Hạng D
30/7/16
1.325
2.717
113
mổi người điều có 1 giất mơ 1 sứ mệnh . chúng ta không nên mơ 1 giất mơ của người khác . nếu giất mơ sứ mệnh đó chả cho ta lợi ích gì .thậm chí có rủi ro thiệt hại . đối với người ta mơ sai chỉ mất sợi lông .và mơ không được người ta dẹp tiệm mơ lại, còn mình mất tài sản khá nhiều so với số mình có

ps .Tôi tin, giá xe xăng VinFast thậm chí sẽ còn tăng. tư duy mơ chia lô đất nền tăng giá

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
28/8/19
6.669
11.354
113
Palm Beach, Florida, US
Thế đéo nào còn ở đó khoác lác... Xe xăng Vin sẽ chỉ tăng giá... Lúc mới ra mấy con xe đó có nói sẽ cho chúng chết sau 3 năm ko... Bảo hành có đến 20 năm thì Chúng nó vẫn là thứ đã chết rồi... Có chăng nên bảo tồn làm xe cổ cho có giá!

Hạng D
30/3/09
1.112
1.196
113
40.000 cổng sạc, nhẩm tính chia đều: mỗi tỉnh khoảng 500 cổng, mỗi trạm 5 cổng thì 1 tính có khoảng 100 trạm sạc. vậy trạm sạc chắc nhiều gần bằng số cây xăng. Chắc tính luôn cả các cục sạc thường cấp theo mỗi xe xe chuẩn bị ra mắt, hay là dự tính của 2032 năm tới ;):(

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
29/10/16
11.560
22.045
113
Pháp
Ê, Ô.Vượng, thằng khốn nào ở nước ngoài mà nói mình Nhật, Hàn ko dám nhận là VN vậy??? Đừng có vơ đũa cả nắm và cũng đừng có tưởng thằng Vn nào ở đây đi xe Lexus hay Vinfast là đại diện cho người Việt nhé...
Phải nói mình là gốc việt (có bài viết da vàng sao thường bị tấn công tại Mỹ ....). Em tự hào khi người ta hòi mình gốc gác và ..gốc VN hơn hẳn chintok nha :):):)
Thế đéo nào còn ở đó khoác lác... Xe xăng Vin sẽ chỉ tăng giá... Lúc mới ra mấy con xe đó có nói sẽ cho chúng chết sau 3 năm ko... Bảo hành có đến 20 năm thì Chúng nó vẫn là thứ đã chết rồi... Có chăng nên bảo tồn làm xe cổ cho có giá!
Giá thì bằng xe điện nước ngoài, dám mua không bác tủn ? thôi nửa giá đi ..... Làm em nhớ Renault cũng mò qua mỹ và chết lâm sàng ....
40.000 cổng sạc, nhẩm tính chia đều: mỗi tỉnh khoảng 500 cổng, mỗi trạm 5 cổng thì 1 tính có khoảng 100 trạm sạc. vậy trạm sạc chắc nhiều gần bằng số cây xăng. Chắc tính luôn cả các cục sạc thường cấp theo mỗi xe xe chuẩn bị ra mắt, hay là dự tính của 2032 năm tới ;):(
Hình như câu của bác có gì .....đúng đúng .....:):):)

Hạng D
30/7/16
1.325
2.717
113
thị phần xe 2 bánh ở VN mổi năm 2-3 triệu xe bán ra . và tầm giá 40-60 triệu là trúng ngay túi tiền của 50 /100 tr dân VN . miến bánh rất dể làm và dể ăn .anh ấy chỉ cần bán 1/10 số xe điện trên xe máy là đủ tầm bảo vệ môi trường thế giới . Thế mà xe điện Karlra gì đó ra mắt đình đám . được báo chí bơm tận nóc . vậy mà giờ dẹp tiệm chả ai đi . Thế thì xe oto điện phải làm thế nào cho người ta tin người ta mua chứ số tiền bỏ ra gấp 10 lần mà .chứ tôi đặt nhiều dấu hỏi truoc khi mua lắm . Vin bị dính quá nhiều Phốt mở rồi dẹp rồi . để lấy lại lòng tin khó lắm .

