Tập Lái
10/4/17
4
7
3
49
Chào ae,
em tên Dung - lái xe số 23, Mu-X 3.0 số AT, thành viên nữ duy nhất tự lái xe tham gia suốt hành trình.
Em không biết lắc xe lúc châm dầu, em bật máy lạnh 1/2 hành trình, đạp thắng vài lần lúc đường đông, trên xe 2 người tổng nặng luôn hành lý 135 kg.
Kết quả của em là 4,14 lit/100 km.
AE nào không tin cứ alo em: 0919397074 ( Dung)
Tường thuật Hành trình “Isuzu Diesel Challenge 2017”

Hạng B2
30/11/14
115
92
28
42
Chào ae,
em tên Dung - lái xe số 23, Mu-X 3.0 số AT, thành viên nữ duy nhất tự lái xe tham gia suốt hành trình.
Em không biết lắc xe lúc châm dầu, em bật máy lạnh 1/2 hành trình, đạp thắng vài lần lúc đường đông, trên xe 2 người tổng nặng luôn hành lý 135 kg.
Kết quả của em là 4,14 lit/100 km.
AE nào không tin cứ alo em: 0919397074 ( Dung)View attachment 650971
Chào người bạn đồng hành dễ thương, hi

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
8/5/16
2.226
5.958
113
Tóm lại kết quả ấn tượng này đủ làm lung lay các a DV chuyển từ Fo tủn sang MU-X chưa các bác?
:D

• Like
Reactions: xlive
Tập Lái
13/10/12
31
39
18
43
Em chẳng có gì phải đính chính cả các bác ạ. Họ công bố ra sao thì em ghi nhận lại y nguyên thế, kết quả đã có bên giám định độc lập xác nhận, chẳng sai sót chỗ nào hết.

Thực ra mà nói, chính bản thân em dù đi cùng đoàn từ đầu, xem xét kỹ mọi khâu cũng vẫn cảm thấy kết quả này quá sức bất ngờ, chứ nói gì các bác ở nhà và chỉ đọc tường thuật :D Nhưng một khi các bác hiểu rằng chương trình này chỉ là một cuộc chơi, tuân theo những quy định của ban tổ chức (và chỉ ban tổ chức mà thôi, không phải chuẩn quốc tế nào cả) thì sẽ thấy mọi thứ nhẹ nhàng hơn rất nhiều :D

Đó là còn chưa kể vào kỹ năng của các tay lái nữa. Em có ngồi cùng với mấy bác thắng giải xem họ lái ra sao, thì đúng là... siêu thật, không những họ hiểu con xe của mình mà còn trổ hết mọi ngón nghề chiêu trò ra, miễn sao đạt được mục đích là trúng chuyến du lịch. Chơi kiểu này đương nhiên phải tắt điều hòa, nhưng không chỉ có vậy mà còn nhiều thứ khác nữa.
THẾ CÁC A CÓ KIỂM ĐỊNH HOẶC TEST CÂY DẦU TẠI CAMPUCHIA KHÔNG ???

Hạng D
13/1/14
1.936
12.155
113
Em cập nhật thêm những hình ảnh của phần cuối chương trình, lúc đoàn đi từ thiện tại chùa Hưng Thạnh nhé.

Đã từ nhiều năm nay, Isuzu Việt Nam triển khai dự án "Trái tim và nụ cười", bao gồm những hoạt động từ thiện nhằm ủng hộ, giúp đỡ bà con có hoàn cảnh khó khăn. Trong khuôn khổ chuyến đi qua Phnom Penh lần này, đoàn đến thăm cộng đồng người Việt tại chùa Hưng Thạnh, thuộc khu Prek Bra, nằm ngay dưới chân cầu Monivong (còn được người dân nơi đây gọi là cầu Sài Gòn) bên bờ sông Basac, cách trung tâm Phnom Penh khoảng 12km.

Đây được xem là địa bàn cư trú và sinh sống của hơn 500 hộ dân, trong đó chiếm tới 70-80% là người Việt và phần lớn đều có hoàn cảnh khó khăn. Đại đa số người Việt ở đây đến từ Đồng Bằng Sông Cửu Long và chưa được nhập quốc tịch Campuchia, họ vẫn đang được chính quyền cho ở tạm.

Nghề nghiệp của phần lớn người Việt nơi đây không được ổn định. Nguồn thu nhập chính của họ đến từ việc phụ hồ, rửa chén, làm người ở, sửa xe, thợ gỗ, bán trái cây dạo… nên kinh tế luôn bấp bênh. Đây cũng chính là nguyên nhân dẫn đến các em nhỏ không được học hành đến nơi đến chốn, thay vào đó chỉ học văn hóa trong chùa Hưng Thạnh. Thậm chí có những gia đình không thể thuê nhà nên phải nương tựa trong chùa hoặc dựng lều ở bãi đất hoang gần đó sống qua ngày...

Đoàn xe chúng em đã mang đến cho bà con nơi đây hơn 500 phần quà, gồm những nhu yếu phẩm như gạo, mì gói, sữa… phần nào giúp sức cải thiện đời sống cho họ. Dù ở bất cứ nơi đâu thì người Việt chúng ta vẫn luôn biết đùm bọc nhau phải không các bác :)

Sau đó đoàn chúng em kết thúc hành trình và quay trở về TP.HCM.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: PTP3108 and xlive