Thảo Luận Chung Va quẹt nhẹ??

Hạng C
13/6/09
930
15
18
54
TPHCM
anhai555 nói:
Thì mình nói chúng tôi va quệt nhẹ tự giải quyết, các anh thông cảm (cầm tạm 5 xị). Chứ bác tính mình chạy xe hơi mát mẻ, các ảnh cả ngày chạy xe mui trần mưa gió lo cho giao thông thông suốt mà mình tiếc vài xị à.
Giữa vài xị hoặc bị giữ giấy tờ vì làm cản trở GT thì mình nên chọn cách nào nhẹ nhàng hơn. Mình còn biết đi kiếm ăn nữa là...
hihihi bác này thương người quá ta, bác làm trong hội chữ thập đỏ thì phải, đúng thật CSGT việt nam là người có tinh thần nhất thế giới đó, người ta ăn học mong mỏi xin việc ngồi bàn giấy cho mát mẻ, thế mà mấy bác nhà ta cứ nhao ra đường hít khói bụi rầm mưa rãi nắng quả là tinh thần bất hủ đó, chúng ta hãy nêu gương và học tập nhé

Hạng D
28/7/08
2.284
3.716
113
anhai555 nói:
<span style=""color: #ff0000;"">Thì mình nói</span> chúng tôi va quệt nhẹ tự giải quyết, <span style=""color: #ff0000;"">các anh thông cảm (cầm tạm 5 xị)</span>. Chứ bác tính mình chạy xe hơi mát mẻ, các ảnh cả ngày chạy xe mui trần mưa gió lo cho giao thông thông suốt mà mình tiếc vài xị à.
Giữa vài xị hoặc bị giữ giấy tờ vì làm cản trở GT thì mình nên chọn cách nào nhẹ nhàng hơn. Mình còn biết đi kiếm ăn nữa là...

Bác nói thật hay .. đùa!
:cool:

Hạng D
18/4/09
1.317
420
83
P25, Bình Thạnh, HCMC
viktor nói:

Bác nói thật hay .. đùa!
Dạ, là em nói thật ạ. Em làm bên Kiểm định chứ không phải Hội CT đỏ nhưng em thấy mỗi người mỗi nghề, các bác có làm nhà nước, nước ngoài...vẫn muốn tìm kiếm thu nhập thêm bằng cách này cách khác. Lương đày tớ nhân dân (chắc bằng lương Ô-sin) thì lấy đâu ra tiền mà con vẫn đi du học, nhà vài cái cho thuê.
p/s : em không có người nhà anh em gì làm đày tớ nhân dân đâu nhé. :D

Hạng D
5/4/10
4.085
0
38
anhai555 nói:
viktor nói:
Bác nói thật hay .. đùa!
Dạ, là em nói thật ạ. Em làm bên Kiểm định chứ không phải Hội CT đỏ nhưng em thấy mỗi người mỗi nghề, các bác có làm nhà nước, nước ngoài...vẫn muốn tìm kiếm thu nhập thêm bằng cách này cách khác. Lương đày tớ nhân dân (chắc bằng lương Ô-sin) thì lấy đâu ra tiền mà con vẫn đi du học, nhà vài cái cho thuê.
p/s : em không có người nhà anh em gì làm đày tớ nhân dân đâu nhé. :D
Bác này đúng là cao cả, ít ai nghĩ như bác.

Hạng B1
27/10/10
94
16
8
Để trả lời câu hỏi của bác chủ topic, xin trích từ Nghị Định 34-2010 như sau:

Chương II: HÀNH VI VI PHẠM HÀNH CHÍNH, HÌNH THỨC VÀ MỨC XỬ PHẠT
Mục 1: VI PHẠM QUY TẮC GIAO THÔNG ĐƯỜNG BỘ
Điều 8. Xử phạt người điều khiển, người ngồi trên xe ô tô và các loại xe tương tự ô tô vi phạm quy tắc giao thông đường bộ
1. Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
i) Không giữ khoảng cách an toàn để xảy ra va chạm với xe chạy liền trước hoặc không giữ khoảng cách theo quy định của biển báo hiệu “Cự ly tối thiểu giữa hai xe”, trừ các hành vi vi phạm quy định tại điểm i khoản 4 Điều này;

Hạng D
30/9/10
1.166
339
83
viettuan27 nói:
anhai555 nói:
Thì mình nói chúng tôi va quệt nhẹ tự giải quyết, các anh thông cảm (cầm tạm 5 xị). Chứ bác tính mình chạy xe hơi mát mẻ, các ảnh cả ngày chạy xe mui trần mưa gió lo cho giao thông thông suốt mà mình tiếc vài xị à.
hihihi bác này thương người quá ta, bác làm trong hội chữ thập đỏ thì phải, đúng thật CSGT việt nam là người có tinh thần nhất thế giới đó, người ta ăn học mong mỏi xin việc ngồi bàn giấy cho mát mẻ, thế mà mấy bác nhà ta cứ nhao ra đường hít khói bụi rầm mưa rãi nắng quả là tinh thần bất hủ đó, chúng ta hãy nêu gương và học tập nhé

Bác ơi 1 người 5 xị 2 nguời 1 chai ,rồi 3 người.... mà em thấy chỉ  buổi sáng thôi xxx kiếm chắc kg dưới 10 người , .

Hạng D
25/11/09
4.271
16
38
CADIVI
XXX chẳng dại gì dính vào chuyện đó đâu , em thấy quẹt xe kêu XXX tới , họ bảo mình tự giải quyết đi , còn nếu mình không chịu thì họ mới bắt tay vào đo kiểm , biện bản....