Hạng D
26/11/09
1.054
911
113
Bà Rịa
Re:Tuyệt đình đánh bóng!

Super_car nói:
bboypro0601 nói:
Super_car nói:
bác chủ rảnh không ??? có đáng bóng giầy dép không ???? topic này dài má chằng giúp có ít gì, ai má mất thời gian mua đồ vế dánh bóng , bao lau xài 1 lần ???? lâu lâu đem ra tiệm có đáng bao nhiêu đâu !!!!!!
không biết trong đầu bác suy nghĩ cái gì mà cmt như thế, có ai kề dao vào cổ bác bắt bác mua đồ về đánh bóng cái xe ko mà bảo rảnh hay không rảnh
. phát biểu một câu chả tôn trọng ai cả. vãi hâm:mad:
Vâng em hâm , vậy theo bác topic này muốn nó gì ??????
ôi trời, ngay cả cái nội dung mà topic này muốn chia sẻ mà bác cũng không biết thì đúng bác không thích hợp là người theo dõi cái thớt này rồi. bác Kombat đã tốn công sức làm rồi post bài lên đây mục đích cũng là muốn chia sẻ kn cho những ai quan tâm, có chung niềm đam mê car care(trong đó có em). rõ ràng không phải ai theo dõi topic này cũng đều làm theo bác kombat nhưng dù không làm thì vẫn có nhưng bác cmt khích lệ bởi điều đó là rất đáng trân trọng. bác không quan tâm thì thôi chứ sao lại bảo topic ko có ích, người ta rảnh rỗi này nọ, như vậy có phải là bác thiếu tôn trọng bác chủ và những ae cũng quan tâm đến thớt này?? nói thật là ai cũng có công có việc, chẳng ai ăn ở không đâu bác ah. vài dòng chia sẽ với bác. thân

Last edited by a moderator:
Hạng C
21/3/13
553
208
43
44

bboypro0601 nói:
Super_car nói:
bboypro0601 nói:
Super_car nói:
bác chủ rảnh không ??? có đáng bóng giầy dép không ???? topic này dài má chằng giúp có ít gì, ai má mất thời gian mua đồ vế dánh bóng , bao lau xài 1 lần ???? lâu lâu đem ra tiệm có đáng bao nhiêu đâu !!!!!!
không biết trong đầu bác suy nghĩ cái gì mà cmt như thế, có ai kề dao vào cổ bác bắt bác mua đồ về đánh bóng cái xe ko mà bảo rảnh hay không rảnh
ôi trời, ngay cả cái nội dung mà topic này muốn chia sẻ mà bác cũng không biết thì đúng bác không thích hợp là người theo dõi cái thớt này rồi. bác Kombat đã tốn công sức làm rồi post bài lên đây mục đích cũng là muốn chia sẻ kn cho những ai quan tâm, có chung niềm đam mê car care(trong đó có em). rõ ràng không phải ai theo dõi topic này cũng đều làm theo bác kombat nhưng dù không làm thì vẫn có nhưng bác cmt khích lệ bởi điều đó là rất đáng trân trọng. bác không quan tâm thì thôi chứ sao lại bảo topic ko có ích, người ta rảnh rỗi này nọ, như vậy có phải là bác thiếu tôn trọng bác chủ và những ae cũng quan tâm đến thớt này?? nói thật là ai cũng có công có việc, chẳng ai ăn ở không đâu bác ah. vài dòng chia sẽ với bác. thân
topic này cũng được nhưng hơi dài, lúc trước mình cũng hay đọc !!!!

Hạng B2
24/10/13
416
266
63

bboypro0601 nói:
Super_car nói:
bboypro0601 nói:
Super_car nói:
E chỉ đọc vài dòng là chán rối, E đâu có nhàn rổi như bác, Bác mới là ngưới ăn ở không mới đọc hết cái thớt này, vậy em hỏi bác sau khi đọc cái thớt này nó giúp it được gì cho bác hay bác căng hai con mắt ra đọc cuối cùng cũng đem ra graga !!!!! hahahah, vậy ai là người bị hâm , bác hay e ?????

