Hạng B2
27/4/20
129
87
28
Muôn đời, cái ý thức nó đã tệ thì có đá đèn nhắc kiểu gì nó cũng trơ ra không thèm tắt đâu các bác ơi. Gặp mấy thành phần này thì em khuyên các bác là mình chạy chậm lại chút, lái mắt mình né khỏi vùng sáng chói loà đấy xíu, tránh để nhìn trực diện vào không là mù tạm thời luôn. Mình có lịch sự nhắc thì người ta cũng chẳng thèm để ý đâu :))

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
toàn cái bọn ngu .mua led trung quốc gắn vô choá halogen .giờ xe máy cũng gắn đầy . loá loè ra choá ko chịu được
Bác này nói có lý, nhiều khi đá đèn nhắc nhở mà không xi nhê, thì ra đèn độ.
Nhiều xe máy còn sáng chối mắt hơn đèn oto, đi vào hẻm nhỏ thường phải dừng xe nhường đường cho họ.
Mà phong cách độ đèn từ ô tô tới xe máy ngày càng được nhân rộng thì phải?
Ý thức, ý thức cộng đồng kém.
Đưa xe máy lên hè vào quán có người tắt đèn có người cứ để đèn làm chói mắt những người ngồi trong.

• Like
Reactions: azuremeteor
Hạng C
19/5/17
558
36.285
93
Nho mà méo được nho tươi, toàn nhớ khô, xin lỗi đụng chạm, ghét cay đám Fortuner và Innova, trong phố cứ nháy xong chơi nguyên pha vô mặt

• Like
Reactions: PMH82
Hạng D
2/5/16
1.925
1.874
143
HÌnh như có xe họ chỉnh đèn hơi cao nữa. Có lần đi thấy xe đối diện cứ pha vô mắt, mình nhá pha mấy lần ý nhắc ảnh chuyển cos. Ảnh nhá pha lại mới biết là cos của a cao hơn binh thường.
Nhiều xe thay bóng halogen bằng led, do không hợp choá đèn nên gây khó chịu cho người đối diện.

• Like
Reactions: TAK40 and PMH82
Hạng C
10/8/20
518
952
93
Ức chế lắm nhất là khi xe mình sedan gầm thấp đi càng chói. Nhá đèn nhắc nhở gặp người biét điều thì họ hạ cos,còn không thì cứ trơ trơ, nhất là mấy ông tải cậy thế ngồi cao không bị chói mắt nên ai chói mặc kệ. Đã vậy mấy ô còn độ led bar tùm lum nữa.

• Like
Reactions: TAK40
Hạng C
22/8/16
549
1.077
93
40
HÌnh như có xe họ chỉnh đèn hơi cao nữa. Có lần đi thấy xe đối diện cứ pha vô mắt, mình nhá pha mấy lần ý nhắc ảnh chuyển cos. Ảnh nhá pha lại mới biết là cos của a cao hơn binh thường.
Có Bác gặp Em ah. Mấy xe cũng đá pha, Em cũng đá lại để báo là Xe Em đang cos chứ hok có pha.
Mà xe Em kg có đi chỉnh đèn từ khi mua ah.

• Haha
Reactions: TAK40
Hạng F
3/10/15
9.831
12.087
113
toàn cái bọn ngu .mua led trung quốc gắn vô choá halogen .giờ xe máy cũng gắn đầy . loá loè ra choá ko chịu được
Gắn thế ánh sáng nó tung toé ra hèn chi chiếu không được gì mà chủ yếu là chói

Hạng D
27/7/18
1.084
14.954
113
41
Kính thưa không hiểu các bác nghĩ gì khi bật đèn pha trong khu dân cư

Chủ đề này nói đủ nhiều rồi, nhưng thực sự em tức quá các bác ạ, mới về nhà ông bà chơi với ngày mà kiểu ức chế chịu không nổi ấy. Đường tỉnh nhỏ hẹp 1 cái xe container chạy qua là gần như hết 1 chiều xe, nhưng các ông lái xe container toàn lao ầm ầm, mình nhìn gương biết ý xe lớn nên đi nép vào sát lề rồi mà lần nào nó phóng qua cũng bấm còi inh ỏi, xong lao sát rạt khiến người xe máy muốn ôm lùm bên đường.

Còn các chú ô tô bật pha, xe container thì lao ầm ầm, ô tô thì đua nhau bật pha, em để ý cứ tầm 10 cái xe thì đến 5 -6 ông bật pha, chỉ cần mấy ông bật pha đi ngược chiều rọi một phát là mù ngay tại chỗ luôn, phải chạy trong hoàn cảnh đó thì mới hiểu người đi xe máy khổ cỡ nào. Nói đường tỉnh nhưng đường có đèn đàng hoàng nhé các bác chứ có phải tối om như thời nguyên thuỷ đâu? Xung quanh nhà dân san sát mà em chả hiểu sao các ông ấy cứ lấy pha mà quất

View attachment 2387581
*Ảnh minh họa

Hỏi ra thì ông bà em bảo ở đây mấy vụ người đi xe máy té xe hoặc tông xe trước vì pha rọi không thấy gì rồi, mà đặc biệt cái công an chỗ em gần như không bao giờ thấy đứng đường hay bắt xe - hoặc lâu lâu có đứng thì chỉ ở quốc lộ bắn tốc độ. Chắc vì vậy các ông ô tô đua nhau bật pha khi qua đây hay sao ấy

Thật sự nhìn rất nản ý thức của các bác ấy luôn, chạy ô tô êm đẹp, không đòi hỏi gì nhiều thì tối thiểu cũng nên tuân thủ luật giao thông, thấy những con đường dân tấp nập như vậy mà vẫn bật pha phóng ầm ầm như thế? lên ô tô thì không thể không xuống xe máy, nếu bản thân có từng chạy xe máy và bị đèn pha rọi vào mặt kiểu này thì mới biết người xe máy ức chế khổ như thế nào trong trường hợp này.
không thân tới mấy bác ý thức như hạt nho
Lấy cây lao phi vào mặt nó :rolleyes: