Hạng B2
6/2/07
266
7
18
53
HÀ NỘI
RE: Ưu nhược điểm của dòng xe Daewoo?

Em thì thấy DAEWOO chán èo vì em đang đi nó:D:D:D

Hạng B2
30/5/07
130
0
0

Em thấy hãng nào bác cũng chê tất ... :D:D:D... thế theo bác xe nào có nhiều ưu điểm nhất vậy ??

[8|][8|][8|]

Đúng vậy bác ạ, chất lượng đó, giá đó, dịch vụ đó, thái độ với khách hàng kiểu đó thì em chê vẫn có lý bác ạ ....

Hạng D
22/1/06
1.035
278
83
hòn ngọc viễn đông

Em xin đính chính mục 1 của bác Lancelots về việc tiêu thụ xăng của LacettiNấu bác đã từng chạy em này thì bác sẽ không vội vã kết luận em nó ăn xăng.Xe em Lac-Max trước đây chạy đường trường chỉ hơn 7l/100km.Thành phố 10l/100km.Theo bác như vậy là tốn xăng?

Hạng B2
24/8/05
166
1
0
53

Tôi đang chạy CAP thử nghiên cứu mấy vấn đề bác nêu:

1. Là dòng xe tốn nhiên liệu nhất, từ mắcnợ, Cạp, laccettti đến xe bus thương hiệu Daewoo đều tốn xăng;

CAP, nhất là LTZ đúng là tốn thật. Nhưng nghe nói CAM 2.4 cũng tốn gần bằng, Santa FE máy xăng cũng hao chả kém.

2. Xuống mã nhanh: nước sơn xuống màu hơi bị nhanh các bác ạ, sau khoảng 6 tháng là mất vẻ bóng bẩy

Tôi chạy CAP gần 6 tháng rồi, so với xe chưa biển chạy trên đường đố ai phân biệt được (trừ khi nhìn biển :))

3. Xuống giá nhanh: Cái naỳ khỏi nói, xuống nhanh nhất là Mắc nợ 2.5

Riêng với CAP thì tôi không tin, vào thời điểm bây giờ nếu bán lỗ không đáng kể (vì tôi mua được đúng giá, không phải chi thêm cho seo)

4. Động cơ bao giờ cũng cũ hơn 1 đời so với các dòng xe khác, hiệu suất động cơ thấp, ô nhiễm môi trường

So với động cơ ESCAPE 2.3, tôi không biết động cơ CAP kém hơn điểm nào ? CAP là Euro 4, ESCAPE đã chắc "sạch" hơn chưa ?

5. Vidamco có truyền thống cắt options, ăn bớt linh kiện, quảng cáo sai sự thật

Quảng cáo sai sự thật thì đúng, nhưng ăn bớt linh kiện thì tôi không dám khẳng định vì không biết. Nhưng có một số bác thợ trên forum khẳng định, so với các liên doanh khác, DW làm xe tương đối nghiêm túc nhất (không ăn bớt công đoạn, vật liệu, chi tiết mà người dùng khó phân biệt)

6. Coi thường khách hàng nhất

Cái này có vẻ đúng.

7. Nội thất cục mịch, thiếu tiện nghi, Hệ thống âm thanh rất rất bình thường

Đối với CAP thì sai. Nội thất CAP được đánh giá cao hơn Innova, ESCAPE, Premacy, còn Hilander, Jolie thì thua xa. Âm thanh được đánh giá ngang, có khi hơn Cam 2.4

Vài lời chia sẻ các bác.

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113

Nói thật là sau khi chạy Cap rồi, em chỉ muốn chạy ML hoặc X5 hơn..:D:D:D

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

Trích đoạn: sonnguyen

Mấy hôm nay không thấy xe bác đậu ở PMHưng nữa bác!!!

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113

Trưa nay em mới ăn cơm trưa ở Dliss, chắc bác không thấy đó.

Hạng D
14/3/07
1.512
23
38
101

Trích đoạn: sonnguyen

sau khi test thử con X5. em chả muốn chạy con cap nữa. nhưng thú thật, tầm giá tiền đấy, đố mấy pác kiếm ra con có tiêu chuẩn như cap... còn lại thì.. tào lao :D:D:D

Hạng B2
11/10/07
248
5
18
Hà nội
www.aumodulo.com

Một câu đưa vào đây để kết luận:
Vẻ đẹp của Mỹ nhân luôn nằm trong mắt của kẻ Si tình

Cứ động đến đánh giá chất lượng xe nào là các bác lại nói tiền nào của nấy! hết chuyện

Hạng B2
22/11/06
419
31
28

hồi đó chạy DAEWOO e cứ thấy quê quê thế nào ấy, còn bây giờ thì ...