Hạng D
24/2/20
4.477
7.395
113
37
Bác đòi chất lượng như Tesla ??? Tesla nó như Iphone tức là công ty tesla tự làm tất cả mọi việc từ bằng sáng chế, phần cứng và cả phần mềm nên Iphone ram nhỏ hơn androi nhưng lúc nào cũng nhanh và mượt hơn dù androi có dung lượng ram cao gấp đôi. Trong khi bác chỉ mua linh kiện về lắp ráp lại mà đòi ngon như Tesla thì cháu xin thua. 1 công ty chuyên về công nghệ cao như xe điện mà ko làm chủ được công nghệ lõi tất tần tật đều đi mua ( những tinh hoa thì dễ gì nước ngoài họ bán) thì cháu nghĩ ko ổn lắm. Không biết mấy anh đi chevrolet đi bảo hành bảo dưỡng có gì khó khăn ko cho ý kiến để anh em tham khảo. Còn khách hàng họ đã có những bài học là xe xăng, điện thoại, xe máy điện rồi nên em nghĩ họ cũng đã có câu trả lời.

Tập Lái
3/8/21
46
86
18
24
Em quan tâm lô máy thở khi nào bác tung ra thị trường, với vaccine nữa. Ah mà sẳn bác tính đầu tư đất khu nào để em gom đón đầu kiếm ít cháo.
Máy thở đã trao tay lâu rồi mà ?

Còn vaccine thì không biết kết quả thử nghiệm sao rồi, chứ theo kế hoạch là quý 1 năm nay phải có.

Hạng F
29/10/16
11.560
22.045
113
Pháp
Bác đòi chất lượng như Tesla ??? Tesla nó như Iphone tức là công ty tesla tự làm tất cả mọi việc từ bằng sáng chế, phần cứng và cả phần mềm nên Iphone ram nhỏ hơn androi nhưng lúc nào cũng nhanh và mượt hơn dù androi có dung lượng ram cao gấp đôi. Trong khi bác chỉ mua linh kiện về lắp ráp lại mà đòi ngon như Tesla thì cháu xin thua. 1 công ty chuyên về công nghệ cao như xe điện mà ko làm chủ được công nghệ lõi tất tần tật đều đi mua ( những tinh hoa thì dễ gì nước ngoài họ bán) thì cháu nghĩ ko ổn lắm. Không biết mấy anh đi chevrolet đi bảo hành bảo dưỡng có gì khó khăn ko cho ý kiến để anh em tham khảo. Còn khách hàng họ đã có những bài học là xe xăng, điện thoại, xe máy điện rồi nên em nghĩ họ cũng đã có câu trả lời.
Rất đồng ý, tôi thì cứ cái nào ra cái đó không phải là mua đồ VN là yêu nước việt nói riêng và vật phẩm nói chung (không có yếu tố chính trị, quốc gia)

Cùng một món cùng một giá tiền và chất lượng thì các bác chon
- Phở , nước mắm, bác chọn phở VN hay phở Campuchia, thái lan
- Champagne, rượu đỏ : bác chọn Pháp hay chọn Úc
- Đồ gia dụng, máy giặt, tủ lạnh : EU hay là TQ
- Dầu thơm ; lựa hoa hồng hay Chanel 5
- Và xe thì cùng cả EU, các bác chọn Đức/Pháp/Ý ???
- Vaccin thì sinopharm hay Pfizer, Moderna

............................................ trừ khi bắt buộc và không có thì phải xữ dụng nó

Do đó khi các bác mua bất cứ gì là các bác đang đóng thuế cho món đồ đó cho quốc gia đó, từ morning , VF, cho đến Vios, tất cả đều đóng thuế cho chính phủ sở tại.
Từng gối xôi, ly cà fê, điếu thuốc lá đều phải đóng thuế cả