Hạng B1
18/2/08
61
1
0
MT dang o XI PHO
Sáng nay em vừa đem em Hiace đã đi được 30.000k ra Toyota Biên Hòa (vì gần công ty vả lại xăng mắc quá nên ngại đem vào SG[8D]) bảo dưỡng và sẵn kêu thợ kiểm tra xem xe tại sao có tiếng kêu tách tách ở bộ ly hợp (theo kinh nghiệm lái xe lâu năm của em thì kêu bạc đạn pit' tê [8|]vì khi chạy đều ga thì tiếng kêu nghe rất rõ nhưng đạp côn hoặc chỉ cần gác chân nhẹ lên côn là hết??), làm em mất ăn mất ngủ mấy ngày nay vì xe chưa hết bảo hành mà!!Sau khi ngồi đợi hơn một tiếng (có hẹn trước mà lại...lâu:mad:)thì xe bảo dưỡng thay nhớt xong mà không thấy ai ra kiểm tra tiếng kêu xe cả??!Em phải kêu cố vấn dịch vụ (CVDV)thì mới có người ra kiểm tra:mad: .Thợ lấy xe chạy một vòng nhưng không tìm ra nên quay lại nhờ em chỉ giúp,sau khi chỉ xong thợ mày mò tìm nguyên nhân mà không được !.Đành cầu cứu trưởng phòng kĩ thuật,sau hồi lên xe rồ ga nghe tiếng máy xong người này phán cho em một câu:"xe không sao chỉ là tiếng béc phun khi máy chạy có tải chứ không phải tiếng kêu của bộ ly hợp"( trưởng phòng kĩ thuật mà tay nghề như thế thì chết rồi) Mà em dám chắc 100% là do bộ ly hợp vì em đã kiểm tra nhiều lần rồi mà!Em cũng nói thế thì CVDV thì được trả lời:" anh cứ chạy khi nào hư ĐT cho em [:-]!!"(bó tay!!) Lòng tin của em đối với Toy tự nhiên bị sụt giảm nghiêm trọng cách sửa chữa và trả lời "huề tiền" của Toy BH:mad::mad:Em có lần thằng bạn nói làm đồng thì đem vô hãng còn làm máy hãng làm dở lắm mà em không tin nhưng hôm nay thì....[8|]

Hạng B1
28/3/08
93
0
0
RE: Tức không thể chịu nổi,Toy sút giảm lòng tin dữ lắm rồi!!

học bổng du học còn mua được thì mấy cái chức danh đó có gì là khó đâu.

Hạng D
16/2/08
1.244
4
0

gớm.. ngày xưa e đưa vợ già vào đây khám, kêu lục cục khi đi 90 km/h, qua 100 km/h thì bình thường .. mấy ảnh TÔ Biên Hòa phán thay láp, 5.000 usd và đặt hàng 2 tuần từ Nhật .. ối, :mad:[&:][:'(]

sau đó, lên sài gòn, gặp mấy bác tốt bụng, thay cao su chân máy hết 200.000 vnd, chưa kể tiền mát xa .. xe êm hơn cam 2007 :D;)

Tập Lái
1/8/08
9
0
0

chia buồn cùng bác nhé , em cũng hông biết sao

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

làm ăn tắc trách quá nhể???[8|] em nghĩ bác nên khiếu nại với dịch vụ chăm sóc khách hàng của hãng

Hạng B1
18/4/07
81
0
0
47
360.yahoo.com

Con Vios07 nhà em mới lấy cũng bị thành con nợ khi cho rằng tính nhầm giá cái đuôi cá khi lắp thêm!Hoá đơn thanh toán khi xe xuất xưởng đã thanh toán là một triệu mấy, vài ngày sau được thông báo tính nhầm vì cái đuối cá đấy trị giá 4 chai mấy lận!Nghe mà nỗi điên nên nói nó đổi xe lại để có hiện trạng ban đầu chưa đục khoét...Mới mua xe mà thấy bực mình vì những gì khi nghe trước khi mua xe ở Toy toàn là chuyên nghiệp!

Hạng D
10/4/08
1.686
2.302
113

Trích đoạn: khóc

gớm.. ngày xưa e đưa vợ già vào đây khám, kêu lục cục khi đi 90 km/h, qua 100 km/h thì bình thường .. mấy ảnh TÔ Biên Hòa phán thay láp, 5.000 usd và đặt hàng 2 tuần từ Nhật .. ối, :mad:[&:][:'(]

sau đó, lên sài gòn, gặp mấy bác tốt bụng, thay cao su chân máy hết 200.000 vnd, chưa kể tiền mát xa .. xe êm hơn cam 2007 :D;)
em ấn tượng nhất cái vụ này.Bác làm cái hóa đơn 5k đưa bà cả đi.Còn lại 4985 USD thì vi vu bác ui

Hạng B2
11/5/07
299
28
28
sài gòn

biên hòa cách sài gòn có chút mà dịch vụ kém vậy hả pác , vậy các pác ráng tý chạy vô sg làm đi , nhưng chỉ samco hay lý thường kiệt (gặp anh Linh)thôi nhé , mấy chổ kia em nghĩ kô khác Biên Hòa bao nhiêu đâu