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113

@ Super_car: Chào bác, thế bác có biết ở tiệm để người ta làm được cái xe bóng đẹ cho bác thì người ta cũng phải mày mò tìm hiểu để hoàn thiện dịch vụ của mình. Nếu ko ai nghiên cứu thì ai đánh bóng xe cho bác? Các ngành nghề khác cũng thế, họ phải mày mò nghiên cứu chứ ko thì làm gì có công cụng Hi-tech cho bác dùng?

Bác có đi làm việc ko? hay bác đc thừa hưởng gia tài ăn ko ngồi rồi chi xài tiền bạc cho những dịch vụ? Nếu thế bác thuộc 1% may mắn của thế giới là tầng lớp giàu có sung sướng, có tiền tiêu ko phải làm gì. Nhưng ở nước ngoài những nhà giàu nó chơi có học lắm. Ví dụ nó chơi xe thì nó biết gắn cái gì, như thế nào, rồi sau đó nó cũng đem ra tiệm làm thôi nó chả đụng tay vào đâu, vì nó có tiền mà..nhưng ai bảo nó éo biết gì về kiến thức độ xe, chỉ nhờ người ta làm thì coi chừng nhầm to. Cái đó là chất chơi nó khác.

Tuy bác thích chơi kiểu nào thôi. :D Tụi em thì cũng đam mê chăm sóc nên chia sẻ với nhau thôi, chứ tiền đâu mà ra ngoài làm hoài, tui em đâu giàu có được như bác!

@ các bác: lâu quá em ko update topic vì đa số máy móc dụng cụ em chuyển về VN rồi ạ. Hiện tại thì em đang xây cái hầm chăm sóc xe dưới tầng trệt nhà. Hy vọng xong thì sẽ chia sẻ thêm với các bác nữa. Em đang nhờ bên thiết kế xem kỹ coi thiết kế phù hợp nhất như một phòng trà ấm cúng, nhưng lại có thể rửa và chăm sóc xe, chỗ tám chuyện bạn bè về các kiểu đánh bóng..hí hí...
Chúc các bác vui!

Hạng D
26/11/09
1.054
911
113
Bà Rịa

Super_car nói:
bboypro0601 nói:
Super_car nói:
bboypro0601 nói:
Super_car nói:
E chỉ đọc vài dòng là chán rối, E đâu có nhàn rổi như bác, Bác mới là ngưới ăn ở không mới đọc hết cái thớt này, vậy em hỏi bác sau khi đọc cái thớt này nó giúp it được gì cho bác hay bác căng hai con mắt ra đọc cuối cùng cũng đem ra graga !!!!! hahahah, vậy ai là người bị hâm , bác hay e ?????
đúng là càng nói càng "nguy hiểm" nhể
, mở to mắt ra mà nhìn e cmt nhé thánh súp bờ ca
1."E chỉ đọc vài dòng là chán rối", bác đã nói như vậy thì chẳng có tư cách gì mà vào đây khua môi múa mép nhóe.
2."E đâu có nhàn rổi như bác, Bác mới là ngưới ăn ở không mới đọc hết cái thớt này", một ngày bác làm việc mấy tiếng??
3."vậy em hỏi bác sau khi đọc cái thớt này nó giúp it được gì cho bác hay bác căng hai con mắt ra đọc cuối cùng cũng đem ra graga", hehe, tiếp tục "nguy hiểm", đúng là không biết gì về điện rồi lại nhắm mắt phán bừa, cứ tưởng là ai cũng như mình:D e đâu có nhìu tiền như bác mà cứ đem xe vào gara để care, e thì chả dám múa rìu qua mắt thợ, nhưng loanh quanh khu vực e ở cũng 5-7 tiệm car care, mà nói thật mang xe ra cho tụi nó làm thì e chỉ tổ ngứa mắt thêm mà mua cái bực vào người. chỉ biết đứng ngoài nhìn mấy a "nhìu tiền" mang Mẹc, Bim vào cho tụi nó làm mà thấy xót của thay, còn mấy ông chủ của mec,bim thì cứ tưởng là ngon lành lắm,kkk. gara thì cũng có nhìu loại gara, nhưng mà những gara làm đúng chuẩn thì chắc chỉ có những người giàu như bác đây mới có tiền zô, chứ tụi e thà làm ở nhà còn hơn đưa cho mấy chú lang băm làm:D.
@Kombat: khi nào bác về? vậy là bác dự định về luôn hay sao mà xây hầm rùi chuyển hết đồ về thế, hoành tráng quá:). khi nào bác về chắc chắn phải xắp xếp gặp bác 888 về car care mới được.:)

