Hạng B2
29/7/07
342
14
18
RE: Ưu nhược điểm của dòng xe Daewoo?

Em đang chạy LAC1.6 đây bác nào nói thằng DAEWOO này hao xăng em thấy có hao gì đâu cũng như xe khác lắp ráp ở VN thôi bác đừng phân bì em nó với TO hay HONDA.Nếu hao thì chỉ hơn một chút thôi ví dụ VIOS1.5 đi trung bình 100km/7l thì LAC1.6 của em đây đi cở 100km/8l như vậy đâu có hao hơn nhiều đâu bác.Bác tính đi em LAC này trọng lượng nặng hơn so với VIOS vì vậy em nó chạy đầm hơn và hao xăng hơn là chuyện đương nhiên rồi.Nhiều bác buồn cười thật cứ lấy mấy thằng DAEWOO hay KIA hoặc HYUNDAI ra so sánh với TO hay HONDA.

Hạng B2
30/5/07
130
0
0

Trích đoạn: Xich_Lo

Tôi đang chạy CAP thử nghiên cứu mấy vấn đề bác nêu:

4. Động cơ bao giờ cũng cũ hơn 1 đời so với các dòng xe khác, hiệu suất động cơ thấp, ô nhiễm môi trường

So với động cơ ESCAPE 2.3, tôi không biết động cơ CAP kém hơn điểm nào ? CAP là Euro 4, ESCAPE đã chắc "sạch" hơn chưa ?

Vài lời chia sẻ các bác.

Có thể hiểu biết của tôi thiển cận vì động cơ Cap đạt chuẩn EURO 4 bây giờ tôi mới được nghe thấy lần đầu .... Mong bác phân tích rõ hơn điểm này để được mở thêm tầm mắt.

Hạng D
14/3/07
1.512
23
38
101

cap chuẩn euro 2 thôi, ko tới 4 đâu.

Hạng B1
11/9/07
55
0
6

Theo em hao xăng ko phải là vấn đề lớn vì tiền chênh lệch giữa xe ít hao và xe hao nhiều hơn các bác có thể đổ xăng dài dài :D

Tập Lái
30/1/07
37
0
0
55

Bây giờ Daewoo làm gì còn hãng xe này nữa , bây giờ là GM Daewoo rồi , mà xe bây giờ chất lượng gần như nhau mà . Cứ yên tâm mà dùng ( chủ yếu do mình biết cách bảo dưỡng thôi)

Hạng D
22/1/06
1.035
278
83
hòn ngọc viễn đông

Các lỗi ưu nhược điểm thì dòng xe nào mà chẳng có.Bác nào dám khẳng định là hãng Toyota sản xuất ra xe toàn ưu điểm và không mắc lỗi,không bị thu hồi không?.Em thấy,chúng ta cũng đừng vì vài lỗi nhỏ nào đấy rồi quy kết là GM daewoo làm ra sản phẩm kém chất lượng,thiếu tin cậy,không đáng mua.Hàng này các bác đọc báo đều thấy nhan nhản các tin về các loại model xe của hãng này,hãng nọ thu hồi.Theo em,họ can đảm thu hồi,sữa chữa,thay thế,không có nghĩa là hãng ấy sản xuất toàn đồ không tốt.Vì vậy,khi các bác nhận xét ưu nhược điểm về một model xe,nên khách quan,mang tính xây dựng,đừng mang tính chỉ trích,nhận xét quá lời,dễ khiến các bác đang sở hữu dòng xe ấy cảm thấy buồn,thất vọng.Em không dám nói chắc,nhưng theo em suy nghĩ,nhiều bác lên đây nhận xét mang nhiều càm tính,thậm chí chưa từng sở hữu và chạy xe đó,nhưng lại nghe bạn nói,nghe người quen nói...Gây nhiễu thông tin.Vài lời góp ý chân thành,mong các bác thứ lỗi nếu em có gì không phải.

Hạng B2
29/7/07
342
14
18

Bác nói đúng đó em cũng như bác đấy khi nào mà mình đã chạy qua rồi thì mới khẳng định được là hãng xe đó có điểm gì tốt và chưa tốt chứ đừng nghe người khác nói,nếu ai mà vô diễn đàn này coi thì phải thận trọng vì trong đây có nhiều người là seo 1 hãng xe nào đó hay có cò thuốc chuột là mình teo đời.

Tập Lái
15/10/07
16
0
0

Các bác chỉ được cái coi thường DW, em đã từng chạy con nubira II từ năm 99 đên giờ la Cap em thấy đều hay cả nếu nhìn về số tiền đầu tư để cươi em nó, về nội thất của Cap em không hiểu sao các bác lai chê nhỉ, em thấy còn đẹp hơn cả RAV4 2.4 và escape nữa ấy chứ, hôm nay em vừa chạy thử một con RAV4 từ container ra đến kho khoảng 3Km xuống xe em thấy không khoái bằng chạy con Cap thân yêu của em "em tiền ít nên em cứ hít con Cap của em vậy"

Hạng B2
16/8/07
170
0
16

Em thấy Magnus 2.5 LD chạy hay đấy chứ, hay hơn Cam 2.4 LD. Nếu không tính tới chuyện em nó ăn hút hơi bị dữ và dịch vụ kém thì Magnus chạy được lắm.

Hạng D
14/3/07
1.512
23
38
101

Trích đoạn: xemtatao

Các bác chỉ được cái coi thường DW, em đã từng chạy con nubira II từ năm 99 đên giờ la Cap em thấy đều hay cả nếu nhìn về số tiền đầu tư để cươi em nó, về nội thất của Cap em không hiểu sao các bác lai chê nhỉ, em thấy còn đẹp hơn cả RAV4 2.4 và escape nữa ấy chứ, hôm nay em vừa chạy thử một con RAV4 từ container ra đến kho khoảng 3Km xuống xe em thấy không khoái bằng chạy con Cap thân yêu của em "em tiền ít nên em cứ hít con Cap của em vậy"