Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113
Re:Tuyệt đình đánh bóng!

Em chỉ thấy đơn giản thế này, OS hoặc trên báo chí, người ta viết rat nhiều tin, nhiều bài khác nhau và không lẻ bác Super gì đó vô đọc hết rồi thấy không hợp ý là "chửi" sao?
Bác không thích, hoặc không hiểu thì đi ra 1 cách âm thầm, tội gì mà buc mình.

Hạng D
26/11/09
1.054
904
113
Bà Rịa

Super_car nói:
bboypro0601 nói:
Super_car nói:
1 chiếc xe từ khi đập thùng thì ít nhất 1 or 2 năn sau mới đánh bóng lại chi phi bao nhiêu hả bác ???????? nếu sợ gara làm ẩu thi cứ sonax mà thẳng tiến , tại sao mua chiếc xe mà lại sợ tốn tiền vặt ????? E nói bác nhàn rổi sinh nông nổi bác không nhận , bác thử khảo sát xem có bao nhiêu người tự làm xe như bác ????E nghĩ bác chủ thớt chỉ chia sẽ kinh nghiện cho những ngưởi nhàn rổi giống như bác thôi .
pà mịa, đúng là càng nói càng n...g...u. bác có hiểu một từ gọi là "đam mê" ko?? có người đam mê xe cổ, có người đam mê sưu tầm đổ cổ, có người đam mê hi-end.v.v...và một khi đã đam mê, người ta có thể bỏ time, công sức và tiền bạc thậm chí lên tới tiền tỷ để thỏa cái đam mê của mình, người ngoài không hiểu thì nghĩ "trời, có khùng không mà bỏ time, tiền bạc vào mấy thứ vô bổ đó", bác có đám ra gặp hội chơi xe cổ chỉ thẳng mặt "mịa, mấy ông rảnh quá bỏ tiền mua ba cái cục sắt biết đi cổ lỗ sĩ này về", coi chừng ng ta táng cho vỡ cái alo thì mệt.:DQuay về vấn đề chính, như e nói, chả ai bắt phải mua đố về đánh bóng cả, nên việc gì phải khảo sát xem có bao nhiêu người làm theo, ai thích tìm hiểu thì làm, không thì thôi, đơn giản. bác chả hiểu mịa gì về cái thú DIY, thiếu gì ae trên os(toàn "hàng dữ" chứ không ăn ở ko như bác nói nhóe),tự tìm hiểu, tự độ cho cái xe theo đúng ý mình, thế bác bảo ng ta rảnh àh,sao không mang xe ra ngoài cho thợ làm??? đệch,nói vậy thì đi nói với đầu gối cho khỏe nhóe, mà xin lỗi bên ngoải làm coi chừng còn không được như người ta. ở đây không chỉ là đánh bóng, mà còn là chia sẻ kn liên quan đến việc chăm sóc "làn da" cho con xe mình. xe đập thùng thì đập thùng, mang ra tiệm rửa xe nó rửa cho 6 tháng thôi là banh nhóe, hoặc như chính cách sử dụng của mình làm "tổn thươg" sơn xe. đương nhiên, hàng triệu triệu con người sử dụng xe đâu phải ai cũng quan tâm tới vần đề này, và e cũng có ý kiến gì đâu, bác kombat có bảo "mọi người hãy tự mua đồ về đánh bóng và tự rửa xe để giữ cho sơn xe bền đẹp" ko??? cả cái vn này được mấy cái tt sonax, rồi thì được mấy xe vào đó trong hàng ngàn ngàn xe, thế nào mà ko có người nghĩ "dọn xe đâu cũng như nhau, vào sonax mắc vãi lái":D, cũng bởi người ta ko hiểu và ko quan tâm và cũng chẳng ai bắt cứ car care thì vào sonax, ai hiểu giá trị và thích sonax thì làm thôi. bác cũng vậy, ko hiểu, ko quan tâm thì đừng có phê phán bừa bãi, ko càng nói người ta lại cười cho.
Bác nói chuyện giống như mấy con mụ bán cá ngoài chợ , chuyện đam mê xe cổ và rửa xe Liên quan gì ở đây, rửa xe thì rữa hàng ngày thì mua đồ về mà rữa theo ý mình cũng rất bóng, còn đánh bóng xe rất lâu mới làm 1 lần ( chác Bác đánh hàng tháng phải ko ???? Xe Bác nặn mụn sướng lắm đấy !!!!!), nếu sở thích Bác là đánh bóng xe thì Bác cứ làm , ý e là nói đa số ngươi dùng oto điều mang ra graga( chỉ có số it đam mê chùi xe ) chi phí cũng nhiều giá khác nhau từ 500k đến 900k ( 1 năm/1 lần ) vậy có đắt lắm ko ????. Bác nói người ta làm ẩu là do Bác tự cao cái Bác học được o trên đây , còn mấy người ko biết chắc ngu hết !!!!!! Con mụ bán cá lúc nào cũng nghĩ mình cạo vây cá sạch nhất !!!!
trình đọc hiểu của bác có vấn đề ah, cái dòng e bôi đậm bác thấy ko, chính e cũng nói rồi mà, có ai bắt mua đồ về đánh bóng đâu, đa số thì cứ làm theo đa số, có ai cấm cản gì hay bảo ngu đâu. còn nếu bác nào(như e đây) nếu cảm thấy ở ngoài làm không vừa ý mình, hoặc thích thì cứ tìm hiểu và DIY cho thỏa chí(đương nhiên phải có một yếu tố tất yếu là phải có đam mê và yêu thích làm đẹp cho xe thì mới làm được chứ ko ko mà bảo làm thì cho tiền e cũng ko rảnh,bác hiểu chưa???) thì cứ làm. Tóm lại, yêu thích thì làm còn không thì thôi, người ta làm thì có ảnh hưởng gì đến chén cơm nhà bác đâu mà bác lên đây phê phán này nọ.

