Hạng D
27/7/08
2.954
87
48
Saigon
Kính thưa tất cả các anh chị em,

Em xin phép tuyên thệ nhậm chức:

Tuyên thể nhậm chức của HT TFC Keenlon & Trật tự sắp xếp trong TFC

1. Tôi, nick keenlon trên diễn đàn OS, tên thật là Hồ Kiến Lân, hôm nay (28/12/2009) tuyên thệ nhậm chức chi hội trưởng box TFC thuộc diễn dàn OtoSaigon bắt đầu từ ngày 23/12/2009.
  2. Dựa trên uy tín, năng lực, sức khỏe và niềm đam mê thương hiệu TOYOTA, tôi tự tin bước cùng với HP Hana và OSOM 2009 Hocap để cùng dẫn dắt và điều hành chi hội TFC theo đúng tôn chỉ và tiêu chí hoạt động của riêng TFC trong khuôn khổ cho phép của OS.
  3. Tôi xin cam kết làm hết khả năng có thể để tạo sân chơi lành mạnh và bổ ích cho anh em trong chi hội TFC.
  4. Đồng thời, tôi cũng xin cam kết không vụ lợi cá nhân hay dung túng cho bất kỳ thành viên nào vụ lợi cá nhân trên danh nghĩa BĐH hay thành viên TFC của diễn đàn OS.
  5. Nhiệm kỳ của tôi phụ thuộc chủ yếu vào sự tin tưởng giao chức của BĐH OS và sự ủng hộ nhiệt tình của BĐH TFC cũng như sự tin cẩn của anh em thành viên TFC. Bất kỳ sự bất tín nhiệm nào đều dẫn đến việc tôi kết thúc nhiệm kỳ một cách tuyệt đối, không khoan nhượng và tôi phải hoàn toàn chịu trách nhiệm trước những vi phạm gây nên sự bất tín nhiệm.
  6. Tôi tuyên bố tôn trọng và giữ lại những gì tốt đẹp của các cựu HT TFC đã gầy dựng và phát triển trên cơ sở đó cũng như tạo dựng thêm những giá trị tốt đẹp mới.
  7. Tôi cam kết thực hiện đúng tất cả những gì đã tuyên thệ tại đây.
Tài sản và nợ của TFC được bàn giao lại cho tôi bao gồm:

Tài sản:
  1. Một loa tay do cựu HT 4so7 trao lại (nghe nói đã bị hư, tôi sẽ cho kiểm tra lại)
  2. Đồng phục TFC, số lượng cụ thể bao nhiêu tôi chưa được cựu HT 4so7 bàn giao
  3. Quỹ TFC còn lại 760.000 VNĐ do tôi còn giữ từ lúc còn là HP TFC
  4. Decal và sticker OS, www.otosaigon.com từ bác Hải otosaigon trao lại còn 9 bộ.
  5. Mẫu thiết kế Logo TFC và đồng phục TFC (bác 4so7 vui lòng forward lại cho em file gốc nhen, cảm ơn bác)
Nợ:
  1. Tiền decal hôm SN OS 7 năm phải thanh toán lại cho bác NewKingLove là 1.260.000 VNĐ
  2. Tiền mua đồ cổ vũ OS 7 năm do HP Hana và bác Kens1802 tạm ứng trước. Riêng của Hana là 490.000, còn bác Kens thì để em hỏi lại.
Trật tự sắp xếp trong chi hội TFC:

Để tiện việc theo dõi thông tin được cập nhật trong chi hội TFC, em xin phép được sắp xếp theo trật tự như sau:

Cấp độ 3: dành cho những chi hội nhỏ trong chi hội TFC như Futsal, Fortuner, Previa, Inn, Camry, Lexus, v..v...

Cấp độ 2: dành thông tin cho những buổi offline sắp tới, sau khi offline xong thì sẽ được đưa xuống cấp độ bình thường và tạo thớt mới để chia sẽ hình ảnh và cảm nhận sau buổi offline

Cấp độ 1: dành thông tin cho công tác "hành là chính" như Đăng ký thành viên cùng với danh sách thành viên, Chào hỏi và làm quen với thành viên mới và chúc mừng SN thành viên.

