Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
16/11/06
234
2
18
44
ặc, sao dạo này OS nhiều bác nói tục thế nhỉ, hỏng hết thớt em đang nghe ngóng.

Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.424
113
Himlam nói:
nguyet82 nói:
Himlam nói:
mợ tài nói:
bác Himlam đã rà khu này từ mấy năm trước rồi và thắng lợi giòn giã nhỉ,:) chắc bác có tài liệu, xin shảre cho em mới.
em đang có việc phải đau đầu ở đây, cảm ơn bác ạ

Cách đây vài năm thì mua canh đường sướng lắm bác àh, giá rẻ, chổ ngon, giờ này thì đâu vào đó rồi, giá trên trời khó mua lắm, nếu rẻ thì toàn dính dây điện cao thế Trị An đi ngang, hay ngay dốc cầu.......
Bác ấy chờ đc 100 tr/m 2, Bác mới bung hàng đấy!

Chưa bung đâu bác, đang tìm cách mua thêm để hợp khối cho bự bự 1 chút, nhưng đang bị thằng đất phía sau "cài mìn" chắc mua không đươc.
hàng rào còn dựng như thế thì làm sao mà bung được, chờ xe ta bon bon trên dặm đường là lúc ta bung hàng.
bị cài thì kiếm cách cô lập, hoặc thỏa thuận sống chung với lũ đi thôi

Hạng B2
16/9/10
117
1
18
37
Sài Gòn
Việc điều chỉnh thiết kế bề rộng con đường này cũng có lý các bác ạ ( chủ quan của em...hi..hi..!

Thằng bạn em có gần 3 công đất bên Bình Thạnh ( gần cầu Đỏ ), ra quy hoạch con đường nó buồn thúi ruột, bao nhiêu tiền của đổ vào đấy hết, làm đường thì bồi thường ko bao nhiêu mà chẳng còn cm vuông nào ráo--- nên chán; từ lúc điều chỉnh quy hoạch....nó sướng ko tả nổi...
Đúng là trời kêu ai nấy dạ nhỉ...:D

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
xe_buyt nói:
Việc điều chỉnh thiết kế bề rộng con đường này cũng có lý các bác ạ ( chủ quan của em...hi..hi..!

Thằng bạn em có gần 3 công đất bên Bình Thạnh ( gần cầu Đỏ ), ra quy hoạch con đường nó buồn thúi ruột, bao nhiêu tiền của đổ vào đấy hết, làm đường thì bồi thường ko bao nhiêu mà chẳng còn cm vuông nào ráo--- nên chán; từ lúc điều chỉnh quy hoạch....nó sướng ko tả nổi...
Đúng là trời kêu ai nấy dạ nhỉ...:D

Con đường TSN-BL này đi cách cầu Đỏ cả km sao đụng vào đất bạn của bác được, con đường này dich qua dich lại 3 lần và chỉ khoảng 60 trở lại thôi

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
bravia nói:
hàng rào còn dựng như thế thì làm sao mà bung được, chờ xe ta bon bon trên dặm đường là lúc ta bung hàng.
bị cài thì kiếm cách cô lập, hoặc thỏa thuận sống chung với lũ đi thôi

Nó có đường đi rộng qua đường Thiên Hộ Dương, nên không cô lập được và nó cũng mua bán đất .......nên khó chơi lắm .

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
Himlam nói:
adco nói:
Đi ngang đường LQDinh gần cầu Hang thấy mấy móc ì xèo . Mừng quá tưởng nó đang thi công khúc này . Mon men đứng coi , hoá ra nó tận dụng cho thuê mặt bằng sx mấy tấm BT đúc sẵn . Đúng là dân mình khg bỏ rơi của rớt . Giống y chang mấy ông lô cốt rào đường lại chờ hoài khg thấy thi công bèn xoay qua cho thuê chổ gửi xe 2b

Chắc bác nhìn không rõ , ở đây nó đang chế tạo và dựng lên 3 cái khuôn đúc để đúc dầm cầu cho cầu Binh Lợi mới đó bác

Khu vực nó làm trạm đúc dầm này rộng 60m dài hơn 200m = 12 000m2
Giá cho thuê ở khu vực này khoảng >50 triệu/1000m2 1 tháng ==>> tụi này ăn khoảng 600 triệu/tháng nếu nó thuê mặt bằng khác để đúc dầm, nếu làm 2 năm nó lợi 14 tỷ khỏi trả tiền thuê mặt bằng ......sướng chưa nào

Hạng B2
18/2/08
300
249
43
53
F1 nhà em thì cứ mỗi sáng đi ngang chỗ Bác nói thì háo hức lắm vì có mấy em ngựa gặm cỏ ở trong đó !

adco nói:
Đi ngang đường LQDinh gần cầu Hang thấy mấy móc ì xèo . Mừng quá tưởng nó đang thi công khúc này . Mon men đứng coi , hoá ra nó tận dụng cho thuê mặt bằng sx mấy tấm BT đúc sẵn . Đúng là dân mình khg bỏ rơi của rớt . Giống y chang mấy ông lô cốt rào đường lại chờ hoài khg thấy thi công bèn xoay qua cho thuê chổ gửi xe 2b

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
Himlam nói:
mợ tài nói:
bác Himlam đã rà khu này từ mấy năm trước rồi và thắng lợi giòn giã nhỉ,:) chắc bác có tài liệu, xin shảre cho em mới.
em đang có việc phải đau đầu ở đây, cảm ơn bác ạ

Cách đây vài năm thì mua canh đường sướng lắm bác àh, giá rẻ, chổ ngon, giờ này thì đâu vào đó rồi, giá trên trời khó mua lắm, nếu rẻ thì toàn dính dây điện cao thế Trị An đi ngang, hay ngay dốc cầu.......

em không canh mua đâu (trăm triệu như bác muốn mua sao nổi) chỉ canh để...ở hoặc bán thui. nhưng mà đau đầu quá! em k hợp với đất đai SG thì phải... chủ yếu bác cho em xin thông tin về khúc ngoài cầu Bình triệu được roài. bon chen vào nội thành chắc tim em tèo sớm!

Hạng B2
27/9/10
260
9
18
Nghe chú ba HTV hồi chiều nói đã khởi công xây dựng đoạn này gấp rồi các bác ạ.

Hạng C
14/12/09
676
2.071
93
Hai Lúa nói:
Nghe chú ba HTV hồi chiều nói đã khởi công xây dựng đoạn này gấp rồi các bác ạ.

Em thấy báo đăng đoạn Thủ Đức Kha Vạn Cân bắt đầu khởi công rùi, còn đoạn TSN-BL thì thấy im re. Em còn mỗi miếng đất ngay chân cầu mà mãi chã kêu lên đền bù cho xong, cứ nhứ mãi.

Có bác nào ở ngay đoạn cầu BL mới có cập nhật tí hình ảnh với! :D

Status
Không mở trả lời sau này.