Hạng C
11/9/12
518
276
63
HCM
kqxs3m.com
Kiểu của Mợ @Đồng xanh nói chắc xin mời về khu Hóc Môn, Bình Chánh. Làm đất vườn lên thổ cư vẫn ăn lắm.
Rủi ro cao, lợi nhuận nhiều
E đang ăn 1 quả như lày, số phận đưa đẩy thôi chớ ko cố tình. Thật sự là chờ đợi mỏi mòn các bác ợ. Ngoài ra thì cũng ko phải dễ ăn, dù đất chưa lên thổ cư được nhưng chủ cũng hiểu giá trị lên thổ sẽ ra sao nên họ cũng ko chịu bán rẻ đâu, trừ khi kẹt. Nên cũng có thể áp dụng chiêu của mợ @Đồng xanh vô đây được: làm cho thằng chủ đất nợ ngập mặt rồi hốt :-D

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
E đang ăn 1 quả như lày, số phận đưa đẩy thôi chớ ko cố tình. Thật sự là chờ đợi mỏi mòn các bác ợ. Ngoài ra thì cũng ko phải dễ ăn, dù đất chưa lên thổ cư được nhưng chủ cũng hiểu giá trị lên thổ sẽ ra sao nên họ cũng ko chịu bán rẻ đâu, trừ khi kẹt. Nên cũng có thể áp dụng chiêu của mợ @Đồng xanh vô đây được: làm cho thằng chủ đất nợ ngập mặt rồi hốt :-D
chuyện thiệt 100 % nha: bà kia cho vay nặng lãi...sau đó bả cho đệ tử đưa thuốc cho con mấy chủ nhà cầm cố nhà hít chích...vài năm sau bả gom hết các căn nhà đó. Những năm 90 bả ôm cả chục căn mặt tiền Trần Phú Q5 lun. sau bả tai biến chết.. đứa con trai duy nhất bị tai nạn xe tải tông cưa cụt 2 chân ,....kiếm ăn ngày ko nổi 50.000

Hạng C
11/9/12
518
276
63
HCM
kqxs3m.com
Gieo nhân nào gặp quả đấy thôi mợ.
Bên bạn bè em làm đất Bình Tân, Bình Chánh từ năm 2005, mà toàn làm ăn đàng hoàng, chung chi để làm chứ chưa bao giờ làm kiểu vậy.
Em nói thật tiền vs em cực quan trọng nhưng nguồn gốc của tiền nó quan trọng hơn.
E thì ko tin nhân quả lắm bác ợ, vì cả đống bọn ác đang đè đầu cưỡi cổ những ông chủ đó, có bị làm sao đâu. Nhưng e quan niệm sống sao tâm mình bình an là được

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Cách đơn giản nhất là dùng chiêu mỹ nhơn kế.
Xưa nay anh hùng khó thoát ải mỹ nhơn...ngay cả trụ vương mà còn tiêu tán cả cơ đồ vì nường đắc kỷ cơ mà
Nhưng thời đại nay anh hùng cũng lắm mưu mô...hổng chừng mang thân đi giao hàng cho iêng hùng mà chả có sơ múi được cái giề ngoài cái cảm giác mây mưa tìm cảm giâc lạ!!!
Nói đâu xa. Nường hoa hậu PN cũng xài cái chiêu đó với thèn chả CTM mà cho dù thèn chả có ngu đi nữa thì nường í cũng thân bại danh liệt... cũng lòi ra cái bản chất là ... hạng xoang chảnh chứ chả hơn giề...mà còn vướng vào vòng lao lý nữa!
Ăn được của mí tay iêng hùng thời nay cũng bầm dập toe tua tơi tả !!!
kaka....

• Like
Reactions: thuthao
Hạng D
23/6/13
1.888
4.890
113
E thì ko tin nhân quả lắm bác ợ, vì cả đống bọn ác đang đè đầu cưỡi cổ những ông chủ đó, có bị làm sao đâu. Nhưng e quan niệm sống sao tâm mình bình an là được

Em đọc rất nhiều truyện đủ các thứ lịch sử phương đông và thấy kẻ thắng làm vua, mà muốn thắng thì phải mưu mô ác độc, chả có nhân quả gì cả (hồi trẻ thích chính diện thì ...già thích phản diện). Nói gần nhất ngẩng đầu lên ....củng đủ thấy rồi. Câu tô đậm kia đúng cho ai vẫn còn thiện tính trong người.
Tây thì k biết.

Tập Lái
4/5/07
33
168
33
Trên gợi ý đó báckkkkkkk Trước hết là làm thân nó đã...ăn nhậu bù khú thường xuyên coi tâm tư tình cảm hiện trạng hoàn cảnh ra sao. Mỹ nhân kế cũng là 1 cách hahaha... Hoặc nó thiếu tiền làm ăn, mình cho mượn tiền (thế` chấp nhà)...sau đó tính tiếp kkkk
Thằng mặt tiền nó cũng nghĩ giống mình haha, hai thằng nhậu miết mà k ra được deal :D