14/6/17
879
424
63
Cám ơn các Bác, bữa giờ lu bu quá nên không lên xem được. Tham khảo các bác thì em chốt lịch và chặng đường thế này. Em đi có ông bà nội theo (đã lái đi Quảng Bình, Cà Mau...) cùng nên chắc sẽ đỡ mệt, nhưng có 2 em nhỏ (9t va 5t) nên em rút ngắn khoảng cách từng chặng.
Options 1: 25/7 - 2/8 (9 ngày) đi ven biển, về QL 1
Ngày 1: SG - Phú Yên
Ngày 2: Phú Yên - Hội An (ngù đêm ờ Hội AN chơi bời)
Ngày 3: Hội An - Huế
Ngay 4,5: ở lại Huế
Ngày 6: Huế - PY
Ngày 7,8: ở lại PY
Ngày 9: PY-SG

Options 2: trưa T6 24/7 - 2/8 (9,5 ngày) - cái này tùy tình hình bx em có nghỉ đc nưa ngày T6 ko.
Ngày 0.5: SG - Nha Trang (ven bien + QL 1)
Ngày 1: NT - Hội An (ngù đêm ờ Hội AN chơi bời)
Ngày 2: Hội An - Huế
Ngay 3,4: ở lại Huế
Ngày 5: Huế - QN
Ngày 6: ở lại QN
Ngày 7: QN - PY
Ngày 8: ở lại PY
Ngay 9: PY-SG

Mục đích là cho F1 về thăm quê bà Nội + tắm biển. 2 là cho em thỏa mong ước đc lái đi xuyên 1/2 việt 1 lần (xa nhất em mới lái đi NT thôi).
E dự tính đi la vang quảng trị. lịch e đi vậy có ok kg các bác.
ngày 1. Sài Gòn - Phú Yên
Ngày 2 Phú Yên - Quảng Trị
Ngày 3 tham quan và ghé La Vang.
Ngày 4 - ngày 5 quay lại về tphcm.
có thể thêm 1-2 ngày nếu thấy mệt.

Hạng D
16/10/15
1.912
3.225
113
47
Đi đường ven biển ngắm cảnh thì tuyệt vời rồi
Chuyến đi Xuyên Việt lần đầu chưa đi ven biển bao giờ. Chắc phải lên KH quá

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
29/5/14
174
111
43
41
Chào các bác, mình search GG thì thấy có topic này, xem rất là hữu ích... À, cho mình hỏi thăm hè năm nay bác chủ có đi xuyên nữa không nhỉ...?
Hai năm qua không biết cung đường ven biển ra phía Bắc có gì đổi mới thêm ra không xin được các ae chia sẻ với nhé?!
Tháng 6/2015 nhóm Xe Lá cùi bắp bọn mình đã đi xuyên một chuyến lên tận cả Tây Bắc... Nhưng chặng đi thì lên Tây Nguyên rồi đổ đèo Lò Xo xuống lại QL1... Năm nay định làm lại một chuyến mà đi ra là men theo biển... nên rất mong nhận được chia sẻ từ các bác về cung đường ven biển ra Bắc và các tuyến cao tốc đã hoàn thành...
Chào bác,
Hè năm nay tính làm lại chuyến xuyên 1/2 Việt (gián đoạn 2 năm do dịch) thì lại không đi được do lý do sức khỏe. Đúng là người tính lại không bằng trời tính. Mình nghĩ cung đường này cũng không thay đổi nhiều đâu, có chăng là thêm mới thêm...bác tham khảo thêm các topic khác sẽ nhiều thông tin hơn.

• Love
Reactions: Hcivic