Hạng B2
24/10/13
416
266
63

bboypro0601 nói:
Super_car nói:
bboypro0601 nói:
Super_car nói:
bboypro0601 nói:
Super_car nói:
đúng là càng nói càng "nguy hiểm" nhể
, mở to mắt ra mà nhìn e cmt nhé thánh súp bờ ca
1."E chỉ đọc vài dòng là chán rối", bác đã nói như vậy thì chẳng có tư cách gì mà vào đây khua môi múa mép nhóe.
2."E đâu có nhàn rổi như bác, Bác mới là ngưới ăn ở không mới đọc hết cái thớt này", một ngày bác làm việc mấy tiếng??
3."vậy em hỏi bác sau khi đọc cái thớt này nó giúp it được gì cho bác hay bác căng hai con mắt ra đọc cuối cùng cũng đem ra graga", hehe, tiếp tục "nguy hiểm", đúng là không biết gì về điện rồi lại nhắm mắt phán bừa, cứ tưởng là ai cũng như mình:D e đâu có nhìu tiền như bác mà cứ đem xe vào gara để care, e thì chả dám múa rìu qua mắt thợ, nhưng loanh quanh khu vực e ở cũng 5-7 tiệm car care, mà nói thật mang xe ra cho tụi nó làm thì e chỉ tổ ngứa mắt thêm mà mua cái bực vào người. chỉ biết đứng ngoài nhìn mấy a "nhìu tiền" mang Mẹc, Bim vào cho tụi nó làm mà thấy xót của thay, còn mấy ông chủ của mec,bim thì cứ tưởng là ngon lành lắm,kkk. gara thì cũng có nhìu loại gara, nhưng mà những gara làm đúng chuẩn thì chắc chỉ có những người giàu như bác đây mới có tiền zô, chứ tụi e thà làm ở nhà còn hơn đưa cho mấy chú lang băm làm:D.
@Kombat: khi nào bác về? vậy là bác dự định về luôn hay sao mà xây hầm rùi chuyển hết đồ về thế, hoành tráng quá:). khi nào bác về chắc chắn phải xắp xếp gặp bác 888 về car care mới được.:)
1 chiếc xe từ khi đập thùng thì ít nhất 1 or 2 năn sau mới đánh bóng lại chi phi bao nhiêu hả bác ???????? nếu sợ gara làm ẩu thi cứ sonax mà thẳng tiến , tại sao mua chiếc xe mà lại sợ tốn tiền vặt ?????
E nói bác nhàn rổi sinh nông nổi bác không nhận , bác thử khảo sát xem có bao nhiêu người tự làm xe như bác ????
E nghĩ bác chủ thớt chỉ chia sẽ kinh nghiện cho những ngưởi nhàn rổi giống như bác thôi .

