Hạng B2
29/5/14
174
111
43
41
Đi QL1 qua bùng binh PT hẵng rẽ vào hướng mũi né, xong ra bàu trắng và đi tiếp ven biển như mình đã hướng dẫn là đủ. Khúc Kê Gà đường nhỏ và rất nhiều resort đã che hết mặt tiền biển nên cũng ko có gì nhiều để ngắm.
Nếu ko ngại bác inbox Sđt mình anh em cafe giao lưu coi ntn he he he
Ok Bác,
Minh cũng tính đi tới PT mới rẽ đi bên biển. Số đt mình: 0868992607-Tùng
Chắc là minh đi cung giờ biết đâu gặp trên đường nhỉ hâhha

• Love
Reactions: Trung Củ Khoai
9/7/20
751
1.037
93
28
Nếu bác chạy xpander mình khuyên nên kéo dài thời gian đi. Vì xe bác mới lại mới lái và động cơ ko mạnh nên hạn chế vượt xe và chạy quá nhanh. Hơn nữa đi đường đèo dốc cũng nên chú ý hơn nhiều vì hệ thống phanh tang trống phía sau vì lái mới dễ có hiện tượng đè phanh liên tục dễ xoay bánh sau.
Kinh nghiệm nữa là lái xe mới bác nên lái tối đa 4h và nghỉ sau đó nếu khoẻ đi tiếp 4h nữa. Hạn chế đi buổi tối vì vậy một ngày đi khoảng 400km là đẹp. Du lịch dù sao an toàn là trên hết, đi ngắm cảnh ko đc bao mà mệt mỏi cũng chán lắn

• Like
Reactions: Hcivic
Hạng C
3/1/10
848
7.254
93
View attachment 2263623

Em lên kế hoạch đi Huế với gia đình bằng xe nhà (4 người lớn, 2 bé) trong khoảng 10 ngày. Em dự kiến đi tới Quy Nhơn bằng đường ven biển. Em tra google map thì xác đinh tuyến đường này, nhưng không biết có đúng không.

Các bác cho em ý kiến nhé (đoạn từ Long Hải đến Kê Gà em đi rồi nên tạm bỏ qua để rút ngắn thời gian)

Em tính đi lộ trình:
  • Ngày 1: SG đi tới Quy Nhơn, nghỉ 1 đêm
  • Ngày 2: Từ Quy Nhơn đi thẳng tới Huế.
  • Ở lại vài ngày sau em đi ra Đồng Hới.
  • Chặng về em cũng sẽ đi QL 1, ghé lại QN vài ngày rồi về thẳng SG.
Lộ trình đường theo google map:
Em cám ơn.

Năm 2017 em cũng ưu tiên đi ven biển khi có thể, thấy đoạn ven biển Ninh Thuận là đoạn đẹp nhất (đường mới, hầu như không có xe). Còn từ Quy Nhơn trở ra thì đường xấu, đường ven biển ít có hoặc có thì cũng đường cũ/nhỏ/xấu, không thấy biển mấy.

Hạng B2
30/12/15
386
437
63
Theo option nào cũng ok. Tuy nhiên, option 1 bác nên đổi 1 chút ở ngày 7,8, thay vì ở PY 2 ngày thì bác ở 1 ngày, rồi về Nha Trang chơi thêm 1 ngày sẽ chơi được nhiều hơn (trừ khi bác có lịch tham quan ở PY).

• Like
Reactions: jackalcodon
Hạng B2
29/5/14
174
111
43
41
Tuyến ven biển này đường tốt, cảnh cực đẹp, ít chốt, hầu như ko gặp trạm thu phí nếu ko ra QL1. Chúc bác có chuyến đi thật vui ve. Tháng 3 vừa rồi em đã đi cung đường gần giống bác nên chia sẻ để bác tham khảo :)
Thanks Bac.

