Tư vấn chọn xe SUV (Crossover) 7 chỗ giá <1.4 tỉ

• Hyundai Santa Fe 4WD 2017 máy Xăng

Bình chọn: 41 22,5%
  • Hyundai Santa Fe 4WD 2017 máy Dầu

Bình chọn: 110 60,4%
  • Nissan X-trail 2.5 SV 4X4 2017

Bình chọn: 31 17,0%

• Total voters
    182
Tập Lái
  • Like
Reactions: boylucky and xlive
Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
2 con này thật ra nó chia nhánh 2 nhóm khách hàng sẵn từ cái ngoại hình.
- Xtrail: dành cho ai thích bụi bậm, thích du lịch khắp nơi, thường xuyên đi xa (nhiều loại địa hình - offroad nhẹ), chú trọng cảm giác lái.
- SantaFe: thích hợp cho dân văn phòng, dân kinh doanh thường xuyên đi phố, thích nhiều option và chú trọng kiểu dáng.
Nên cứ tùy nhu cầu mà phang thôi chứ con nào chả có điểm mạnh của nó. Gặp e là e phang Xtrail do thường xuyên thích đi biển, đi núi chạy rồi thì thôi sướng phải biết :D Chứ kiểu cả năm toàn đi phố lo công việc hay xa lắm vòng vòng ngoại thành (bình dương/đồng nai), thỉnh thoảng xuống vũng tàu đổi gió thì lấy con SantaFe dầu full vừa đi phố tiết kiệm nhiên liệu, vừa dễ đi tiệc tùng. Quá đơn giản nếu ai cho 1 tỉ 5 em lụm liền cho coi :D

Hạng C
5/1/07
969
386
63
53
Santa fe đi bác! e đang đi thấy ok. xtrail bên mẻo có bán đc đâu vì máy yếu kiểu xấu ngồi chật!

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Mình thấy nick tập lái thì không được lập thear nhờ tư vấn à?
Cái nick đâu nói lên được điều gì đâu bạn, sống lâu mà lên lão làng đã lạc hậu trong thời đại này rồi.
Chưa chắc nick mới là gà mà chưa chắc nick già là cáo.

Ý bác ấy là sợ mấy cáo già giả lập nick mới (tập lái) để giả nai đi PR đó bác ơi, hehe

• Like
Reactions: meotomvn
Hạng D
6/2/16
1.048
859
113
36
Nhiều bác ko biết đi đường xấu đc bao nhiêu mà cứ thích chạy SUV trong khi nhu cầu chính là chở người. Mua xe mà ko dùng hết tính năng thì là một sự lãng phí và sĩ diện.

Ngày trước mình cũng chả bao giờ thích Innova hay Fortuner, nhưng với những model mới ra mắt, mình mạnh dạn lái thử và thấy rõ lý do Toyota bán đc nhiều xe. Sự thực dụng. Fortuner mới cũng rất đẹp và bề thế.

PS: có tiền mình quất Ỉn bản V ngay. Lâu lâu off nhẹ thì thuê bán tải hoặc SUV( năm chắc chả 2-3 lần). Đi đường xấu nhẹ Ỉn đi tốt và quan trọng là người thân ngồi rất thoải mái.

Hạng D
27/6/13
2.442
1.205
113
Nhiều bác ko biết đi đường xấu đc bao nhiêu mà cứ thích chạy SUV trong khi nhu cầu chính là chở người. Mua xe mà ko dùng hết tính năng thì là một sự lãng phí và sĩ diện.

Ngày trước mình cũng chả bao giờ thích Innova hay Fortuner, nhưng với những model mới ra mắt, mình mạnh dạn lái thử và thấy rõ lý do Toyota bán đc nhiều xe. Sự thực dụng. Fortuner mới cũng rất đẹp và bề thế.

PS: có tiền mình quất Ỉn bản V ngay. Lâu lâu off nhẹ thì thuê bán tải hoặc SUV( năm chắc chả 2-3 lần). Đi đường xấu nhẹ Ỉn đi tốt và quan trọng là người thân ngồi rất thoải mái.

Em khuyên bác cố tí đi xe Đức cho nó an toàn! Bác cứ xem tin tức thì biết.

Hạng D
9/6/16
1.875
2.069
113
35
Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: thangmsu