Hạng D
17/7/06
3.638
185
63
Trong cuộc trao đổi giữa ban lãnh đạo Honda Việt Nam (HVN) với báo chí, bà Asako Suzuki, Phó tổng giám đốc công ty, cho biết xe Civic đã được nội địa hóa tới 23%. Tỷ lệ này bao gồm cả linh kiện sản xuất ở Việt Nam và các chi tiết lắp ráp trong nước từ linh kiện nhập khẩu.

Các bác xem nhé: http://vnexpress.net/Vietnam/Oto-Xe-may/2006/09/3B9EEB3D/

Hạng C
27/8/04
713
6
18
HCM
mail.viettel.vn
RE: Tỷ lệ nội địa hoá Honda Civic đạt 23%

Tỷ lệ hàng nội địa cở nảy mà giá bán còn hơn cả ở châu âu, HO ăn dày thật. Thông tin này mà công bố ngay hôm ra mắt..... thì HO đành ngậm ngùi với doanh số, thế là lại vỡ mộng về chất lượng nữa rồi ( với các fan của HO ).

Hạng D
23/10/04
2.240
1.975
113

Sao thằng Honda VN này lại đi quảng cáo cái này làm gì nhỉ, tâm lý người VN là thích hàng nhập hoặc chí ít cũng tin tưởng hàng nhập lắp tại VN...
Không biết sao chứ, càng nội địa hoá nhiều thì chất lượng càng giảm, cái Siêu giấc mơ là ví dụ...

Hạng D
6/5/05
1.329
0
36
53

:mad: chắc là làm trò với bên thuế, HD mà nội địa hoá được 23% (bây giờ) em x tin [8|]

Hạng B2
13/9/06
140
0
16

Trích đoạn: dawa

:mad: chắc là làm trò với bên thuế, HD mà nội địa hoá được 23% (bây giờ) em x tin [8|]

Em cũng nghĩ như thế, chắc là mấy trò để lấy lòng báo chí

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...

Thế này thì "duoc cho long it mat cho long nhieu" -được lòng ít (báo, thuế) mất lòng nhiều (khách hàng) thôi.

Chứ có đến 23% nội địa thì giá phải thấp đi. Ai lại 41% giá Civic là thuế thôi mà bán tới giá đó. Mấy xe khác nội địa ít thì thuế đến 50-60% mà giá lại ngang thì ra HDVN ăn cả giày cả tất à? :mad::mad::mad:

Hạng B1
4/8/06
55
4
8
49
www.otosaigon.com

Hôm trước nghe anh bạn nói máy civic lắp ở VN em con bán tín bán nghi, nhưng nay thì rõ rồi, theo em nghĩ máy là chi tiết quan trọng đòi hỏi rất cao về kỹ thuật, nhưng lắp ở VN thì rất nhiều chi tiết bên trong họ sẽ đặt hàng tại một số nhà máy cơ khí trong nước, nhưng nếu vậy thì,.,em e rằng,.,không dám nói tiếp

Hạng C
19/7/05
593
4
0

Trích đoạn: nquynh

Trong cuộc trao đổi giữa ban lãnh đạo Honda Việt Nam (HVN) với báo chí, bà Asako Suzuki, Phó tổng giám đốc công ty, cho biết xe Civic đã được nội địa hóa tới 23%. Tỷ lệ này bao gồm cả linh kiện sản xuất ở Việt Nam và các chi tiết lắp ráp trong nước từ linh kiện nhập khẩu.

Các bác xem nhé: http://vnexpress.net/Vietnam/Oto-Xe-may/2006/09/3B9EEB3D/

Các bác chú ý là 23% chủ yếu là cái lắp ráp trong nước từ linh kiện nhập khẩu thôi. Còn linh kiện sản xuất ở VN được mấy thứ. Các bộ phận có liên quan đến nội địa hóa của HD còn đang học việc, lấy đâu ra người kiểm soát linh kiện sản xuất trong nước. Đúng là phát biểu tào lao [&:]

Hạng D
23/10/04
2.240
1.975
113

Trích đoạn: chabelita

Hôm trước nghe anh bạn nói máy civic lắp ở VN em con bán tín bán nghi, nhưng nay thì rõ rồi, theo em nghĩ máy là chi tiết quan trọng đòi hỏi rất cao về kỹ thuật, nhưng lắp ở VN thì rất nhiều chi tiết bên trong họ sẽ đặt hàng tại một số nhà máy cơ khí trong nước, nhưng nếu vậy thì,.,em e rằng,.,không dám nói tiếp

Tào lao em nghĩ mọi người không sợ băng nếu đúng như bác chabelita nói thì máy Hvic toi, không chơi được!

Hạng D
12/12/03
2.829
3.757
113
Vietnam

Trích đoạn: lienthanhquyet

Tào lao em nghĩ mọi người không sợ băng nếu đúng như bác chabelita nói thì máy Hvic toi, không chơi được!
Em lại nghĩ khác giả sử có nội địa như thế đi, thì chất lượng vẫn được đảm bảo.... như bác lienquyetthang nghĩ nội địa là máy CV toi... em thấy bác nghĩ đơn giản quá. Mà nếu có nội địa thì ở VN còn chưa nội địa được cái máy, các chi tiết khác thui.