Hạng B2
28/10/17
335
311
63
41
Cám ơn bác nhắc nhở, xe em có map theo xe của San làm cho thị trường Việt nên báo tốc độ cũng chính xác, có thêm LIM nên cũng ổn vụ tốc độ. Em đi đường ven biển, thường đường đó tốc độ tối đa là bao nhiêu? Mấy chú có hay thường đứng ko a?
Bản đồ San báo tốc độ sai tè lè, bác đi cẩn thận, em bị 1 phát với bản đồ San rồi, Vietmap chính xác hơn. Xác định trong KDC ko lươn cứng 50, có lươn cứng 60. Ngoài KDC ko lươn cứng 80, có lươn cứng 90. Cẩn thận Đồng Nai

• Like
Reactions: jackalcodon
Hạng B2
29/5/14
174
111
43
41
Bản đồ San báo tốc độ sai tè lè, bác đi cẩn thận, em bị 1 phát với bản đồ San rồi, Vietmap chính xác hơn. Xác định trong KDC ko lươn cứng 50, có lươn cứng 60. Ngoài KDC ko lươn cứng 80, có lươn cứng 90. Cẩn thận Đồng Nai
Cám ơn Bác nhắc nhở, em chạy để ý thì thấy bản đồ theo xe dự báo trước khu vực có biển cũng khá đúng, có điều tốc độ đo GPS thì chậm hơn thực tế (vd: xe em chạy 63 km/h nhưng GPS đo có 59, nên ko báo quá tốc độ). Cái này em chỉ xài để tham khảo, vẫn phải nhìn biển...

Hạng B2
29/5/14
174
111
43
41
Vì tình hình dịch bệnh xảy ra bất ngờ nên trên đường từ Tuy Hòa ra Quy Nhơn, nhà em quyết định quay đầu về Tuy Hòa trước khi đến Quy Nhơn. Em cũng trải nghiệm cung đường ven biển Hòa Thắng - Phan Rí, Ven biển Binh Thuận Cà Ná và Bãi Dài Nha Trang. Còn tuyến đường từ Tuy Hòa ra Quy Nhơn thì chỉ đi 1 phần, vừa lúc cái Gopro lại hết pin nên cũng không quay đươc nhiều. Để em lọc lại clip và hình ảnh rồi up lên sau.

Hạng B2
29/5/14
174
111
43
41
Chuyến đi này kế hoạch là theo đường ven biển ra tới Hội An -Huế. Nhưng do dịch phải quay đầu trước khi vào Quy Nhơn về Tuy Hòa.
5h sang xuất phát. Cao tốc vắng tanh, chạy rất sướng:
Tuyến đường ven biển xuyên Việt SG - Huế

Tới PT rẽ vào Bàu Trắng - Phan Rí, đường đẹp, chạy sướng:

Xong đi đường ven biển Ninh Thuận - Cà Ná, cũng đẹp không kém, đi ôm vách núi/biển mê hồn. 12h ghé ăn trưa theo kiểu picnic, bao phê:

Đi 1 lèo tới Tuy Hòa là 6h chiều đi qua Vĩnh Hy, Nha Trang, ngủ lại 1 đêm ở Tuy Hòa định hôm sau đi Hội An. Ruốt cuộc phải quay đầu khi gần đến Quy Nhơn vì nghe tin dịch. Thế là chỉ vi vu Phú Yên vài ngày, về lại NT cho mấy nhỏ tắm biển rồi về lại SG trong nhiều tiếc nuối. Hẹn hè năm sau làm lại
Bonus vài tấm gấu me và gấu con:

Attachments

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Chào các bác, mình search GG thì thấy có topic này, xem rất là hữu ích... À, cho mình hỏi thăm hè năm nay bác chủ có đi xuyên nữa không nhỉ...?
Hai năm qua không biết cung đường ven biển ra phía Bắc có gì đổi mới thêm ra không xin được các ae chia sẻ với nhé?!
Tháng 6/2015 nhóm Xe Lá cùi bắp bọn mình đã đi xuyên một chuyến lên tận cả Tây Bắc... Nhưng chặng đi thì lên Tây Nguyên rồi đổ đèo Lò Xo xuống lại QL1... Năm nay định làm lại một chuyến mà đi ra là men theo biển... nên rất mong nhận được chia sẻ từ các bác về cung đường ven biển ra Bắc và các tuyến cao tốc đã hoàn thành...

• Like
Reactions: Đầu Bạc