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113

Bớt nóng đi em bboy, khi nào hết xe để đánh bóng thì hú anh nha!
Anh làm chuột bạch nha, mà chắc giờ hết chuột bạch rồi, vì xe em và xe bà xã của em làm thí nghiệm chắc thành công rồi...:D

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113

Hí hí cãi làm gì các bác ơi, người ta ko thích thì thôi ạ. :D
Bác bboypro0601: em cuối năm về luôn, nên đang tính đặt thêm mấy món nữa, gara thì mới đang đóng cọc bêtong thôi haha, vài tháng nữa may ra mới xong!

Hạng D
26/11/09
1.054
904
113
Bà Rịa

Kombat nói:
Hí hí cãi làm gì các bác ơi, người ta ko thích thì thôi ạ. :D
Bác bboypro0601: em cuối năm về luôn, nên đang tính đặt thêm mấy món nữa, gara thì mới đang đóng cọc bêtong thôi haha, vài tháng nữa may ra mới xong!
bác định mở tiệm ở vn lun hả bác, nếu có thì làm sao e dám tới thỉnh giáo bác đây:D.ah, bác cho e hỏi, e mới dùng cục clay của griot, trong cách sử dụng thì nó khuyến cáo dùng speed shine phun lên bề mặt sơn để tạo độ trơn khi chà, em thì ko có mua chai speed shine của nó mà e dùng express wax con rùa, e nghĩ cũng giống nhau thui. hôm qua e thử trên mấy vết ố(chắc do nước dọng lại tạo ố) trên nắp capo (đã rửa rửa lại nhưng ko hết nên quyết định lấy cục clay ra thử công dụng luôn xem sao),kết quả là...ko ăn thua gì bác ạh, là sao ta? trong khi theo công dụng thì cục clay là chuyên trị mấy món này luôn mà ta, vậy mà e chà lên vết ố nó cứ trơ ra, vậy sao nó tẩy được bụi sơn bác? có phải tại e cùng express wax nó ko đúng bài ko (nó trơn quá làm cho đất sét ko lấy vết ố đi dc), vậy bình tường khi chà đất sét bác dùng nước hay dùng gi ạh?

