Hạng F
29/10/16
11.586
22.234
113
Pháp
Ở VN không biết có bộ đánh lừa cảm biến nầy không ?
cái nầy thì kẹt khi đi kiểm tra xe (khí thải là dính).

Bộ đánh lừa cảm biến oxy .... (tránh vụ cá vàng) ....

Anh kiểm tra:
1. Bình mới có đúng thông số KT với bình cũ không?
2. Anh gỡ cộc âm của bình điện ra khoảng 3phut rồi gắn lại để ECU nó tự reset (như reset máy tính).
3. Nếu đèn check engine không tắt thì anh chạy vô hãng/garage nào có máy đọc code lỗi rồi google code đó sẽ biết nó là lỗi gì, fix làm sao v.v
Không đúng thông số không nổ được c ơi

Hạng B2
19/12/14
227
132
43
View attachment 2485367
*Ảnh minh họa

Hi các bác,

Cho em hỏi tối qua em thay bình ac quy xong, lúc thợ thay bình thì gỡ thẳng dây ra nên em cũng ko rõ có phải do mất nguồn dẫn đến lỗi này ko? Hay bị lỗi vì nguyên do nào khác. Em ở bên q9 có garage nào được giúp em qua kiểm tra với.

Thanks
Các bác nói làm hoang mang quá. Khi thay acquy mới chỗ bán sẽ luôn biết thay đúng loại phù hợp nên bác chủ đừng lo lắng. Tôi cũng chạy con này rồi và gặp lỗi này rồi nên chia sẻ. Không phải xe bị lỗi gì đâu bác chủ nhé. Do thay acquy và phần mềm của xe vẫn lưu log acquy cũ nên nó báo giống như lỗi điện. Bác đưa xe lên hãng họ sẽ dùng phần mềm reset acquy cho bác (miễn phí nhé). Chỉ mất 5p thời gian làm (còn thời gian chờ không biết..hihi). Vẫn có trường hợp reset xong vẫn còn lỗi "cá vàng". Bác đừng lo lắng. Khi đi khoảng 10-20km sẽ tự động hết báo lỗi này

• Like
Reactions: wanderervn
Hạng B2
29/5/18
181
2.514
95
Các bác nói làm hoang mang quá. Khi thay acquy mới chỗ bán sẽ luôn biết thay đúng loại phù hợp nên bác chủ đừng lo lắng. Tôi cũng chạy con này rồi và gặp lỗi này rồi nên chia sẻ. Không phải xe bị lỗi gì đâu bác chủ nhé. Do thay acquy và phần mềm của xe vẫn lưu log acquy cũ nên nó báo giống như lỗi điện. Bác đưa xe lên hãng họ sẽ dùng phần mềm reset acquy cho bác (miễn phí nhé). Chỉ mất 5p thời gian làm (còn thời gian chờ không biết..hihi). Vẫn có trường hợp reset xong vẫn còn lỗi "cá vàng". Bác đừng lo lắng. Khi đi khoảng 10-20km sẽ tự động hết báo lỗi này
Bữa vô hãng nó reset ròi nói cái gì hư thay dó minh ko thay. Bọn hãng đúng là chỉ vẽ tiền

• Like
Reactions: xlive