Hạng D
16/3/09
3.297
52.179
113
www.tet.com
Re:Ung thư gan giai đoạn cuối ( xin mod lưu thớt này vài ngày)

Em nghe lấy lá đu dđủ uống thay uống nước. Bác lên Anh gồ thấy liền..

Hạng B2
19/5/07
132
33
28

ba em cũng ung thư phổi, hôm nay đang hóa trị liều 17 tại Ung bưóu đây, haizx, chả có thuốc nam nào chịu dc hết, thuốc Tây thua là xong :(

Hạng B2
11/2/12
330
9.347
93

Ba em ra đi 10 năm rồi cũng gan. Đi đủ nơi, chợ Rẩy chê về, em ra ngoài Hạ Long bốc thuốc bắc. Nói chung thuốc nam, bắc giúp cho người bệnh ra đi ko đau đớn chứ ko hết bác ạ. Ba em từ khi phát bệnh đến khi ra đi là 10 tháng.
Bác cố gắng nhé. Cầu trời phật cho gia đình bác. Em cảm thông vụ này lắm. Địa chỉ ngoài bắc em quên rồi. Bác lên mạng xem.

Last edited by a moderator:
Hạng D
17/2/11
1.569
3.019
113

Em cám ơn các bác, em đang xem các địa chỉ các bác tư vấn
nói thêm: Ba em 78 tuổi, nên lúc trước phát hiện ra không dám xạ trị hóa trị gì cả

Hạng B1
24/12/11
60
22
8
41

Nếu bác sĩ trả về thì chỉ uống thuốc giảm đau cầm cự vài tháng thôi,em có ng quen cũng vừa mất vì ung thư gan. Cầu cho ng thân cuả bác bình an :<

Hạng B2
5/1/13
130
68
63

Sinh lão bệnh tử là qui luật tự nhiên. Nếu bác sĩ Tây y đã nói bó tay thì bác nên chấp nhận sự thật. Không nên nghe lời thầy bà nơi này nơi kia mà tốn tiền còn làm cụ nhà thêm mệt.

Hạng D
24/11/06
3.931
19.096
113
Vietnam

Chẳng biết nói sao, có bệnh thì vái tứ phương...nếu điều kiện kinh tế tốt. Khi bác sỹ đã trả về thì chấp nhận sự thật tập trung tinh thần người bệnh cho thoải mái, nhiều nhà cứ lao theo rồi cuối cùng ôm nợ ....

• Like
Reactions: THANHKAP
Hạng B2
7/10/12
122
1
0
38

Nếu ông cụ jua xạ trị hoá trị thì bác có thể cho uống lá đu đủ. Lá đu đủ có chứa lượng axit tương đối sẻ ngăn ung thư phát triển thêm. Bác lưu ý là LDĐ có chất axit nên khi vào trong cơ thể nó sẻ ảnh hưởng tới các bộ phận khác.
Ung thư giai đoạn cuối thì ko cách nào chửa hết bác ạ, các bài thuốc dân gian chỉ có khả năng ngăn ko cho phát triển thêm thôi.
Cách dùng LDĐ bác nên tham khảo với bác gu gồ.
Mong ông cụ được nhiều sức khoẻ.

• Like
Hạng D
27/11/06
1.377
23
38
50

Bệnh này cũng lạ lắm, nhiều người bsy trả về nhưng uống thuốc Nam lại đỡ hẳn. Hy vọng còn thì bác chủ cứ tát nước đi, thuốc Nam
không đắt đâu để sau này có gì mình không ân hận.

• Like
Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113

A họ e mới mất xong vì gan, ung bướu mổ ra xem thấy di căn hết nên e may lại ko làm gì cả. Sống đúng 1 năm và mất hôm trước têt. Đã di căn mà mổ sẽ đi nhanh hơn