Hạng B2
28/3/08
122
0
0
RE: Ưu nhược điểm của dòng xe Daewoo?

Xin lỗi các bác em hỏi hơi lạc đề, nhưng trả lời câu hỏi của em thì cũng rõ sự khác biệt giữa xe KIM CHI và JApan:
Em đang đặt CAP, sắp lấy xe( LT, tổng thiệt hại khỏang 577tr) thì ngừơi nhà thương tình để lại cho em chiếc Grandis( ĐK 10/2007) xe đi được 20k,còn mới cáu cạnh, BH vật chất tới 10/2009, giá thì hơn CAP LT 2K USD .Theo ý các bác em nên chọn xe nào.Mong các bác giúp đở em giải quyết vấn đề hết sức thực tế này

Last edited by a moderator:
Hạng B2
6/2/07
266
7
18
53
HÀ NỘI

@cooky: Bác lấy grandis 2007 đi. Em đang đi DAEWOO bị người ta coi khinh nhiều quá nhiều lúc cũng thấy nhục. mà xe em cũng ngon lành cành đào lắm nhé để tầm 3 ngày sáng ra đề... đề... đề phát nổ ngay:D:D:D

Tập Lái
20/5/08
29
0
0

lac 1.8 đi thế nảo các bác nhỉ?
Nghèo ăn kim chi, giàu ăn tỏi có gì đâu mà phải thắc mắc các bác nhỉ

Hạng D
6/4/05
3.605
2.185
113

Bệnh rồ (òa) ga của DW em thấy cũng lợi hại lắm đó các bác, thử chạy lúc cua mà sang số xem sao, đảm bảo ko bao giờ chết máy:) Em khoái cái này, tuy hơi hao xăng:(

Hạng B2
4/5/08
333
33
28
53

Có lẽ Các Bác nhà mình đi quá xe cái topic đặt ra ban đầu đó là nêu các ưu nhược điểm của xe DW nhưng đọc xuyên suốt đề tài em thấy chỉ có vài cái thật sự là ưu nhược điểm, còn lại toàn thấy DW bị mang ra so sánh với các hãng xe khác. Và hình như thớt nào cũng vậy thì fải.

Sau bao nhiêu năm cày cấy, em cũng góp đủ tiền sắm chiếc xe Dw mà đi vì nó vừa túi tiền. có người hỏi sao không lấy Toy hay Honda đi ? Xin thưa là lấy thêm mấy chiếc đó thì ai hỏng khoái nhưng tự nhiên mắc nợ thêm một đến hai trăm triệu nữa thì rõ khổ. Thôi, em DW này cũng OK rồi. nhìn lại còn hơn bao nhiêu triệu người còn phải đi xe 02 bánh chịu nắng chịu mưa kia chứ! Em ước gì một ngày nào đó dân ta ai cũng có thể có môt chiếc 4 bánh để đở nắng mưa.
còn việc dùng xe để đánh giá con người thì xin thưa là không thể. Có một anh chàng đi BMW láng coóng, quần áo bảnh bao.. đụng phải một người trên đường rồi bỏ chạy luôn để mặc người ta giữa đường. Một Bác xích lô dừng lại chở người ta đi bệnh viện cấp cứu. Nếu bạn nhìn thấy như vậy thì ai có đẳng cấp? chiếc xe BMW, người lái xe hay Bác xích lô?

Do em mới có xe được một thời gian nên rất muốn học hỏi kinh nghiệm thực tế từ Các Bác để dùng chíec xe được bền, ổn định và an toàn hơn. Mong các bác chia sẽ như tinh thần củ topic.
còn việc so sánh thì xin thưa, em so sánh trước khi em mua rồi và ai cũng muốn có chiếc xe thật tốt để đi (có thể thì xã hội mới phát triển chứ)

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113

Topic GM dạo này im ắng quá. Lâu lâu có vài bác khai quật bài cũ lên comment cũng vui:)

Hạng B2
7/5/08
132
1
0

Các bác nào dự tính mua xe Daewoo mới thì cố gắng chờ đi. Đầu năm sau Vidamco sẽ giới thiệu mẫu sedan hạng trung hoàn toàn mới vào thị trường VN : Daewoo TOSCA nhằm thay thế cho mẫu Magnus quá cũ. Hứa hẹn đó sẽ là đối thủ đáng gờm của Camry, Accord và Mondeo

Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52

Dạo này do làm ăn chảnh quá nên DW mất hết khách hàng rồi. Bây giờ người ta chú ý đến Hyundai - một đại gia mới nổi với những chiến dịch quảng cáo lớn, một đối thủ nặng ký của các hãng xe Nhật đến từ HanKook!

Hạng C
10/7/08
513
432
63

Vote 1 phiếu rưỡi cho bác hoatran, bác chỉ được cái nói đúng ! :D
Tôi cũng đang chạy Mag 2.5L6, cảm giác là kool quá chừng:
_ Nội thất rộng rãi (đến dòng xe cao cấp midsize mới có được nội thất rộng cỡ này) vì xe e hay chở 2 đứa nhóc đi chơi, tụi nó nhảy đùng đùng đằng sau vô tư luôn.
_ Cảm giác lái êm ái & nhẹ tênh, tay lái, cần số ốp gỗ, táp lô thiết kế đẹp không có cảm giác rẻ tiền.
_ Ăn xăng & rớt giá: xăng thì Mag này bợm thiệt, nhưng thử làm bài tính lấy so con Mag này bây giờ tầm #22k (còn tốt, chạy lướt) thêm cp xăng cho nguyên năm chạy 12.000km với 1 con Toyota Camry #40k (cùng chất lượng); sau 1-2 năm chạy chán bán lại con nào hao xu hơn, con nào đỡ lỗ hơn ?! So sánh hơi khập khiễng vì nhiều người thích chạy xe "hiệu" hơn DW, nhưng thực lòng nói tôi đã chạy cả hai loại xe này rồi nên biết, như nhau cả.
Nếu ai ít tiền nhưng muốn có cảm giác lái xe sang và khi bán lại ít lỗ thì Magnus là sự lựa chọn tối ưu, đây chỉ là đánh giá cá nhân tôi thôi, còn bác nào muốn nhận định nào khác thì tùy. Còn tôi thì vẫn tự sướng với con Mag của tôi thui ! :)