Hạng F
29/10/16
11.570
22.074
113
Pháp
Xe bên anycar có nên mua không bác. Mình đang dự định mua, xe bác đi ổn chứ có hỏng vặt không
Tôi thì khuyên bạn tìm trên mạng trang nước ngoài, đời Polo 2012/2018 khác xa nhau. Tôi thì đi 2018 đời âu châu .. rất tốt .. kh vấn đề gì cả. Nhưng tôi tin là đời 2018 VN là đời 2012 âu châu

Tập Lái
10/5/19
18
10
3
41
Xe bên anycar có nên mua không bác. Mình đang dự định mua, xe bác đi ổn chứ có hỏng vặt không

Hi Bác Lytrn,
Theo em hiểu thì xe bên Anycar và xe em đang dùng là cùng loại ạ. Sale đều nói là đời 2016 cả - Tuy nhiên, lúc xem giấy thì có 2 năm sản xuất là - 2015 & 2016.

Theo em có một số lưu ý như sau nếu Bác mua xe ạ:
  • Lốp xe: Lốp theo xe có vẽ hơi cũ ạ. Bác xem mặc cả với họ xem họ có đổi lốp cho Bác không nhé. Em mua về phải thay vỏ bánh vì có hôm dính đinh 1 bánh, sau đó bơm lên thỉ vỏ nứt hết.
  • Mâm xe: Bác nên chọn chiếc có mâm xe là mâm đúc nhé - Mâm thép không ổn cho lắm.
  • Bác nên chọn xe có bộ điều khiển hệ thống lạnh tự đông nhé. Trong lô này có cả loại vặn cơ đó.
  • Phím điều khiển trên vô lăng: Bản SX2015 có nút bấm ở 2 bên. Bản sx2016 hình như không có nút nào cả.
  • Ngoài ra, xe em trên cửa lái có điều kiển 4 kinh, nhưng em thấy có xe chỉ có điều khiển 2 kính thôi ạ.
  • Bộ Radio / DVD: trong đám xe cũ này hầu hết là xe có radio thôi, nhưng vẫn có xe có DVD. Các Bác có thể nhờ họ đổi cho nhé. Em dùng bộ Radio của xe cũng rất tốt & nhiều chức năng ạ.
  • Bác kiểm tra đồ phụ tùng đi kèm xe ạ.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
10/5/19
18
10
3
41
Xe của mình với xe bên Anycar là cùng loại và có lẽ là cùng chủ bán.
Hiện tại mình đi thì mới chỉ cần thay 4 cái vỏ lốp thôi do để lâu rồi nên nó bị cứng cao su rồi. còn lại chưa phải làm gì cả. Tó mua về được 3 tháng, chạy gần 10k km rồi. xe hiện tại gần 40k km rồi.

À, trước khi mình lấy xe thì bên Hãng có làm công tác bảo trì, thay nhớt và mấy cục cao su chân máy - mấy cục chân máy này có vẽ max phết đó nhé. Bác mặc cả họ bảo dưỡng và thay cho mình được thì tốt.