Hạng D
5/3/14
2.016
711
113
TPHCM
sao ko lắp camera de nhỉ?
Vì một số người tự tin vì khả năng lái của mình, thêm vào đó là nghĩ nó không cần thiết. Trước đây em cũng có mấy khách nói em tặng gì chứ tặng Camera lùi làm gì? Em cũng đề cập tới những tai nạn khi lùi xe. Cũng may là khách hàng tin em hơn là tin tay lái lụa của mình:d

Tập Lái
10/3/15
34
1
8
42
Đã biết được những nguyên tắc ấy,nhưng nhiều khi mình chủ quan,mà tai nạn nhiều khi cũng do 1 phần chủ quan ấy,cho nên cẩn thận là không bao giờ thừa cả

Hạng B2
17/9/14
129
149
43
34
Bài viết rất bổ ích. Em nghĩ không nên trang bị cảm biến de thì tốt hơn vì sẽ làm mình có tâm lý chủ quan vì khi cài số de xe không "bíp bíp" thì mình cứ nghĩ là đã an toàn nhưng thực tế khi gặp những vật cản mỏng về chiều ngang thì cảm biến de vô dụng.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
13/3/15
3.675
15.470
113
Biên hòa đồng nai
Trước khi có bằng lái mình đã bị một phát con Captiva ltz.,,gặp thằng tài gà mình vừa dắt xe máy tư vỉa hè ra quay đầu chuẩn bị leo lên thì nó de hất xe máy mình ngã rồi chèn lên luôn.,nó vừa de vừa ngăm gái, đóng kính cửa, kết qủa em lôi cổ nó xuống hỏi ông de kiểu j vậy.,nó kêu tại sao thấy nó de mà ko tránh,sao ko lấy tay đập vào hông xe cho nó biết, đang điên em đấm cho hai phát vào mặt xì máu mũi,may người ta cang ko thì nó no đòn.,chẳng một lời xin lỗi lại còn hóng hách,chi trong 3 giây, qúa nhanh qúa nguy hiểm.,văn hóa giao thông kem qúa.,

Tập Lái
13/7/13
28
25
8
38
TPHCM
www.facebook.com
Em thì ngược lại với các bác, em mém cán người khi tiến xe. Post tình huống lên luôn để anh em cùng rút kinh nghiệm khỏi gây ra hậu quả đáng tiếc. Số là khi em dừng lại đổ xăng, lo mãi mê nhìn đồng hồ tính tiền chạy nên không chú ý đến 1 ông anh ăn xin nằm lếch lên phía trước đầu xe để xin mấy xe 2 bánh đậu bên phải phía trên. Chú đổ xăng vừa đóng nắp bình xăng xong thì em chuyển số, chuẩn bị xả thắng tay thì thấy chú đổ xăng đập kính xe ầm ầm. May thật.

Hạng D
16/8/07
1.903
613
113
53
Đọc xong thấy sợ quá. Xe đã có cam de, nay định gắn thêm bộ báo de cho chắc ăn.

Hạng B2
24/10/14
110
23
18
36
cảm ơn bác về bài viết nha, rất phù hợp cho tài xế, nhất là những người mới lái