Hạng D
26/11/09
1.054
904
113
Bà Rịa

huy812000 nói:
Anh làm chuột bạch nha, mà chắc giờ hết chuột bạch rồi, vì xe em và xe bà xã của em làm thí nghiệm chắc thành công rồi...:D
bữa nào rảnh a H mang xe xuống chuột bạch tiếp đi, e mới nhập vài món đồ nghề cũng hay lắm mà chưa có dịp thử nhìu.hehe:D

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113

Ko bác ơi em ko có mở tiệm, chỉ là hầm chăm sóc xe cá nhân của em thui ạ. Hi hi.

Em nghĩ cái wax con rùa ko ngon đâu, em hay xài cái chai wax kèm theo của nó. ko thì xài highspeed wax của Sonax cũng đc á!

Hạng B2
24/10/13
416
266
63

bboypro0601 nói:
Kombat nói:
Hí hí cãi làm gì các bác ơi, người ta ko thích thì thôi ạ. :DBác bboypro0601: em cuối năm về luôn, nên đang tính đặt thêm mấy món nữa, gara thì mới đang đóng cọc bêtong thôi haha, vài tháng nữa may ra mới xong! 
bác định mở tiệm ở vn lun hả bác, nếu có thì làm sao e dám tới thỉnh giáo bác đây:D.ah, bác cho e hỏi, e mới dùng cục clay của griot, trong cách sử dụng thì nó khuyến cáo dùng speed shine phun lên bề mặt sơn để tạo độ trơn khi chà, em thì ko có mua chai speed shine của nó mà e dùng express wax con rùa, e nghĩ cũng giống nhau thui. hôm qua e thử trên mấy vết ố(chắc do nước dọng lại tạo ố) trên nắp capo (đã rửa rửa lại nhưng ko hết nên quyết định lấy cục clay ra thử công dụng luôn xem sao),kết quả là...ko ăn thua gì bác ạh, là sao ta? trong khi theo công dụng thì cục clay là chuyên trị mấy món này luôn mà ta, vậy mà e chà lên vết ố nó cứ trơ ra, vậy sao nó tẩy được bụi sơn bác? có phải tại e cùng express wax nó ko đúng bài ko (nó trơn quá làm cho đất sét ko lấy vết ố đi dc), vậy bình tường khi chà đất sét bác dùng nước hay dùng gi ạh?
Có mở gara hay không rồi từ từ sẽ biết !!!!! Ngay từ đầu đọc là mình nghi nghi rồi , nhưng nếu Bác chủ mở gra e sẽ ủng hộ Bác chủ " xem tuyệt đỉnh đánh bóng của Bác chủ như thế nào !!!!!

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113

bboypro0601 nói:
huy812000 nói:
bữa nào rảnh a H mang xe xuống chuột bạch tiếp đi, e mới nhập vài món đồ nghề cũng hay lắm mà chưa có dịp thử nhìu.hehe:D
Ok...làm chuột bạch cho em thì OK, Chứ đu theo sắm đồ và học nghề như em thì anh nghĩ rồi, anh đu theo hỏng nỗi...:D
Khi nào em rãnh rỗi thì nhắn anh, anh thì thường t7 và CN rãnh cả ngày. Chỉ sợ em thì bận từ 7h-20h thôi!:D

• Like
Reactions: kamelov1
Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113

Super_car nói:
Có mở gara hay không rồi từ từ sẽ biết !!!!! Ngay từ đầu đọc là mình nghi nghi rồi , nhưng nếu Bác chủ mở gra e sẽ ủng hộ Bác chủ " xem tuyệt đỉnh đánh bóng của Bác chủ như thế nào !!!!!

Chào bác, gara chắc chắn em sẽ mở nhưng đó là gara của cá nhân e và ko phục vụ kinh doanh. E chỉ sử dụng cho dàn xe của em thôi ạ! Cám ơn bác quan tâm!

• Like
Reactions: vvthanh