Hạng D
23/10/18
1.136
23.359
113
40
Làm ra làm chơi ra chơi bồ ơi.

Mua 1 con KIA 250 chở hàng rồi 1 con Sedan B, C gì đấy chở vợ con.

Cả ngày đi làm chở hàng rồi, tối vô phố đi ăn uống chơi bời chả lẽ xách con bán tải dơ ình đi, rồi đám tiệc tùng cưới hỏi giỗ chạp, vợ con ăn bận xúng xính váy sống cho trèo lên con bán tải đi coi sao đặng...

Rồi đến gặp gỡ khách hàng, sếp là phải đi con xe cho nó ra dáng sếp, thằng nào lái xe tải là lính thôi.
Hahhha, quan trọng là kinh doanh mặt hàng gì, kiểu như thiết bị vệ sinh, ván sàn hay điện lạnh thì đúng bài, xin lỗi chứ bên lĩnh vực này thì 10 ông giám đốc hết 7 ông chạy bán tải. Thằng nào chạy Willtrac
Làm ra làm chơi ra chơi bồ ơi.

Mua 1 con KIA 250 chở hàng rồi 1 con Sedan B, C gì đấy chở vợ con.

Cả ngày đi làm chở hàng rồi, tối vô phố đi ăn uống chơi bời chả lẽ xách con bán tải dơ ình đi, rồi đám tiệc tùng cưới hỏi giỗ chạp, vợ con ăn bận xúng xính váy sống cho trèo lên con bán tải đi coi sao đặng...

Rồi đến gặp gỡ khách hàng, sếp là phải đi con xe cho nó ra dáng sếp, thằng nào lái xe tải là lính thôi.
Phải coi bác chủ kinh doanh lĩnh vực gì, ví dụ phân phối thiết bị vệ sinh, ván sàn, điện lạnh thì đúng bài. Mảng đó 10 ông giám đốc thì 7 ông đi bán tải. Nói thật chứ chạy chiếc Wildtrak 3.2 hay Raptor đỗ kịch chỗ công trình thì em cũng chẳng giám nghĩ thằng lái xe là lính được! Bác chủ cứ từ từ xem xét!

Hạng B2
21/4/11
423
524
113
80% xe bán tải ở VN dùng sai mục đích . Xe này hàng ghế sau ngồi ko khác gì tra tấn . Đi phố thì khổ sở vì dàn sau là nhíp nên sóc thôi rồi . Nói chung là ko nên mua nếu ko phải là kinh doanh thực tế chở hàng hàng ngày

• Like
Reactions: xlive
Tập Lái
12/5/19
25
15
3
80% xe bán tải ở VN dùng sai mục đích . Xe này hàng ghế sau ngồi ko khác gì tra tấn . Đi phố thì khổ sở vì dàn sau là nhíp nên sóc thôi rồi . Nói chung là ko nên mua nếu ko phải là kinh doanh thực tế chở hàng hàng ngày
Bác đã chạy xe bán tải lần nào chưa, lần đầu tiên nghe người nói hàng ghế sau bán tải như tra tấn

• Like
Hạng B2
6/2/16
284
101
28
51
Bán tải các xe đời sau này hàng ghế sau ko chật như các đời cũ nữa đâu bác

• Like
Hạng D
30/3/09
1.114
1.198
113
Bác đã chạy xe bán tải lần nào chưa, lần đầu tiên nghe người nói hàng ghế sau bán tải như tra tấn
Nếu là những xe cổ thì đúng thế đó bạn. Thời em còn sinh viên chừng 2002 em dc đi xe công trình của Bố, hình như là Isuzu pickup rất dằn sóc ồn ào sập sệ dù là xe mới của BGT cấp về và ghế 2 rất trật chội. Sau này đi làm thì gặp con ranger đôn nhíp chở mẫu đúc BT thí nghiệm cũng sóc đụng nóc, bẩn hôi dầu. Nhưng thích cái dáng pickup thừ thời xem mấy phim Mỹ và Pickup từ những phiên bản từ 2012 2015 trở lại nay cải thiện nhiều: Về cabin. Cách âm kiểu dáng, option. Độ êm ái và công suất... Pickup vẫn là 1 cái định nghĩa riêng chắc chắn nó phải khác và ưu nhược riêng. Xe vẫn là 1 phương tiện giá trị lớn ở mình thêm nữa là tùy nhu cầu nên ai cần thì nên chạy thử các dòng để so sánh và cảm nhận

• Like
Reactions: Ngoctri
Hạng B2
2/3/11
262
171
58
bác đi Navara EL à, cho em xin ít review với
Em đi Na Sl ké của anh e đó bác ạ, xe em sedan, nhưng e mê bán tải. Em sẽ góp ý về El theo cách nghĩ và thực tế đã chạy SL của em: Máy gào, khá bốc ở tốc độ >40km, hàng ghế sau tương đối thoải mái, có thể độ ngả thêm bao nhiêu tùy thích, tay láy đầm không nhẹ không nặng chạy 120km/h vô tư, đặc biệt đi cao tốc có vẻ không ồn như Camry chắc do xe nó cao hơn nên tiếng mặt đường dội lên ít, nhiên liệu thì chạy dầu nên không phải nghĩ. Đặc biệt El treo sau là liên kết đa điểm nên bác đi Fortuner, Everest thế nào El sẽ gần giống như vậy, không xóc như xe bán tải khác. Và đi bán tải rồi thì không chịu xuống lại sedan hihi

• Like
Reactions: xlive and thachit
Hạng D
1/7/16
1.023
4.895
113
Em đi Na Sl ké của anh e đó bác ạ, xe em sedan, nhưng e mê bán tải. Em sẽ góp ý về El theo cách nghĩ và thực tế đã chạy SL của em: Máy gào, khá bốc ở tốc độ >40km, hàng ghế sau tương đối thoải mái, có thể độ ngả thêm bao nhiêu tùy thích, tay láy đầm không nhẹ không nặng chạy 120km/h vô tư, đặc biệt đi cao tốc có vẻ không ồn như Camry chắc do xe nó cao hơn nên tiếng mặt đường dội lên ít, nhiên liệu thì chạy dầu nên không phải nghĩ. Đặc biệt El treo sau là liên kết đa điểm nên bác đi Fortuner, Everest thế nào El sẽ gần giống như vậy, không xóc như xe bán tải khác. Và đi bán tải rồi thì không chịu xuống lại sedan hihi
Đi sedan thường xuyên lâu lâu đổi gió bán tải thì thấy thế.
Anh đi bán tải lâu rồi chuyển lại sedan sẽ thấy yêu cái sedan quá :), hãy hỏi người ngồi sau chứ đừng hỏi ông lái xe :)

• Like
Reactions: Ngoctri