Hạng C
11/3/11
951
456
63
giá em mua 270.
nội thất không có gì đặc biệt, còn nệm nỉ.
em định làm lại da màu vàng kem. nhưng thấy xe màu xanh dương thấy có vẻ không hợp.
phuộc nhún còn tốt. không biết so với xe các bác thì như thế nào.

Hạng C
6/12/09
556
1
0
Thành phố Hồ chí Minh
seabreaz nói:
Vitara offroad đêêêê....
Lâu quá không thấy bác lên DĐ, bác off chuyên nghiệp quá làm tụi em theo không nổi, mấy chú CH Su bảo bác off mà giữ vợ 2 kinh quá nên các chú vẫn kính trọng xe bác chứ không mần thịt Vịt bác được. Khi nào có chỗ off mini, bác hô hào đàn vịt nhà mình bơi lội thõa thích cái chơi !

Hạng C
6/12/09
556
1
0
Thành phố Hồ chí Minh
pxtanh nói:
giá em mua 270.
nội thất không có gì đặc biệt, còn nệm nỉ.
em định làm lại da màu vàng kem. nhưng thấy xe màu xanh dương thấy có vẻ không hợp.
phuộc nhún còn tốt. không biết so với xe các bác thì như thế nào.
Bác mua Vịt ở đâu ta ? Hay là Vịt của bác Dongzinger ta, nghe co ve giống à nha !

Hạng D
11/12/03
1.208
165
63
46
Hanoi, Vietnam
@bác Hải Mêxehop: em on bằng DT ko hiểu sao ko trả lời topic bên kia được.

Em ra đến HN an toàn. Tốc độ thường chạy la 70km. Cao nhất là 90km/h

Tổng quãng đường là 2100km, (w140km leo dốc đà lạt qua dg Thủy điện Đại Ninh), xăng đổ hết 3m1. Chia ra trung bình khoảng 7l/100km đường trường.

Xe ngon bác ạ tuy nhiên em bị nằm dg ở trên dg lên đà laịt do côn ko nhả hết . Chui vào gầm xiết dây côn thì bị kẹt ko vặn tay được. Mà xe thì ko có cờ lê (khóa) 14 (chỉ có bôk kích) nên phải vẫy xe đi ngược chiều để mượn.

2 ngày cuối em chạy thẳng từ nha trang về. Quãng dg 1300km ngon lành

Hạng C
6/12/09
556
1
0
Thành phố Hồ chí Minh
Hai Nguyen nói:
@bác Hải Mêxehop: em on bằng DT ko hiểu sao ko trả lời topic bên kia được.

Em ra đến HN an toàn. Tốc độ thường chạy la 70km. Cao nhất là 90km/h

Tổng quãng đường là 2100km, (w140km leo dốc đà lạt qua dg Thủy điện Đại Ninh), xăng đổ hết 3m1. Chia ra trung bình khoảng 7l/100km đường trường.

Xe ngon bác ạ tuy nhiên em bị nằm dg ở trên dg lên đà laịt do côn ko nhả hết . Chui vào gầm xiết dây côn thì bị kẹt ko vặn tay được. Mà xe thì ko có cờ lê (khóa) 14 (chỉ có bôk kích) nên phải vẫy xe đi ngược chiều để mượn.

2 ngày cuối em chạy thẳng từ nha trang về. Quãng dg 1300km ngon lành
Vậy là máy ổn đấy chú ơi ! Xe anh cũng chạy đường trường 7 lít/100km. Kinh nghiệm cho thấy thường buổi sáng nổ máy mà vô số liền sẽ có cảm giác xe không cắt côn hết, anh thường đợi ít nhất 2 phút thì chạy vô tư, côn tăng cao quá chạy cũng không "dịu dàng" cái xe lắm. À ! hôm qua anh mới mua cái đèn ốp trần, đã lắp vào 18 bóng led, không bị lóa tài xế, trong xe thì sáng rực như VP, tổng thiệt hại cái đèn 190k, công lắp chú An và chú Phước84 không chiu lấy tiền ( chắc thấy tội nghiệp lão già mà còn mê xe ).

Hạng C
11/3/11
951
456
63
tuyệt nhỉ,
mai mốt bác chỉ em cái đèn.
xe em thì chẳng biết của ai. em mua lại từ một người tên Khang.
Bác Hải nguyên đi chuyến HCM HN hay nhỉ.

Hạng D
11/12/03
1.208
165
63
46
Hanoi, Vietnam
Hic, đèn led ra chợ giời (HN) mua 1000 bóng led lùn + trở + bản mạch về, mượn mỏ hàn hàn 1 lúc là thoải mái bác ạ, hihi

Hạng D
21/3/09
1.021
112
63
Saigon
Mêxehop nói:
seabreaz nói:
Vitara offroad đêêêê....
Lâu quá không thấy bác lên DĐ, bác off chuyên nghiệp quá làm tụi em theo không nổi, mấy chú CH Su bảo bác off mà giữ vợ 2 kinh quá nên các chú vẫn kính trọng xe bác chứ không mần thịt Vịt bác được. Khi nào có chỗ off mini, bác hô hào đàn vịt nhà mình bơi lội thõa thích cái chơi !
Chào bác , em cũng mong ngày nào 4-5 con vitara lao vào chiến khu Minh đạm như hồi đó em , pigeon , red , gatre76 vậy , cuộc chinh phục đó đã là dĩ vãng , nhóm Vitara bây giờ chỉ còn em bám theo nhóm offroad chinh phục những cung đường ...Vitara vẫn manh mẽ vượt qua thử thách ...
Kỳ off qúy 2 này với S wagon bác có đi không ? em cũng đang muốn đi với hội SW mình nhưng kẹt công việc ngày thứ 7 , 18/6 nên chưa dám đăng kí , có thể tối 18 /6 em sẽ đu ra với các bác ấy , nếu bác đi được thì mình gặp nhau và bàn tiếp Vitara offroad nhé !

Hạng C
25/9/03
691
76
28
47
Ho Chi Minh
www.netsolution.vn
@ seabreaz,
Bữa nào họp mặt hội cựu chiến binh Offroad, rồi làm 1 quả trở lại Minh Đạm nhể ! Sáng thứ 7 bác còn hay cafe Dinh không ? lâu quá rồi không gặp bác !
Ưu và nhược của Vitara? Xin mời!!!!

Last edited by a moderator: