Hạng C
17/6/13
504
500
63
Quận 10
Phải nói là cùng số tiền bỏ ra, ở Âu Mỹ anh đi được xe sang, ở VN anh đi được Sportage

Hạng D
17/10/19
1.961
2.762
113
24
Bến Tre
www.facebook.com
Vậy bạn muốn chia đẵng cấp à ? chứng minh là bạn vẩn còn tính cách ở VN, Tôi lái Morning có phải là con người hay là người hạ cấp, Tôi về VN không cần Visa vậy bạn qua xứ tôi cần làm visa xấp hàng ?

Đẵng cấp là con người cách sống, tinh thần và hạnh phúc ..không bao giờ có vật chất mà làm nên hạnh phúc. Bạn nên nhớ điều đó.
Tôi không ở VN nhiều hơn bạn nhưng không có nghĩa là thôi không ở xứ ngoài ít hơn bạn

Nếu như bạn cứ tính chiếc xe tạo ra đẵng cấp thì .. tôi hoàn toàn không có đủ lý luận, điều kiện để định nghĩa đẵng cấp, Đối tôi, con người là con người , bình đẵng, tương thân, tương ái

"Tất cả mọi người đều sinh ra có quyền bình đẳng. Tạo hóa cho họ những quyền không ai có thể xâm phạm được; trong những quyền ấy, có quyền được sống, quyền tự do và quyền mưu cầu hạnh phúc".

Bạn có thể phản biện câu trên ... Thân bạn
Đẳng cấp khác nhau thì mất bình đẳng hả bác? Không được mưu cầu hạnh phúc, mất tự do hả?
Tôi đụng tới nhân quyền, bình đẳng lúc nào ông nội. Đi xem lại định nghĩa đẳng cấp đi bác.
Vậy tóm lại giờ người ta có tiền người ta mua xe gì mới đúng ý anh?

Attachments

Hạng D
17/10/19
1.961
2.762
113
24
Bến Tre
www.facebook.com
Đó mới là vấn đề ......Em vẩn từng lái xe ..2000 thậm chí 19XX ..đâu có mất giá trị, quyền lợi thậm chí "đẵng cấp"
Do đó ở VN em vẩn lái Morning,...có gì em chụp cho xem, đẵng cấp giới nghèo ở VN thế nào ....:):):)
Để note vào lỡ mốt có giàu như anh thì sống giản dị xíu. =]]

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
17/10/19
1.961
2.762
113
24
Bến Tre
www.facebook.com
Do đó tôi mới viết là tôi không phải người bản xứ, mặc dầu số lượng năm sống lên hàng khá.
Do đó bài nầy tôi chỉ viết nếu như khoe xe, tiện ích chứ nói là chiếc xe đại diện cho con người, có thể ở VN là đúng, nhưng rất tiếc là ờ ngoài VN thì chiếc xe chỉ là phương tiện.

Vậy như bác là chủ thớt viết và post có cả logo của OS .... , thà là xe nầy có những điểm hay, điểm tốt thay vì viết như là chiếc xe đại diện cho đẵng cấp của con người ..

Ở VN em không nói, Vậy các anh em cứ chê anh em lái xe lái morning đi ... đâu có sao đâu. Bác nên hiểu vấn đề là xe không làm nên con người .. chứ con người có thể làm không những 1 mà cà ngàn xe ....

Bạn mặc dầu là mod, có thể quảng cáo, nhưng không có thể chê hay phê phán con người khi cầm một chiếc xe ...là kẽ nghèo, hạ tiện thậm chí là không đẵng cấp ...

Bád có thể là đại gia ở VN nhưng không có nghĩa là ra khỏi biên giới VN , Do đó đừng bao giờ so sánh vật chất với tinh thần, đẵng cấp là một chuyện, còn con người là khác .. so sánh như thế có thể .ở VN ...chiếc xe là đại diện cho đẵng cấp ..

2 cái hoàn toàn khác nhau . Vậy tôi lái 2B, thậm chí Morning thì cấp độ hay "trình độ" của tôi có lẽ là hạ cấp ? dân nghèo hèn ..và có thể có các anh em OS đang xem ... tính cádh và đặng cấp con người qua ... chiếc xe ... Bạn có thếy đó là điều mà tôi muốn nhấn mạnh không ?
Hoi nhạy cảm quá à. Khăn giấy nè bác

Hạng C
27/3/18
701
316
63
38
Ko biết bác ngồi thử 2 chiếc trên chưa chứ anh chủ xe ngồi hết rồi mới dám nhận xét vậy. =]]]
ngồi vào rồi thì mới biết nó rộng hơn không và nhìn no co sang hơn ko bác à :D ,đọc hết bài nên tôi mới nói là có mùi ....." thuốc nổ"

• Haha
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.503
21.759
113
Pháp
ngồi vào rồi thì mới biết nó rộng hơn không và nhìn no co sang hơn ko bác à :D ,đọc hết bài nên tôi mới nói là có mùi ....." thuốc nổ"

Do đó chiếc xe không làm nên đẵng cấp, mà đẵng cấp chính là con người mình ...với gia đình xã hội ...

• Like
Reactions: Tung NDSG
Tập Lái
15/9/22
33
8.868
83
"thường xuyên chở bố mẹ đi họp nên cũng không đặt nặng vấn đề bền bỉ nhưng về mặt hình thức xe cũng phải đẹp và cao cấp để phù hợp với tính chất công việc. Bố mình ban đầu cân nhắc Xpander mà vì cấp dưới của bố mình chạy Porsche, Peugeot mà bố chạy Xpander nên mình thấy cũng không đúng lắm (cười)"
Có hai chi tiết "là lạ! :D".:
1/ "Xe phải đẹp và cao cấp để phù hợp tính chất công việc" mà lại "cân nhắc Xpander".
2/ "cấp dưới của bố mình chạy Porsche, Peugeot mà bố chạy Xpander nên mình thấy cũng không đúng lắm". Và cuối cùng thì "nên mua Sportage". Vậy là Kia Sportage thì đúng so với cấp dưới chạy Porsche và Peugeot?
Bọn seeder thiệt đúng chã dza dzì nhỉ?

Hạng C
23/9/20
850
7.167
93
Mà cũng chẳng có rì đáng cười đâu mí a. E ra HN chơi, anh bạn e đi Xpander còn nhân viên của ông thì đi Lux SA.