Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city
xe này là loại gì hà bác ?? 2.0 ít option ???? em thấy chưa gì đã bị cắt hơi nhiều , xe không có đèn xenon với projector , không có DVD + camera lùi.

Hạng D
22/11/07
1.002
94
48
ơ xe mới sẽ cập cảng về vn sao lại có biển số đăng ký bên HQ rùi nhỉ...

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
Đâu bác .. xe mới tập kết về quê VN thôi ... Chắc anh em sắp được ngó ảnh thật ở VN rồi

Tập Lái
14/9/09
4
0
0
Chao bac Spider, tinh hinh xe ben bac the nao roi ay nhi, bao gio thi co xe ve vay bac, gia ca luon nua. hom truoc hoi bac chua thay ttin gi. toi may hom lubu wa ko len theo doi duoc. co gi moi bac cho hay. Thanks
spider119 nói:
option của em 37k máy xăng AT:

1/ Đông cơ xăng dung tích xi lanh 2.0
2/Hộp số tự động 6 cấp.
3/Thiết bị an toàn: ABS/TCS/HAC/DBC.
4/Tay lái trợ lực điện MDPS.
5/Vành mâm đúc 17''.
6/Hệ thống cảnh báo phanh gấp ESS.
7/ Điều hòa chỉnh tay(manual)
8/ 2 túi khí
11/Gương ngoài đièu khiển điện(và gập tự động).
12/Cửa kính tự động.
13/Khóa cửa tự động theo tốc độ.
14/Khóa cửa điều khiển từ xa.
15/Sưởi ghế hàng ghế trước.
16/Ghế nỉ
17/Hai chỗ để tay nghỉ và hốc để cốc.
18/Hàng ghế sau chia tỷ lệ 6/4
19/Audio : âm thanh 6 loa CD&Mp3 kết nối USB+AUX+Ipod.

Hạng B2
30/9/08
187
0
0
adng nói:
thấy anh em bàn tán sôi nổi quá, em cũng xin góp vui.
Sáng nay đi làm em có thấy 1 em Tucson mới và cũ chạy sát nhau, so sánh mới thấy là em Tucson IX mới này trông không bắt mắt bằng em cũ, cụ thể là (hình dáng thôi nhé):
- Trông có vẻ bị lênh khênh, nhưng không do lốp cao mà là phần đỉnh từ nắp máy đến mép lốp rất dày, và gù. Cộng với chiều dài hơi ngắn trông em nó không khác gì thằng gù.
- Bộ đèn hậu về đường cong thì ok, nhưng trông không toát lên được vẻ sang trọng hơn là em đời cũ.
- Thân có 2 đường cong (gờ nhọn) theo mô tả của hãng là kiểu như sóng nước, tuy nhiên trông không liền khối và không tạo vẻ khoẻ khoắn thực sự cho xe.
- Nếu lốp cỡ to hơn được thì trông mới khoẻ và hùng dũng, nhưng lốp hơi bé, nhìn kích cỡ tương đương lốp cũ (chắc là 17in).

Lát sau có em Santafe chạy vù qua, trông nếu Santafe oai phong 10 phần, thì em này em cảm nhận được có 6 phần.

Lát sau nữa lại em Windstorm chạy ngang, nhìn thấy em Windstom form hơn hẳn.

Tóm lại em thấy form xe cũ đẹp hơn. Tiếc cái nó hơi lạc hậu.

Ngoài ra lại còn thấy em Matiz mới tạt ngang, trông cái đầu (nhìn ngang nhé) cứ như là vừa bị ai đấm cho sưng hết cả mắt với mồm.

Thế thôi ạ, em rút đây.
Cảm ơn bác về cảm nhận thực tế bên HQ, vì ở VN vẫn chưa ai nhìn thấy mặt mũi nó ra sao, đi trên đường trông thế nào (trừ bác gì sang tận HQ vào Showrom để xem rùi). Đây là bài khá bổ ích cho AE nào muốn đặt IX. Tuy nhiên theo ý riêng em thì cảm nhận bên HQ cũng hơi khác VN, Bên HQ đi đường nông thôn thì không nói nhưng đường TP hoặc liên TP (tạm gọi là cao tốc) thì nó xe bạt ngàn, ngày em ở bên đó nhìn cái xe Magnus chạy trên đường bé tí tẹo nhưng ở VN nó to đùng và hoành tráng ra phết. Riêng về em IX này em vẫn thấy nó đẹp nhưng chính vì em nghĩ nó có đẹp thực sự trong mắt mình hay không thì phải chạy thử nên em quyết định đợi em nó về VN rùi tính.
Chúc các bác sức khoẻ.