Hạng D
27/1/15
1.849
2.506
113
45
Em mới bắt gặp hình ảnh này, các bác cho ý kiến.
Tuyên truyền văn hoá vượt xe, oser có nên bắt chước

Hạng C
9/1/15
586
3.817
93
HCM
Bác tài này chắc có lần nào bị xe khách hay xe tải nó đánh rồi hay sao nhỉ?

Tập Lái
Bác tài này chắc có lần nào bị xe khách hay xe tải nó đánh rồi hay sao nhỉ?

Đó là cách để tuyên truyền cho tài xế thiếu ý thức đó ah.
Hôm qua gần ngã tư hàng xanh, xe bus đi hướng BX Miền Đông, 1 xe 17 chỗ quẹo trái Bạch Đằng, thằng BUS k nhịn, bấm kèn in ỏy, đi làn bên trái xe 17 chỗ, đi thẳng, còn thằng 17 chỗ thì cứ quẹo trái, 2 xe cách nhau vài cm, cuối cùng xe 17 chỗ sợ xe bus nên thắng lại cho bus qua.
Điều đáng nói là thằng 17 chỗ quẹo trái ko hề xi nhan, trong khi bus đi thẳng k cần xi nhan thì nó vẫn xi nhan phải trong khi nó vượt trái xe 17 chỗ.
Vậy:
BUS đi làn trái xe 17 chỗ, đi thẳng, xi nhan phải, bấm còi và k nhường ==> đúng hay sai?
17 chỗ đi làn bên phải bus, ko xi nhan, k bấm còi, quẹo trái ===> chắc là sai 100% rồi he?

Hạng B2
17/12/14
180
126
43
Hôm qua gần ngã tư hàng xanh, xe bus đi hướng BX Miền Đông, 1 xe 17 chỗ quẹo trái Bạch Đằng, thằng BUS k nhịn, bấm kèn in ỏy, đi làn bên trái xe 17 chỗ, đi thẳng, còn thằng 17 chỗ thì cứ quẹo trái, 2 xe cách nhau vài cm, cuối cùng xe 17 chỗ sợ xe bus nên thắng lại cho bus qua.
Điều đáng nói là thằng 17 chỗ quẹo trái ko hề xi nhan, trong khi bus đi thẳng k cần xi nhan thì nó vẫn xi nhan phải trong khi nó vượt trái xe 17 chỗ.
Vậy:
BUS đi làn trái xe 17 chỗ, đi thẳng, xi nhan phải, bấm còi và k nhường ==> đúng hay sai?
17 chỗ đi làn bên phải bus, ko xi nhan, k bấm còi, quẹo trái ===> chắc là sai 100% rồi he?

Ra đường xigon thì xe bus luôn luôn đúng bác ơi :3dcuoi:

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
nên hỏi thằng 17 (hay 16) chổ nó ở đâu chui ra mà nằm bên phải thằng bus rồi xi-nhan đòi quẹo trái

Mình đoán: 16 chổ từ cầu SG vào đến ngã 4 Hàng Sanh, quẹo phải về hướng cầu Bình triệu, rồi chuyển hướng rẽ trái vào Bạch đằng.....
Nếu đi đúng vậy: 16 chổ phải nhường cho bus đi thẳng trước

Vậy:

Tập Lái
nên hỏi thằng 17 (hay 16) chổ nó ở đâu chui ra mà nằm bên phải thằng bus rồi xi-nhan đòi quẹo trái

Mình đoán: 16 chổ từ cầu SG vào đến ngã 4 Hàng Sanh, quẹo phải về hướng cầu Bình triệu, rồi chuyển hướng rẽ trái vào Bạch đằng.....
Nếu đi đúng vậy: 16 chổ phải nhường cho bus đi thẳng trước

Vâng, chính xác là vậy, bác cũng hình dung ra lúc đó rồi, thật sự ban đầu em k hiểu sao thằng bus nó hung dữ và đi thẳng bóp còi in ỏi, sau đó em mới nhận ra thằng 17 chỗ ấy quẹo trái cắt đầu bus mà k xi nhan.
Dạo này nhiều bác tài quẹo kiểu ấy lắm, chưa kể là đi đêm k mở đèn nữa bác ợ. HCM riết rồi loạn rồi...

Tập Lái
8/3/15
36
23
8
39
Các bác cho em hỏi nhé, ở đường 2 chiều có vạch phân cách đơn liền mạch theo qui định thì ko được cán vạch này phải ko ạ? vậy những trường hợp dưới đây thì thế nào hả các bác:
1. Có xe đậu bên lề phải, đường thì hẹp mình muốn tránh phải hơi lấn 1 chút sang bên trái và đè vạch, vậy có bị phạt ko?
2. Phía trước có xe máy, xe ba gác chở hàng... chạy chắn trước mặt mình, mình bấm còi hoài mà nó ko chịu chạy tấp vô bên phải, nên đành cà rề phía sau nó, nhưng mà xe sau em cứ bấm còi inh ỏi thúc mình chạy nhanh, trường hợp này mình ko được chạy lấn sang trái để vượt xe máy, xe ba gác phải ko các bác? Vậy mà em thấy quá trời xe chạy vượt kiểu này

Em là tài mới, hôm nay đi trên đường nhiều lần gặp phải 2 tình trạng này và bị bắt buộc phải cán vạch vài lần dù ko muốn.

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
muốn vượt thì ra hiệu : (xi-nhan + đá đèn) vài lần (3,4 lần j thì tùy) sau đó thì + còi tin tin

Thấy không cho vượt được thì: bấm nút tín hiệu "tình hướng khẩn cấp" khoản 5, 10 giây cho xe xin vượt biết

Thấy tín hiệu "tình hướng khẩn cấp" mà vẫn cắm đầu vào đít xe trước để te te te xin vượt thì xin miễn bình luận