Cấp độ bình thường: dành cho những thông tin còn lại hoặc những thông tin đã cũ để tiện tham khảo về sau.

Có một số lời khuyên với tất cả các ACE, do em đã từng lâm vào cảnh này nên muốn chia sẻ cùng tất cả. Số là từ trước lúc mua xe khoảng 2 tháng, em thường xuyên vào OS tham khảo thông tin để ra quyết định mua xe nên gần như 80% thời gian làm việc của em đã "bị chiếm" bởi vào OS quá thường xuyên. Sau này khi đã mua xe rồi thì cũng giảm được còn 75%. Và bây giờ giữ chức HT TFC thì lại tăng lên đến gần 85%. Đã có không ít bác lâm vào cảnh này rồi.

Nói ra để một số ACE nắm rõ rằng, chúng ta vẫn cần có công việc ổn định để có thời gian vào OS chơi là chính và thông qua đó để xã stress. Đừng lo lắng về chuyện hội này mạnh hội kia yếu này nọ, nhức đầu thêm thôi ạ. Hội nào cũng trực thuộc OS cả thôi. Hội nào tổ chức xung thì mình đi với hội đó, không ai cấm mà thậm chí họ còn hoan nghênh.

Do đó, em đã tự lên thời gian biểu riêng cho em như sau:
Chỉ lên OS vào buổi sáng khoảng 30 phút vào lúc 8:00 và vào lúc 17:30 cho khoảng 1 tiếng hơn nếu giải quyết công việc trên OS xong sớm để không ảnh hưởng đến công việc ngoài đời thật.

Thêm một lời khuyên nữa là đừng bao giờ để trang OS ở cửa sổ chờ, hãy đóng luôn cửa số các trình duyệt web để không phải lăn tăn nữa. Cái này giống như "nghiện ma túy" vậy ! Thấy là xơi hà ! Hi hi hi hi

Chút chia sẻ cùng các bác để chúng ta luôn có đủ thời gian và tài chính để vui vẻ cùng với nhau và hy vọng ae OSPD cũng như các bác Lơ hiểu nên nếu em có nói gì sai thì vui lòng cho em hay nhé và cũng xin rất cảm ơn ae BĐH OS đã tạo một sân chơi lành mạnh cho ae.

Không có các bác thì chẳng có OS !

Last edited by a moderator:
B
BốnMắt
Guest
Re:Keenlon rửa chức, cà phê tân niên, welcome mem mới và giới thiệu BĐH TFC ! CN 03/01/2010 !!!

Một lần nữa xin chúc mừng Bác Keenlon nhe. Sorry các Bác là ngày 3/1 em còn ở tận Cà Mau nên không thể dự cafe với Bác được rồi. Dịp khác em sẽ mời Bác lại nhé. Chúng TFC ngày một phát triển.

Hạng D
24/7/09
1.003
107
63
Hà nội
Re:Keenlon rửa chức, cà phê tân niên, welcome mem mới và giới thiệu BĐH TFC ! CN 03/01/2010 !!!

Xin chúc mừng tân Hội trưởng !

Xin chúc HT dồi dào sức khoẻ và thành đạt để dẫn dắt TFC ngày càng "chiến" và vui vẻ. Tăng cường các hoạt động XH thiết thực để các ACE thành viên chung tay đóng góp chút sức mọn của mình giúp đỡ các mảnh đời bất hạnh trong XH !

Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113

Chúc mừng tân hội trưởng TFC!
Chúc hội ngày càng lớn mạnh!

Hạng B2
23/9/09
426
9
0
15

Chúc mừng, bác tuyên bố hùng hồn quá, nhiệm kỳ mấy năm vậy bác?

