Hạng C
16/5/20
560
2.506
93
39
bác đùa à, làm sao bác có thể chạy thử chiếc xe chưa đăng kí dc, ngt chỉ cho chạy thử xe chạy thử còn bác muốn chạy chính chiếc xe mà bác sẽ lấy thì buộc bác phải kí hợp đồng thôi.
Chắc anh mua xe nhưng chưa ck tiền mua xe cho tụi nó.

21/9/11
1.663
31.409
113
Có mấy ngày chưa phản hồi mà bác đã vội vàng kết luận và mời luật sư thì cũng hơi căng thẳng quá
Với người ta thay 1 bộ phận hay nhiều thì cũng có gì sai đâu. Quan trọng thay xong xe hết lỗi là được
Chả lẽ bác lại muốn thay cả hộp số?

Trừ khi anh mua chiếc xe xịn về để trưng thì anh nói sao cũng được! chiếc xe là chân chạy của nhiều người, 1 ngày không có xe đã bất tiện. Xe mới mà đã bị lỗi, không kịp thời phản hồi khách hàng như vậy là thiếu trách nhiệm rõ ràng, còn đang tìm hiểu thì phải gọi cho khách nói rõ tiến độ, nếu họ kg làm Bác chủ xe hài lòng thì phản ứng là bình thường.

Xe mình xe cỏ, hết hạn bảo hành, trục trặc mình đem lên hãng sửa có hẹn trước, nếu để xe quá 1 ngày không phản hồi mình cũng sẽ hối thúc, quá 3 ngày mình cũng sẽ phản ứng mạnh.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
23/1/16
1.872
1.182
113
Ở VN tỉ lệ các sản phẩm có giá trị lớn mà được đổi mới khi bị lỗi nó cao hơn tỉ lệ trúng độc đắc nữa :)
đúng vậy, ko chỉ riêng ô tô mà xe máy cũng vậy. xe đã dky là xem như chỉ có bảo hành chứ ko có chuyện đổi xe mới. mình chưa bao giờ nghe có chuyện hãng đổi xe mới ở VN.

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Ko phải là thay cả hộp số. Chắc chắn là pác chủ sẽ yêu cầu đổi xe mới. Ko chỉ oác chủ mà mọi người đi mua xe gặp tình huống này đều yêu cầu đổi chiếc mới. Còn có được đổi hay ko thì ko biết
Làm quái gì có chuyện đổi xe mới? Bác ko nên so 1 chiếc oto với mấy cái điện thoại di động
Hãng nào cũng vậy, bảo hành lỗi đâu thay đấy thôi
Mọi người cũng đâu có biết xe này nó lỗi ở đâu mà đòi hãng người ta thay cả hộp số???
Nghe thì phải nghe 2 phía

• Like
Reactions: tan.hd
Hạng F
29/10/14
8.533
11.206
113
Làm quái gì có chuyện đổi xe mới? Bác ko nên so 1 chiếc oto với mấy cái điện thoại di động
Hãng nào cũng vậy, bảo hành lỗi đâu thay đấy thôi
Mọi người cũng đâu có biết xe này nó lỗi ở đâu mà đòi hãng người ta thay cả hộp số???
Nghe thì phải nghe 2 phía
Em nói là chắc chắn pác chủ sẽ đòi đổi xe mới. Còn có được đổi hay ko em ko biết mà. Còn hãng nó đã nói là hư và thay bộ phận hư rồi. Nhưng pác chủ ko chịu. Nên sẽ tiếp tục có kịch để chúng ta xem tiếp

Hạng B2
2/9/04
424
218
43
Thật sự rất thông cảm với bác chủ thớt vì tôi cũng mua xe của đại lý này năm 2017, đến nay vẫn đi xe này và phải nói thật gần đây cách làm ăn của đại lý này rất có vấn đề. Trong 2 lần gần nhất (2020, 5/2021) bảo dưỡng xe định kỳ, e đến bảo dưỡng thì chả ai buồn hỏi han, đón tiếp, e hỏi thì chỉ ra 1 ô cvdv, sau khi hỏi qua loa lấy lệ thì chả giải thích sẽ làm gì, mất bao lâu, kiểm tra gì...(quy trình quá cơ bản, thông thường mà hãng nào cũng làm) bảo e ra ngồi phòng chờ, e đợi chán chê ko thấy nói gì, e điên quá ra quạt ô cvdv thì mới giải thích abc..thế nọ thế chai, cho xong chuyện. Nói thật chả hiểu sao 1 đại lý có tiếng( trước đây) của 1 hãng xe hạng sang mà tuyển mấy ô cvdv quá lởm(2 lần vào 2 ông khác nhau đều thế cả mới điên). Qua trải nghiệm của em gần đây với đại lý này thì rất thông cảm với bức xúc của bác chủ thớt.

Chỉnh sửa cuối: