Hạng B2
17/2/09
164
0
0
F1racer nói:
Các bác nhà mình có ai rảnh, trưa mai đi chơi luôn nhé. Em Vàng anh sẽ cho đi sát hạch ở Quận 9, Ban Giám Khảo có bác Dmax One, qua được vòng này tháng 10 sẽ cho lên đường đi offroad ở Bình Phước:)

Chúc mừng 4R đã vượt qua vòng loại.
Con đường phía trước vẫn còn nhiều việc phải làm nếu như 4R tiến tới hành trình chinh phục cung khủng.

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
He he ....chiều nay vượt qua vòng loại với mấy ông Giám khảo khó tính là em vui roài ...chỉ sợ lúc em nó thi không qua được thì phí công chăm sóc.
Bác Ural nhà mình thấy em nó thể hiện cũng đang muốn rước thêm em nữa cho có cặp.
Mai em lại cho Vàng Anh thi tài cùng Triton, Ranger, Pajero, Escape ở Nhơn Trạch ....bác nào máu thì sáng mai 8h30 khởi hành đi luôn nhé

Hạng D
7/3/05
1.634
177
63
Ack !!! Em mới nhận được tin lúc 19 h ngày hôm nay đội hình của F1 RACE và Xedap đang lâm trận bị địch phục kích tại Long Thành .Điện yêu cầu giải vây gấp ,lực lượng hỗ trợ đang trên đường tiếp ứng .các bác ráng chờ chút kiếm cái gì nóng nóng một chút hâm cho nóng người đi đã .

Hạng D
11/6/07
2.016
16
36
Trời mưa như trút nước, xe tải, máy cày ...vào giải cứu mấy cái ko đươc . Tình hình bi đát quá !!!!!!

Hạng D
7/3/05
1.634
177
63
Theo tin mới nhận từ bác Xedap thì lúc 22h 1o"sau khi được tăng cường 2 xe của Nhamtiensính và Vucan 4x4 .Toàn bộ các xe đã thoát khỏi khu vực sinh lầy. Hiện nay anh em đang đi nạp cồn tiếp ạ!!

Hạng F
8/8/06
6.454
20.808
113
40
Em đã về đến nhà và người ngượm đã thơm tho hơn sau hơn 12h tắm sình và nước mưa
Cảm ơn bác Nhamtiensinh và bác FJfan đã giải cứu binh nhì,Cảm ơn bác Daothoat, Mimo thường xuyên liên lạc với anh em để động viên tinh thần/
Cảm ơn nhà một Người dân tốt bụng đã cho tụi em một bữa cơm dù là cơm nóng vá mắm thôi nhưng rất ngon.
Bây giờ em phải ngủ để lấy sức ngày mai đi cày kiếm Xiền đi Offroad tiếp và sẽ có bài tường thuật về buổi Offroad ngày nay.Chúc các bác ngủ ngom

Hạng F
12/10/07
6.964
127
63
54
1 vùng trời xa lạ
Chúc mừng các bác đã về tới nhà... hôm qua sau khi nghe cũng lo thật chứ, nghĩ trời mưa kiểu đó làm sao mà ra được đây ...may là có quyền trợ giúp!? :p

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Hôm qua đúng là ngày hoành tráng của anh em hội Offroad đã có dịp thử sức đội hình OS offroad. Xe thì đúng là ngon nhưng thiếu trang bị đầy đủ nên không thắng nổi thiên nhiên ....sau chuyến này anh em mới biết thêm những thứ cần trang bị cho 1 em xe khủng ngoài tài xịn.:)
Đội hình tiến vào khu vực test mới kết hợp đất đầy cát và bùn + mưa nên sau một hồi vùng vẫy thì 2 em đã bị mắc kẹt phải nhờ đến quyền trợ giúp của mấy xe tải từ 3 đến 20t nhưng đều bất lực. Vàng anh sau vài giờ cứu bạn + cứu xe tải cũng bị dính lầy luôn.

Lời cảm ơn đã được gởi đến bác Nhamtiensinh với em Musso và Vulcan với FJ được trang bị đầy đủ khi nghe anh em cầu cứu, đến gần 8h tóo thì đội cứu hộ cũng đã tìm được đừng vào trận địa. Trang bị đầy đủ + Kinh nghiệm chiến trường nên sau thời gian ngắn thì đội hình đã được giải cứu an toàn, tuy có chút khó khăn ....

Thông tin chi tiết còn nhiều ....các bác đợi xem hình:)

P/S: 4 xe cứu hộ : máy cày, 1 tải 3 tấn, 2 tải 15t cũng đã bỏ chạy ngay từ đường vào trận địa

Hạng D
7/3/05
1.634
177
63
Túm lại cái vụ này tuy ở nhà nhưng em thấy cũng rút ra được vài kinh nghiệm như sau.
1.Không chủ quan khinh địch ko chạy liều nghiên cứu kỹ địa hình trước khi chạy .
2 .Chuẩn bị và trang bị phải đầy đủ
(Ke ke !!! Về độ cái tời đi mấy pa . )
3 .Cái quan trọng bài học thứ 3 là ko bao giờ được để chết trùm cả lũ như vậy .Nguy hiểm lém.Bác nào kéo xe lầy thì cũng phải chọn vị trí sao cho còn đường thoát thân cho mình chớ .

Last edited by a moderator: