao gồm cả phần Dây chất lượng mà Bác gì đề cập ở trên đấy).

Bác hoangbi_honda : Nếu Bác Ở SG thì đến OS Car Audio Gặp Bác Phú người Hội đủ những yêu cầu trên ,kể cả những hiệu ở VN không có thì Bác Ấy vẫn có thể lấy về cho Bác theo đặt hàng. Qua bài này chắc bác hiểu tại sao Bác Phú không thể tư vấn cho Bác ở đây. Cứ mạnh dạn lên Bác 2K USD chưa hẳn là không có 1 bộ nghe được đâu Bác.
E nói những lời trên từ những hiểu biết ít ỏi mà E đã qua ,có gì chưa Đúng các Bác cứ Dạy nhé:D:D:D

Last edited by a moderator: