Hạng B2
1/9/15
135
133
43
HCM
Budget của em max là 700tr. Sau 1 hồi lựa chọn em đã đưa 3 em này vô chung kết. Em thích sự trẻ trung, tiện nghi của RIO, nhưng lại thích hộp số CTV của CITY nhưng thiếu option (thiếu ghế da, dvd và camera de) còn VIOS thì cụ nhà em tư vấn nên tiện tay em đưa vào luôn chứ em chả ấn tượng gì với nó :D. Nhờ cả nhà tư vấn giùm em với ạ.

Sẳn dịp nhờ sale báo giá giùm em luôn.

Tập Lái
31/12/14
6
1
3
Rio:+ ưu: option nhiều, xe nhập nguyên con.
+ Nhược: Hộp số 4 cấp.
City: + ưu: hộp số CVT, động cơ mạnh mẽ, siêu tiết kiệm.
+ nhược: option hơi ít nhưng bản mới nhất cũng update tạm ổn.
E đã từng đi qua Rio & City, cá nhân e nếu chọn lại sẽ là City. Ngoài ra phân khúc B e sẽ chọn thêm Mazda 2. Chúc bác sớm kiếm đc vợ 2 ưng ý!

• Like
Reactions: banana18nt
Hạng B2
1/9/15
135
133
43
HCM
Rio:+ ưu: option nhiều, xe nhập nguyên con.
+ Nhược: Hộp số 4 cấp.
City: + ưu: hộp số CVT, động cơ mạnh mẽ, siêu tiết kiệm.
+ nhược: option hơi ít nhưng bản mới nhất cũng update tạm ổn.
E đã từng đi qua Rio & City, cá nhân e nếu chọn lại sẽ là City. Ngoài ra phân khúc B e sẽ chọn thêm Mazda 2. Chúc bác sớm kiếm đc vợ 2 ưng ý!
Hôm t7 e đã test em madza 2 rồi. Xe hơi nhỏ số với em + hơi ồn nên em loại ra đó bác. E sẽ cần nhắc theo hướng city xem sao. Cám ơn bác.

• Like
Reactions: Latumi
Hạng B2
7/10/15
119
50
28
32
Budget của em max là 700tr. Sau 1 hồi lựa chọn em đã đưa 3 em này vô chung kết. Em thích sự trẻ trung, tiện nghi của RIO, nhưng lại thích hộp số CTV của CITY nhưng thiếu option (thiếu ghế da, dvd và camera de) còn VIOS thì cụ nhà em tư vấn nên tiện tay em đưa vào luôn chứ em chả ấn tượng gì với nó :D. Nhờ cả nhà tư vấn giùm em với ạ.
Quan trọng là bác chủ thích em nào, thấy em nào phù hợp với mình gia đình thì quyết thui bác:3dcuoi:

Hạng C
6/1/15
626
1.081
93
Sài Gòn
benkhang.500px.com
Vios leo lên chạy chán bỏ mịa, hộp số cùi AT 4 cấp.

Rio cabin nhỏ, option nhiều nhưng nhiều cái chả quan trọng (thừa thải ở VN nhưng hư hỏng phải bỏ tiền túi ra sửa). Giảm xóc hơi cứng + cabin nhỏ nên đi xa dể đứ đừ.

City mới 2016 được thêm mấy option mới: cân bằng điện tử là cái quan trọng nhất. Cabin rất rộng rãi, rộng như xe hạng C, hộp số CVT chạy mượt, ăn uống ít nhưng chạy rất bốc. Vẫn xài ghế nỉ nên thích ghế da phải bỏ tiền ra thay (~ 11tr).

==> chọn City 2016 là lựa chọn tốt nhất.

Tập Lái
9/11/15
19
5
3
Hồ Chí Minh

Cái ông Vios chỉ có mấy bác MaiLinh chọn làm trâu cày thôi mà hàng của Toy nữa nên cái xác nó trâu lắm.
Còn anh City cũng hàng xóm Nhật, nhòm nó cứng cáp hơn nhưng mà như cái a đàn ông thô lỗ không có biết chiều anh chủ ngồi trong xe.
Cô em Rio từ Hàn xẻng thì tuy nhỏ nhắn nhưng mà bên trong phục vụ anh chủ nó phê hơn mà giá lại mềm nhất nữa.
Chúc bác lựa được con xe phù hợp túi tiền mà tiện lợi cho gia đình mình nhất...

Tập Lái
20/8/15
22
15
3
30
Hôm t7 e đã test em madza 2 rồi. Xe hơi nhỏ số với em + hơi ồn nên em loại ra đó bác. E sẽ cần nhắc theo hướng city xem sao. Cám ơn bác.
Chào bác, em là Thanh Tâm - Tư vấn sản phẩm của Honda Ô tô Cộng Hòa - 0907 31 33 38. Nếu bác đã quan tâm dòng xe Honda City thì bác có thể cho em số điện thoại để em tư vấn cho bác kĩ hơn được không ạ?