Hạng D
26/11/09
1.054
911
113
Bà Rịa

Super_car nói:
1 chiếc xe từ khi đập thùng thì ít nhất 1 or 2 năn sau mới đánh bóng lại chi phi bao nhiêu hả bác ???????? nếu sợ gara làm ẩu thi cứ sonax mà thẳng tiến , tại sao mua chiếc xe mà lại sợ tốn tiền vặt ?????
E nói bác nhàn rổi sinh nông nổi bác không nhận , bác thử khảo sát xem có bao nhiêu người tự làm xe như bác ????
E nghĩ bác chủ thớt chỉ chia sẽ kinh nghiện cho những ngưởi nhàn rổi giống như bác thôi .
pà mịa, đúng là càng nói càng n...g...u. bác có hiểu một từ gọi là "đam mê" ko?? có người đam mê xe cổ, có người đam mê sưu tầm đổ cổ, có người đam mê hi-end.v.v...và một khi đã đam mê, người ta có thể bỏ time, công sức và tiền bạc thậm chí lên tới tiền tỷ để thỏa cái đam mê của mình, người ngoài không hiểu thì nghĩ "trời, có khùng không mà bỏ time, tiền bạc vào mấy thứ vô bổ đó", bác có đám ra gặp hội chơi xe cổ chỉ thẳng mặt "mịa, mấy ông rảnh quá bỏ tiền mua ba cái cục sắt biết đi cổ lỗ sĩ này về", coi chừng ng ta táng cho vỡ cái alo thì mệt.:D
Quay về vấn đề chính, như e nói, chả ai bắt phải mua đố về đánh bóng cả, nên việc gì phải khảo sát xem có bao nhiêu người làm theo, ai thích tìm hiểu thì làm, không thì thôi, đơn giản. bác chả hiểu mịa gì về cái thú DIY, thiếu gì ae trên os(toàn "hàng dữ" chứ không ăn ở ko như bác nói nhóe),tự tìm hiểu, tự độ cho cái xe theo đúng ý mình, thế bác bảo ng ta rảnh àh,sao không mang xe ra ngoài cho thợ làm??? đệch,nói vậy thì đi nói với đầu gối cho khỏe nhóe, mà xin lỗi bên ngoải làm coi chừng còn không được như người ta. ở đây không chỉ là đánh bóng, mà còn là chia sẻ kn liên quan đến việc chăm sóc "làn da" cho con xe mình. xe đập thùng thì đập thùng, mang ra tiệm rửa xe nó rửa cho 6 tháng thôi là banh nhóe, hoặc như chính cách sử dụng của mình làm "tổn thươg" sơn xe. đương nhiên, hàng triệu triệu con người sử dụng xe đâu phải ai cũng quan tâm tới vần đề này, và e cũng có ý kiến gì đâu, bác kombat có bảo "mọi người hãy tự mua đồ về đánh bóng và tự rửa xe để giữ cho sơn xe bền đẹp" ko??? cả cái vn này được mấy cái tt sonax, rồi thì được mấy xe vào đó trong hàng ngàn ngàn xe, thế nào mà ko có người nghĩ "dọn xe đâu cũng như nhau, vào sonax mắc vãi lái":D, cũng bởi người ta ko hiểu và ko quan tâm và cũng chẳng ai bắt cứ car care thì vào sonax, ai hiểu giá trị và thích sonax thì làm thôi. bác cũng vậy, ko hiểu, ko quan tâm thì đừng có phê phán bừa bãi, ko càng nói người ta lại cười cho.

• Like
Reactions: Doctornghi
PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth

Em nghĩ không nên tốn hơi với cái ông Siêu_điên nữa.
Cái thread này em theo dõi từ lâu nhưng không comment, em thấy rất thú vị. Mình đem xe ra thợ làm, thợ cũng đâu có khá hơn mình, trình độ có khi chưa bằng nhưng rất hay bảo thủ. Nếu mình biết được thông tin, thủ thuật khi mang xe ra ngoài làm mà thợ làm bậy là mình biết ngay nên có thể góp ý nếu thợ bảo thủ không nghe thì lần sau mình tránh.
Quan điểm của em thì em vẫn thích tự tay mình làm, thứ 7 & CN cafe mãi cũng chán, làm cái này vừa vận động thể dục vừa hiểu được giá trị công sức bỏ ra chăm sóc cái xe và cũng hiểu được người thợ khi họ bỏ công sức thế nào mới lấy tiền dịch vụ được, qua đó cũng giáo dục con cái mình hiểu giá trị đồng tiền, không như cái bác dở hơi siêu_điên kia, có lẽ được ăn sẵn quen rồi.

