Tập Lái
14/7/11
3
0
0
xin chào bác dgphu! Bác có thề cho mình biết chổ mua phụ tùng này được không? mình cũng có một em cj5 dang trong giai đoạn làm đẹp. cái đèn sau wrangler bác mua ở đâu vậy? mình ở Binh Dương nên rất ít phụ tùng. thank bác nhiều

Hạng B2
24/3/10
315
0
0
Ra Lý Nam Đế hay ra bất cứ cửa hàng phụ tùng ô-tô nào cũng được nhé bác, vì đèn này là đèn Wrangler lô mà, chẳng phải đèn zin đâu. Luôn tiện bác mua thêm vài bộ sơ-cua để dành xài phòng trường hợp hay bể :)

cjhon nói:
xin chào bác dgphu! Bác có thề cho mình biết chổ mua phụ tùng này được không? mình cũng có một em cj5 dang trong giai đoạn làm đẹp. cái đèn sau wrangler bác mua ở đâu vậy? mình ở Binh Dương nên rất ít phụ tùng. thank bác nhiều

Hạng B2
24/9/07
398
6
18
53
Em có cái cuốn này nè, nhờ người mua ở Amazon.com đem về VN....

dq.phu nói:
Là newbie nên em phải tự lọ mò tìm hiểu thông tin, vì trước nay có biết gì về xe cũng như Jeep đâu :) Trên diễn đàn thì chủ yếu là thông tin về Jeep MB quân sự, chứ chẳng phải Jeep CJ dân sự như của em. Thông tin tham khảo từ nhiều nguồn bạn bè, thợ thầy... thì mỗi người nói mỗi khác, bác thì bảo Jeep em là Jeep ca-pô bầu, có bác lại nhất quyết là CJ-4... trong khi đó trên Wikipedia thì lại bảo CJ-4 chỉ là hàng mẫu prototype của hãng Jeep, chứ không sản xuất
. Nên chủ yếu thông tin em phải google là chủ yếu, mà trang web về Jeep CJ dân sự cũng ít, vẫn phần nhiều là Jeep MB quân sự.

Tài liệu hướng dẫn phục chế dòng xe Jeep CJ của Haynes:

Sau khi tra cứu thông tin thì em nghĩ vợ 2 của em là Jeep CJ-5A sản xuất trước 1975, khoảng sau 1960.

Hạng B2
24/3/10
315
0
0
Bác không bảo em pho-to hay email cho bác, mua làm gì tốn tiền :)

em_thich_xe nói:

dq.phu nói:
Là newbie nên em phải tự lọ mò tìm hiểu thông tin, vì trước nay có biết gì về xe cũng như Jeep đâu :) Trên diễn đàn thì chủ yếu là thông tin về Jeep MB quân sự, chứ chẳng phải Jeep CJ dân sự như của em. Thông tin tham khảo từ nhiều nguồn bạn bè, thợ thầy... thì mỗi người nói mỗi khác, bác thì bảo Jeep em là Jeep ca-pô bầu, có bác lại nhất quyết là CJ-4... trong khi đó trên Wikipedia thì lại bảo CJ-4 chỉ là hàng mẫu prototype của hãng Jeep, chứ không sản xuất
. Nên chủ yếu thông tin em phải google là chủ yếu, mà trang web về Jeep CJ dân sự cũng ít, vẫn phần nhiều là Jeep MB quân sự.

Sau khi tra cứu thông tin thì em nghĩ vợ 2 của em là Jeep CJ-5A sản xuất trước 1975, khoảng sau 1960.

Tập Lái
16/7/11
5
0
0
dq.phu nói:

em_thich_xe nói:

dq.phu nói:

Bác làm xe đi mua đồ thì thích quá.
xe em cj4 em mua về người ta làm sẵn rồi bác ạ nhưng cứ phải mang ra tiệm tu chỉnh hoài ạ.
Cái tập sách của bác hay quá . bác share giúp cho em nhé
mail của em là wilysvn@ gmail.com nhé
thanks bác nhiều ạ nhận được em sẽ học cách tự làm luôn

Last edited by a moderator:
Tập Lái
16/7/11
5
0
0
dq.phu nói:
Em xin mà không thấy bác trả lời chi cả
Thật sự hỏi là bác có không? nếu có thì mail cho em với

Tập Lái
14/7/11
3
0
0
chào dgphu! minh co nho nguoi ban ghe cho 57 LNĐ rồi nhưng không có cái đèn sau như của bác. Bác còn biết chổ nào nửa không? tiện thể bác có thể cho mình biết giá cả không. mình chỉ mới tập tành chơi xe thôi, nên còn phải học hỏi nhiều. mong các bác tận tình chỉ giáo cho. cảm ơn các bác nhiều. mail của minh đây: [email protected]