Tập Lái
16/4/13
7
0
1
Ka nói:
kebab nói:
Ka nói:
kebab nói:
Ka nói:
Vậy em hỏi bác:
Nico pit nhiều hơn Ham 2s, tại sao, gap hai bạn ấy sau Pit lại là 6s mà không phải 2s?
Vậy theo bác vì sao nó là 6 giây mà không là 2 giây?
Vì gap của họ ngay trước Pit là 4s.:D
Vâng, không có gì lạ...và điều đó nói lên gì?

Nói lên là bác sai... vì đáng ra bác phải cộng gap đó với số 3.21 của bác nữa
Híc cái thời gian trễ chúng ta đang tính chính là đã bao gồm cái gap 1.39 đó rồi đấy bác Ka ơi, bác chưa hiểu rõ cách tính của bác Bab rồi

Ka nói:
kebab nói:
Ka nói:
kebab nói:
Ka nói:
Vậy em hỏi bác:
Nico pit nhiều hơn Ham 2s, tại sao, gap hai bạn ấy sau Pit lại là 6s mà không phải 2s?
Vậy theo bác vì sao nó là 6 giây mà không là 2 giây?
Vì gap của họ ngay trước Pit là 4s.:D
Vâng, không có gì lạ...và điều đó nói lên gì?
Nói lên là bác sai... vì đáng ra bác phải cộng gap đó với số 3.21 của bác nữa
Rất tiếc là không đúng ạ. Vậy nhé. Gap trước pit là 4 giây, pit Rosberg bị thêm 2 giây sau khi ra pit gap tăng lên 6 giây. Tương tự như vậy với trường hợp của Alonso và Massa: gap trước pit là 1.39, cộng thời gian trễ do pit (của Rosberg là 2 giây như nói ở trên) thì của Massa như bác với em thống nhất là 3.21 giây. Cộng với gap trước đó nếu 2 tay pit cùng theo logic ở trên thì gap sau pit sẽ là 3.21 + 1.39 = 4.6. Sau đó cộng với gap của Alonso với xe dẫn đầu là 14.21 nữa thì gap của Massa với xe dẫn đầu là 18.81 giây. Như vậy chắc chắn ra trước xe số 2 (Webber do gap của Webber là 19.185.

Đấy, tính theo cách này của bác vẫn cho kết quả từ hòa đến thắng.

Hơn nữa cách bác nói cho em thấy bác vẫn chưa hiểu cách tính của em và cách tính của bác bị double.

Hạng B2
23/1/13
128
617
93
Em về đến nhà rồi.
Vậy là bác chịu cộng thêm 1.39s rồi nhé, giờ lên 4.6s :), vẫn chưa đủ ạ.
Nên bác đã sai lần 1.

Nếu chỉ chấp nhận 4.6s thì ngay khi alo rời box, massa đã nằm trong box rồi, có khả thi ko bác?

Hạng B2
9/7/12
190
0
16
Quan trọng là Massa quá đuối, chiếc xe không def mà cũng chẳng attack được ai, chạy gì mà chán phèo. :confused:

Ka confirmed
Hạng D
7/10/11
2.308
4.999
113
@kebab: em dừng tranh luận ở đây.

để em hiền
1/4/05
3.801
93.802
113
Em nghe 2 bác tranh luận còn cảm thấy bị ức chế vì em thấy rõ ràng Ka đúng. Em hỏi bắp thế này nhé :
Tại sao cùng pit service time mà pit time ros hơn ham 2s? 2s này sinh ra thêm trước khi box hay sau box?
Nếu trước bõx em hỏi tiếp: gap trước box của ham với ros là 4s mà ros còn kéo thêm 2s nữa trc khi box, vậy gap alo và mas là 1,5s thì theo bác mas phải chậm lại trc khi bõ là 2s giống ros hay là 4,5s nếu pit cùng alo?

chuongmed nói:
Tại sao cùng pit service time mà pit time ros hơn ham 2s? 2s này sinh ra thêm trước khi box hay sau box?
Việc có cái 2 giây này quan trọng hơn hay việc nó có trước hay sau box quan trọng hơn? Câu trả lời cho câu hỏi của bác em đã lặp lại vài lần rồi rằng 2 giây này là sự chênh lệch do phải lấy bộ lốp mới để lắp cho xe thứ 2. 2 giây này cũng đã được cộng trong trường hợp của Massa.
chuongmed nói:
Nếu trước bõx em hỏi tiếp: gap trước box của ham với ros là 4s mà ros còn kéo thêm 2s nữa trc khi box, vậy gap alo và mas là 1,5s thì theo bác mas phải chậm lại trc khi bõ là 2s giống ros hay là 4,5s nếu pit cùng alo?
Câu này em cũng trả lời rồi. Chỉ riêng với câu hỏi trên đã có phần chưa chuẩn rồi. Thứ nhất việc it cùng lúc mới phát sinh thêm khoảng cách 2 gây này. Thứ 2 cái 4.5 giây bác nói là từ đâu ra ạ?

Hạng B2
3/10/10
111
9
18
50
Vancouver Canada
Khi Alo rời box, Mas dừng phía sau đợi 1.21s (2.6s-1.39s)
Thêm 2s chạy vào lấy lốp, lúc này Mas đã chạy vào box rồi không tính 1s Mas chạy vào box: 1.21s+2s=3.21s
Mas rời box: 3.21s + 2.6s thay lốp= 5.81s
Nếu lốp có sẵn ở box thì Mas mất 4.81s
Tại sao Fer không cho Mas chạy sau Alo 4s vừa cản đường Ham và ra box sau Alo 4s
Có phải Fer cũng không ngờ Mas chạy ngay vi trí số 2 không.