Tập Lái
1/7/09
5
0
0
Re: RE: Ưu nhược điểm của dòng xe Daewoo?

Mấy bác so sánh khập khiển quá.....tiền nào của nấy....của bền tại người......Theo em thấy thì magnus mà so với cam 2.4 LD thì Magnus hơn hẳn mà giá thì rẽ hơn.ăn thua mà thich là đưọc rồi.....cũng giống như mấy Bác cưới vợ thôi ....yêu mới lấy chứ.

Hạng B2
24/6/08
384
28
28

còn Gentra với giá 18k thì sao hả các Bác??????????
e chỉ nghe các bác nói là chỉ có bịnh vù ga....còn j` ko các bác?????
có hợp lý với tầm tiền đó ko?????

Hạng D
6/8/08
3.339
2.114
113
Thành phố có nhiều xxx bẩn

@kukumalu1803: bệnh vù ga thì không lo nữa các bác à, em mới đi bão dưỡng ở SVHanh về, các bác kỹ thuật hỏi xe em có bị vù ga không, nếu có thì các bác kỹ thuật sửa luôn cho....Gentra của anh bạn em hôm trước cũng bị vù ga, đem đến SVHanh họ làm gì đó tốn có 20k

nên bệnh vù ga đã có thuốc chữa rồi, các bác khỏi lo....

Tập Lái
4/4/09
8
0
0

ƯU điểm của dòng xe daewoo là rẻ,hợp với túi tiền của dân Vn ....thứ 2 là mình là xứ nhiệt đới nên máy lạnh daewoo là number one......dàn lạnh tuyệt vời.

Hạng C
29/2/08
750
8
18

em đang đi con lanos 2004 thấy không có gì chê được với tầm tiền đó cã .

Hạng B1
22/8/10
69
0
0

Xe DW rất kén người dùng, ai hợp thì OK, ai không hợp thì nó làm tình làm tội đến khổ luôn

Tập Lái
24/4/10
48
0
0
Re:Ưu nhược điểm của dòng xe Daewoo?

Sau khi ngâm kíu về dòng xe Daewoo, em rút ra một số nhận định sau đóng góp cùng các bác: Em cũng mạn phép góp ý :

1. Là dòng xe tốn nhiên liệu nhất, từ mắcnợ, Cạp, laccettti đến xe bus thương hiệu Daewoo đều tốn xăng;
Em chỉ so sánh với Toyota thôi nhé mấy hãng khác có thể giá quá cao hoặc quá thấp không thèm nói :Bác thử chạy Inova Em chắc chắn tương đương ...

2. Xuống mã nhanh: nước sơn xuống màu hơi bị nhanh các bác ạ, sau khoảng 6 tháng là mất vẻ bóng bẩy :
CAp em 2 năm 50.000 km không đến nỗi . Inova lỡ giận vợ đá một cái lủng một lỗ liền (thân xe mềm èo)

3. Xuống giá nhanh: Cái naỳ khỏi nói, xuống nhanh nhất là Mắc nợ 2.5 :
Có xe nào mua mới ra bán có lời không Bác chỉ em với .

4. Động cơ bao giờ cũng cũ hơn 1 đời so với các dòng xe khác, hiệu suất động cơ thấp, ô nhiễm môi trường
Động cơ Inova chỉ có tiếng chứ hoạt động toàn bằng cơ , thời này xưa lắm rồi ,càng xử lý bằng điện mới thấy đáng đồng tiền.

5. Vidamco có truyền thống cắt options, ăn bớt linh kiện, quảng cáo sai sự thật
Inova có gì , 3 hàng ghế nỉ gác lên chứ ngon lành gì

6. Coi thường khách hàng nhất
Hàng xịn mới không cần đó thôi .

7. Nội thất cục mịch, thiếu tiện nghi, Hệ thống âm thanh rất rất bình thường
Inova theo CAP thì còn hơi lâu .

8. Ghế lái không ôm lưng, tài xế gầy dễ bị lạng tay lái ở mỗi khúc cua gấp
Không đúng

9. Vô lăng thường nhỏ hơn các dòng xe khác, trông không sang trọng.
Càng sai .

10. Các hàng ghế sau xe 4 chỗ thường thiết kế thấp khiến người ngồi có cảm giác lọt thỏm
Càng sai nữa

11. Hệ thống giảm sóc rất kém giúp cho người sử dụng cảm nhận được từng ổ gà nhỏ trên đường
Bác mua CAP LT chạy thử với Inova chắc Bác lại đính chính liền

12. Salon cách âm kém, tiếng ồn lọt vào rất rõ khi đi vào đường xấu.
Nên đóng cửa mở nhạc

13. Hiệu quả hoạt động của phanh không cao ở tốc độ trên 70km.
Cap LT chạy trời mưa mà phanh thì Inova phải gọi Cap là gì Chú hay Bác .

14. Hay hỏng vặt.
Đừng chạy thì không bao giờ hỏng cả

Hạng B2
14/8/10
469
5
18
53

Các bác luận ưu nhược chi cho mệt. Con xe nào mà chẳng có cái tốt cái xấu, tóm lại kết em nào rồi thì cứ múc thôi. Mà Daewoo bây giờ là 1 phần của GM rồi, hãng xe Mỹ lớn nhất thế giới trong mấy chục năm liền, nếu toàn sản xuất xe dở hơi và tốn xăng thì làm gì có cửa mà mang trên mình danh hiệu này??

Hạng B2
8/3/10
100
0
16
38
Saigon Automax
mazdavn.weebly.com

chào các bác,

Theo em thấy ở đời "tiền nào của nấy" thôi các bác. Theo em thì khi mua xe mình có những thước đo như sau:
- Giá hợp lý
- Model xe
- Tiện nghi và an toàn theo xe
...............
- Ngoài ra còn có ý thích của mỗi cá nhân nữa
Nên em nghĩ khi các bác mua xe thì tham khảo và chọn mua một chiếc xe cho ưng ý của mình nhất, ý kiến của mọi người thì các bác vẫn tham khảo nhưng mình mua xe cho mình chạy thì mình vẫn là người quyết định các bác ah!!!