Hạng D
28/2/05
2.109
485
83

Trời ơi chắc em điên quá!Toàn là trùng vào ngày em kẹt không hà!
25/12 em ăn hụt!
03/12 lại bận tiếp!
SAo muốn ăn khao nhà Hội trưởng mới khó quá trởi!:(
Chúc cả nhà vui vẻ nhé!hẹn lần tới em ăn bù vậy!

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Một lần nữa, Chúc mừng HT mới.

Hôm đó, có thể là em đi Gò Dầu (Tây Ninh) tiện thể ghé Mộc Bài mua ít đồ (giá ở đây tăng liên tục) mặc dù em đã mua 1 ít vào ngày 18/12 rồi.

Cố gắng thu xếp nhưng không biết có được không (Free mà)

Hạng C
10/1/08
769
0
16
46
cõi bồng lai

keenlon nói:
Chào tất cả các ACE,

Tiện thể, em xin phép tuyên thệ nhậm chức:

[OL][*]Tôi, nick keenlon trên diễn đàn OS, tên thật là Hồ Kiến Lân, hôm nay (28/12/2009) tuyên thệ nhậm chức chi hội trưởng box TFC thuộc diễn dàn OtoSaigon bắt đầu từ ngày 23/12/2009.[*]Dựa trên uy tín, năng lực, sức khỏe và niềm đam mê thương hiệu TOYOTA, tôi tự tin bước cùng với HP Hana và OSOM 2009 Hocap để cùng dẫn dắt và điều hành chi hội TFC theo đúng tôn chỉ và tiêu chí hoạt động của riêng TFC trong khuôn khổ cho phép của OS.[*]Tôi xin cam kết làm hết khả năng có thể để tạo sân chơi lành mạnh và bổ ích cho anh em trong chi hội TFC.[*]Đồng thời, tôi cũng xin cam kết không vụ lợi cá nhân hay dung túng cho bất kỳ thành viên nào vụ lợi cá nhân trên danh nghĩa BĐH hay thành viên TFC của diễn đàn OS.[*]Nhiệm kỳ của tôi phụ thuộc chủ yếu vào sự tin tưởng giao chức của BĐH OS và sự ủng hộ nhiệt tình của BĐH TFC cũng như sự tin cẩn của anh em thành viên TFC. Bất kỳ sự bất tín nhiệm nào đều dẫn đến việc tôi kết thúc nhiệm kỳ một cách tuyệt đối, không khoan nhượng và tôi phải hoàn toàn chịu trách nhiệm trước những vi phạm gây nên sự bất tín nhiệm.[*]Tôi tuyên bố tôn trọng và giữ lại những gì tốt đẹp của các cựu HT TFC đã gầy dựng và phát triển trên cơ sở đó cũng như tạo dựng thêm những giá trị tốt đẹp mới.[*]Tôi cam kết thực hiện đúng tất cả những gì đã tuyên thệ tại đây. [/OL]

bài tuyên thệ của bác keenlon còn thiếu đoạn nắm tay giơ cao hô "Xin Thề" (3 lần) nữa kakaka

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/7/08
2.391
2.333
113

em không phải mem TFC có được tham dự lễ ra mắt không bác HT?

Hạng B2
9/10/09
243
1
0
56

- Trước hết xin nhân danh cá nhân là 01 thành viên trong đại gia đình TOY Chúc mừng Tân Hội trưởng của TFC và ghi nhận sự nhiệt thành của Keenlon đảm đương chức vụ mới và mong rằng sự nhiệt thành này ngày càng được phát huy nhằm giúp cho các hoạt động trong chi hội chúng ta ngày càng phong phú và có ý nghĩa thiết thực hơn .
- Thứ đến xin mong rằng các Mem trong chi hội nhất là Các Anh Chị em trong BCH chi hội ngày càng sát cánh với nhau đoàn kết hơn , cùng nhau chia sẻ và giúp đở Bác HT hoàn thành tốt vai trò trọng trách này .
- Cuối cùng xin Chúc cho chi hội TOY nói riêng và OS nói chung ngày càng lớn mạnh có nhiều hoạt động sôi nổi , thiết thực cho riêng chúng ta và cho cả cộng đồng .