Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Có thánh mới thắng kịp, đuờng có dãy phân cách cứng, Ngay bản thân cậu bé thiếu quan sát chiều xe Bác chủ chạy, tai nạn này giống như tình huống tự tử nhảy vào đầu xe. Theo em thì Bác chủ nên nhờ luật sư giống như mấy Bác comment trên, Vì mình chứng minh đuợc mình đi đúng luật GT, Có một vấn đề Bác chủ phải chứng minh đuợc tốc độ lúc đó là bao nhiêu. Cậu bé nhảy qua kiểu đó thì không ai phản xạ kịp, Em xem Clip đến khúc đó còn giật mình.

• Like
Reactions: shinichi2075
Hạng D
25/2/11
1.765
1.424
113
47
Cứ lo ma chay trước: khoảng 50-80tr.
Hỏi thủ tục bên CA để xin tại ngoại.

Hạng C
18/10/14
591
607
93
Xem clip thật sự bó tay. Không thể tránh vì:
- Nó quá nhỏ, chỉ nhỉnh hơn dãy phân cách 1 chút xíu. Quay tốc độ chậm 0.25 mới thấy cái đầu nó nhô lên 1 chút xíu thôi. ở đoạn xe qua cột đèn đầu tiên
- Nó KO NHẢY QUA DÃY PHÂN CÁCH MÀ CHẠY LUỒN VÀO KẺ HỞ GIỮA DÃY PHÂN CÁCH VÀ CỘT ĐÈN. Điểm chết người là đây. Làm khả năng phát hiện nó gần như = 0. Đến khi phát hiện thì ko kịp cả thắng chứ nói chi né

P/S: Bác chủ xem lại cam có thể hiện tốc độ xe lúc đó ko? Điểm này cực kỳ quan trọng. Trường hợp ko thể hiện tốc độ thì CA có đo vệt thắng bánh xe và xác định tốc độ bao nhiêu ko. Lời khai nhân chứng tốc độ bao nhiêu (cái này thường chỉ cảm tính). Theo em thấy, ăn thua là ở tốc độ đó bác chủ.

Cam có lưu tốc độ nhưng chỉ thấy khi truy xuất bằng phần mềm chuyên dụng của nó trên máy tính chứ không hiển thị tốc độ trên video.

Về việc do vệch bánh xe và nhân chứng em không rõ và nghĩ nó cũng không chuẩn hơn cam hành trình.

Hạng C
12/9/14
676
6.508
93
Em năm ngoái có ông bạn người nước ngoài (lấy vợ VN) chạy xe Grandix đụng thằng xe máy qua đường ẩu đoạn đường vắng .. thằng đi xe máy cũng chết sau 30p đưa vào bệnh viện.

Em theo vụ này đứng ra phiên dịch giúp ..
Lúc đầu phía nạn nhận cho rằng xe hơi chạy nhanh vào ngã tư gây tai nạn nên đòi bồi thường 1 tỉ nếu không sẽ kiện .. phía tài xế chỉ đồng ý 500 tr vì cho rằng lỗi một phần do xe máy sang đường bất ngờ.

Sau khi khám nghiệm hiện trường và gửi HS ra bộ ... kết luận 80% lỗi do xe máy qua đường ẩu không quan sát, mọi chuyện trở nên đơn giản .. gia đình nạn nhân không thể đòi hỏi .. thỏa thuận tại CA là tài xế hỗ trợ 200tr gọi là bù đắp nỗi đau ... !

Nói chung trong suốt quá trình đàm phán thương lượng .. phía CA luôn động viên 2 bên tìm được tiếng nói chung để khỏi rắc rối ra tòa !

em xin hết .. chia buồn cùng gia đình nạn nhân và bác tài bị hạn !
Bác khunglongmap có giúp bên tài xế phọt cho mấy a xxx chút không sao mà vụ việc êm vậy.

• Like
Reactions: khunglongmap
Hạng F
16/11/11
5.407
531
113
Cần Thơ, Vĩnh Long, Đồng Tháp
Chia bùn cùng gia đình ông chú bác, coi lại thì thấy em bé băng qua đường rất ẩu, em chạy đường con lươn tốc cao hay sợ điều này, Đặc biêt là thấy xe mình thì họ không băng qua nhưng đánh đu hoặc ngồi vất vẻo đợi, lờ tuột tay cài ngã ra thì ....

Hạng B1
29/10/11
74
10
8
Vụ đó có cầm của tài xế 50 chai .. bơm cho xxx để họ linh động không giữ passport là tư vấn một số thông tin có ích .. nói chung trong tình huống này theo kn của em thì phải bôi trơn cả xxx và thái độ quan tâm chăm sóc chu đáo cho phía gia đình nạn nhân là 2 yếu tố quan trọng để nhanh lấy con xe về sửa và đi làm ...!

đừng đợi đến lúc biên bản kết luận sai hay đúng mới tỏ thái độ thì muộn cmnr ... !

Hạng C
12/9/14
676
6.508
93
Vụ đó có cầm của tài xế 50 chai .. bơm cho xxx để họ linh động không giữ passport là tư vấn một số thông tin có ích .. nói chung trong tình huống này theo kn của em thì phải bôi trơn cả xxx và thái độ quan tâm chăm sóc chu đáo cho phía gia đình nạn nhân là 2 yếu tố quan trọng để nhanh lấy con xe về sửa và đi làm ...!

đừng đợi đến lúc biên bản kết luận sai hay đúng mới tỏ thái độ thì muộn cmnr ... !
Quá chuẩn bác khunglongmap.

Hạng C
18/10/14
591
607
93
Cám ơn các bác đã tư vấn giúp đỡ.

Theo lời ông chú em, thì khi xảy ra tai nạn, gia đình phía ông chú hiểu được điều này (vì trước khi cũng có người thân trong gia đình bị chết vì TNGT) nên lập tức đến thăm hỏi, quan tâm, chăm sóc lo hậu sự cho nạn nhân, hỗ trợ người nhà nạn nhân hoàn tất các công việc.

Tuy nhiên do khả năng kinh tế của ông chú có giới hạn nên hiện tại không đáp ứng được yêu cầu của phía gia đình nạn nhân :(
Phía gia đình nạn nhân có nói chỉ khi đưa tiền đến nhà thì mới làm giấy bãi nại.

Vậy theo các bác nên thoã theo mong muốn của gia đình nạn nhân (tức đưa đủ số tiền theo yêu cầu không cần biết bằng cách gì) hay có cách xử lý nào khác?

Hạng D
14/10/09
1.972
202
63
Đứa bé xuất hiện như bóng ma và bất ngờ thế này thì giống như tự tử, không tài nào né kịp. Thật là xui xẻo, lại tiếp tục điệp khúc lớn đền bé thôi chứ bên nước ngoài thì người đi bộ phải đền mệt mỏi.

• Like
Reactions: shinichi2075