Tập Lái
16/4/10
8
0
0
Thế mới thấy được NH nước ngoài giờ làm dịch vụ tốt hơn, làm ăn theo kiểu phải quen biết thì được lãi ít - thủ tục nhanh thì vái hai tay các bác nhỉ

Tập Lái
16/4/10
3
0
0
Em nghe nói ngân hàng sắp hạ lãi suất cho vay phải không các bác?

Tập Lái
16/4/10
10
0
0
48
Phú Thọ
new.car nói:
Em nghe nói ngân hàng sắp hạ lãi suất cho vay phải không các bác?
Hình như cũng chỉ có ông ANZ đang khuyến mại giảm 0.68% năm đầu tiên thôi, nhưng cũng sắp hết rồi đó

Hạng B2
23/7/09
141
34
28
Furious_race nói:
Hôm này buồn buồn lại lôi chuyện vốn cũng chẳng mới mẻ gì đối với... Tây nhưng cũng còn khá xa lạ ở ta. Hẳn các bác đều biết tâm lý mua hàng của người Việt ở mỗi nơi đều khác nhau như theo em biết người SG thấy--> thích--> mua còn người HN: thấy--> thích--> đắn đo--> mua ... , em đọc lý thuyết cũng nhiều nhưng thực tiễn vẫn còn thiếu thốn ^^, nhưng có lẽ theo cách em suy diễn thì người miền Nam sẽ vác "túi tiền" đi mua ngay khi có con xe ưng ý, còn miền Bắc có lẽ chuộng cách trả" lai rai" hơn.? và còn nếu nói về mức độ sở hữu xe/1 người thì không biết như thế nào...

Các bác giúp em trả lời mấy câu hỏi làm em hơi nặng đầu này nhé

1. Nếu bác mua xe thì sẽ mua trả góp hay trả tiền mặt? (mặc định là bác có đủ tiền mặt để tậu em í về tại thời điểm mua)
2. Nếu bác đã có 1 em xe khá ưng ý thì khoảng bao lâu (? tháng/năm) bác sẽ đổi để cưới em khác tốt hơn về?
3. Theo bác thì khoảng bao nhiêu % người Việt mình sở hữu > 1 xe?

Rất mong các bác ngồi nhâm nhi tách cà fê mà bàn lựng cho vui, chứ ngồi đọc cái lý thuyết suông thì chán lắm.

*** em quên chú thích là: xe = xế hộp chứ không phải xe máy.
em xin phép trích dẫn bên topic ( nhưng đọc thấy hay nên gửi mọi người bình luận

Tập Lái
24/4/10
3
0
0
2. Nếu bác đã có 1 em xe khá ưng ý thì khoảng bao lâu (? tháng/năm) bác sẽ đổi để cưới em khác tốt hơn về? 3.

Em thì thích mua rồi dùng đến khi hỏng thì thôi, cái xe đầu tiên của mình nó cũng là kỷ niệm mà, lúc nào có tiền thì cưới thêm em nữa, các bác nhỉ, lúc đó đưa cái xe cũ cho ông em em

Tập Lái
18/4/10
8
0
0
Em phải cố có được 60-70% rồi vay thêm nữa là múc được rồi

Hạng B2
23/7/09
141
34
28
new.car nói:
Có lần em cũng tính như bác nên tìm hiểu khá kĩ vụ này, đợt đó em tính vay của bọn ANZ, bọn này cho vay tới 75% giá trị chiếc xe đó. Ngày đó em gần như sắp hoàn tất hồ sơ vay rồi nhưng sau đó bố vợ em cho vay tiền, nói bao giờ có thì trả.hjj. Nên em ko phải vay nữa. Bác đọc thông tin về dịch vụ của bọn này đi, mắc mớ gì bác gọi điện đến, họ tới chăm sóc bác tận răng luôn. Chưa sử dụng dịch vụ của bọn này đâu nhưng qua cách nhân viên của họ tới nhà tư vấn nhiệt tình nên em thấy bọn này làm việc pro, ko nhiêu khê như mấy ngân hàng trong nước.

Đọc bài đi bác