Hạng B2
24/10/13
416
266
63

bboypro0601 nói:
Super_car nói:
1 chiếc xe từ khi đập thùng thì ít nhất 1 or 2 năn sau mới đánh bóng lại chi phi bao nhiêu hả bác ???????? nếu sợ gara làm ẩu thi cứ sonax mà thẳng tiến , tại sao mua chiếc xe mà lại sợ tốn tiền vặt ????? E nói bác nhàn rổi sinh nông nổi bác không nhận , bác thử khảo sát xem có bao nhiêu người tự làm xe như bác ????E nghĩ bác chủ thớt chỉ chia sẽ kinh nghiện cho những ngưởi nhàn rổi giống như bác thôi .
pà mịa, đúng là càng nói càng n...g...u. bác có hiểu một từ gọi là "đam mê" ko?? có người đam mê xe cổ, có người đam mê sưu tầm đổ cổ, có người đam mê hi-end.v.v...và một khi đã đam mê, người ta có thể bỏ time, công sức và tiền bạc thậm chí lên tới tiền tỷ để thỏa cái đam mê của mình, người ngoài không hiểu thì nghĩ "trời, có khùng không mà bỏ time, tiền bạc vào mấy thứ vô bổ đó", bác có đám ra gặp hội chơi xe cổ chỉ thẳng mặt "mịa, mấy ông rảnh quá bỏ tiền mua ba cái cục sắt biết đi cổ lỗ sĩ này về", coi chừng ng ta táng cho vỡ cái alo thì mệt.:DQuay về vấn đề chính, như e nói, chả ai bắt phải mua đố về đánh bóng cả, nên việc gì phải khảo sát xem có bao nhiêu người làm theo, ai thích tìm hiểu thì làm, không thì thôi, đơn giản. bác chả hiểu mịa gì về cái thú DIY, thiếu gì ae trên os(toàn "hàng dữ" chứ không ăn ở ko như bác nói nhóe),tự tìm hiểu, tự độ cho cái xe theo đúng ý mình, thế bác bảo ng ta rảnh àh,sao không mang xe ra ngoài cho thợ làm??? đệch,nói vậy thì đi nói với đầu gối cho khỏe nhóe, mà xin lỗi bên ngoải làm coi chừng còn không được như người ta. ở đây không chỉ là đánh bóng, mà còn là chia sẻ kn liên quan đến việc chăm sóc "làn da" cho con xe mình. xe đập thùng thì đập thùng, mang ra tiệm rửa xe nó rửa cho 6 tháng thôi là banh nhóe, hoặc như chính cách sử dụng của mình làm "tổn thươg" sơn xe. đương nhiên, hàng triệu triệu con người sử dụng xe đâu phải ai cũng quan tâm tới vần đề này, và e cũng có ý kiến gì đâu, bác kombat có bảo "mọi người hãy tự mua đồ về đánh bóng và tự rửa xe để giữ cho sơn xe bền đẹp" ko??? cả cái vn này được mấy cái tt sonax, rồi thì được mấy xe vào đó trong hàng ngàn ngàn xe, thế nào mà ko có người nghĩ "dọn xe đâu cũng như nhau, vào sonax mắc vãi lái":D, cũng bởi người ta ko hiểu và ko quan tâm và cũng chẳng ai bắt cứ car care thì vào sonax, ai hiểu giá trị và thích sonax thì làm thôi. bác cũng vậy, ko hiểu, ko quan tâm thì đừng có phê phán bừa bãi, ko càng nói người ta lại cười cho.
Bác nói chuyện giống như mấy con mụ bán cá ngoài chợ , chuyện đam mê xe cổ và rửa xe Liên quan gì ở đây, rửa xe thì rữa hàng ngày thì mua đồ về mà rữa theo ý mình cũng rất bóng, còn đánh bóng xe rất lâu mới làm 1 lần ( chác Bác đánh hàng tháng phải ko ???? Xe Bác nặn mụn sướng lắm đấy !!!!!), nếu sở thích Bác là đánh bóng xe thì Bác cứ làm , ý e là nói đa số ngươi dùng oto điều mang ra graga( chỉ có số it đam mê chùi xe ) chi phí cũng nhiều giá khác nhau từ 500k đến 900k ( 1 năm/1 lần ) vậy có đắt lắm ko ????. Bác nói người ta làm ẩu là do Bác tự cao cái Bác học được o trên đây , còn mấy người ko biết chắc ngu hết !!!!!! Con mụ bán cá lúc nào cũng nghĩ mình cạo vây cá sạch nhất !!!!