Hạng B2
20/2/16
218
294
63
phê quá hả bác, mai mốt có dịp thì tham gia đi :)
Em ở ngoài bắc, tết năm tới định làm chuyến xuyên Đông Dương nên vẫn tham khảo các bác trong này. Chỉ băn khoăn chút chỗ cửa khẩu giữa Lào và Cam thôi ạ. Về thì về Hoa Lư rồi ạ. Kiểu như dưới ạ.

• Like
Reactions: yên sương
Tập Lái
8/2/12
14
9
3
Em ở ngoài bắc, tết năm tới định làm chuyến xuyên Đông Dương nên vẫn tham khảo các bác trong này. Chỉ băn khoăn chút chỗ cửa khẩu giữa Lào và Cam thôi ạ. Về thì về Hoa Lư rồi ạ. Kiểu như dưới ạ.
Lọ mọ thế nào mà lại gặp lão ở đây, em cũng định làm phát tự lái đi cam từ sg mà chưa biết mô tê gì cả, đang vào đây để kiếm chút vốn đây này :D

Tập Lái
8/2/12
14
9
3
View attachment 248884Sáng 28/04/2015, đoàn Caravan Otosaigon với tổng cộng 10 xe và hơn 30 thành viên tham gia đã khởi hành chuyến Caravan “Hành trình Di Sản Đền Preah Vihear – Angkor” khám phá đất nước Campuchia huyền bí trong 5 ngày.[pagebreak][/pagebreak]

Cứ theo định kỳ 1 năm OS thực hiện 2 chương trình Caravan ra nước ngoài (Lao - Cambodia - Thailand ..) vào dịp 30/04 và 02/09 hằng năm. Trong đợt nghỉ lễ 30/04 năm nay, OS tổ chức “Hành Trình Di Sản Đền PREAH VIHEAR – ANGKOR (5 ngày 4 đêm) khởi hành từ ngày 28/04/2015 đến 02/05/2015 về lại Vietnam.
Mục tiêu chính của chuyến Caravan lần này là khám phá 2 di sản nối tiếng của đất nước Campuchia gồm đền Preah Vihear nằm giáp biên giới Cam-Thái và đền Angkor, một trong những công trình kiến trúc được xem là “Kỳ quan thế giới”. Không những thế, đây còn là dịp để các thành viên tham gia trải nghiệm cảm giác cầm lái chính chiếc xe của mình trên đất bạn và họp mặt, giao lưu, gắn kết thêm tình cảm.

Lịch trình Caravan như sau:

Ngày 1: Hồ Chí Minh- Kampong Cham-Kampong Thom-Preah Vihear (550 km) Trang 1
Ngày 2: Preah Vihear- Koh Ker- Beng Mealea- Siem Riep (250 km) Trang 5,6,7
Ngày 3: Khám phá quần thể Angkor Trang 7
Ngày 4: Siem Riep-Phnom Penh (320 km) Trang 8
Ngày 5: Phnom Penh-Hồ Chí Minh (250 km)
Sau đây là phần tường thuật Caravan Hành Trình Di Sản Đền Preah Vihear – Angkor 2015, mời các bác theo dõi!
Em chào bác, em ở bắc, là thành viên trên otofun, xuân này em định đi xe tự lái sang Cam nên muốn hỏi bác mấy vấn đề
1: Em đi xe 1 mình sang thì có gì khó khăn không
2: Các bác đi em thấy có xe cảnh sát dẫn đoàn là mình thuê riêng ạ
3: có gì cần lưu ý và những khó khăn có thể xảy ra
Mong bác tư vấn giúp em với ạ, Cảm ơn bác nhiều