Tập Lái
15/9/11
48
3
8
Hôm trước mới lấy xe về, de vào lề thấy cọc tiêu phía sau còn xa, cho lùi thêm tí nữa, nghe một tiếng "Tụp..." xe đứng lại, bước xuống xem, trời ơi, móp 1 lỗ ở đuôi xe. đau hết cả ruột, chỉ tại chưa quen tầm nhìn trong kính chiếu hậu... Khoảng cách trong kính gần hơn so với thực tế.

Hạng B2
5/8/14
475
524
93
48
Hôm trước mới lấy xe về, de vào lề thấy cọc tiêu phía sau còn xa, cho lùi thêm tí nữa, nghe một tiếng "Tụp..." xe đứng lại, bước xuống xem, trời ơi, móp 1 lỗ ở đuôi xe. đau hết cả ruột, chỉ tại chưa quen tầm nhìn trong kính chiếu hậu... Khoảng cách trong kính gần hơn so với thực tế.
Kinh nghiệm thì quý nhưng chí phí thì.. mắc! tốt nhất nên học hỏi kinh nghiệm của người khác để giảm chi phí!:)

Tập Lái
1/4/15
6
0
1
38
Mình thì hay xuống xe quan sát trước khi lùi xe. Bài này rất hay .cảm ơn bạn

Tập Lái
28/2/15
8
5
3
46
Cám ơn bác chủ, bài viết rất bổ ích cho lái mới như em.

Hạng D
11/3/15
1.170
2.579
113
Cái xe chạy ào qua ,tài nào cũng như nhau . Nhưng một cái xe lùi, mình có thể quan sát từ đầu đến cuối ,theo em có thể nói :nhìn cách lùi xe đánh giá đc tính cách,giới tính,tuổi tác,trạng thái tâm lý lúc đó và đươg nhiên là trình lái.....em ko phải thấy bói ,nếu các Bác thử quan sát vài lần sẽ thấy sự đánh giá của mình chính xác trên 50 phần trăm!