Thảo Luận Chung Va quẹt nhẹ??

Hạng D
18/11/10
1.063
14.694
113
Hai ôtô va quẹt nhẹ với nhau, 2 bác tài xuống xem xét rùi thoả thuận đánh xe vào lề bàn típ. Đang mở cửa xe leo lên thì xxx nhào ra...Các bác cho hỏi trong tình huống này thì xử lý sao ợ?

Hạng C
19/2/09
691
2
0
Chả xxx nào nhào vô đâu. Va quẹt nặng họ còn khuyến khích 2 bác tài tự thoả thuận với nhau nữa là va quyẹt nhẹ. XXX chỉ nhào vô chỉ khi có bên bị hại khiếu nại, còn không có bên bị hại thì xxx đâu có ý nghĩa gì, trừ phi hai bác tài này vi phạm luật giao thông.

Hạng D
18/11/10
1.063
14.694
113
Va quẹt thì có 1 bác (hoặc cả 2) vi phạm luật rùi! xxx nhào vô bắt lỗi kiếm ăn thì sao ợ?

Hạng C
20/3/08
860
4
18
không cho nó ăn,hai tài dắt nhau đi nhậu,xe lỡ trầy lỡ móp rồi,về tự tút lại thôi.

Hạng D
18/11/10
1.063
14.694
113
Ý em là làm cách nào để không cho nó ăn á. Luật có quy định gì không? Ví như 2 bên không có yêu cầu thì CA không được quyền can thiệp.
Hay em cụ thể như vầy: Xe trước dừng đỏ, xe sau ủi nhẹ tới, móp đít móp đầu, 2 bên xuống xe thoả thuận ok, đánh qua ngã tư tấp vào lề. xxx đứng chốt nhào ra "tôi thấy anh ủi đít người ta, vi phạm luật"...chịu phải không các bác?
Còn trường hợp xxx không chứng kiến, va chạm xảy ra trong vòng xoay chẳng hạn, chuẩn bị lên xe vọt đi thì xxx đi tuần thấy nhào vô. Cái này cãi sao để hok cho nó ăn?

Hạng D
18/4/09
1.317
420
83
P25, Bình Thạnh, HCMC
Thì mình nói chúng tôi va quệt nhẹ tự giải quyết, các anh thông cảm (cầm tạm 5 xị). Chứ bác tính mình chạy xe hơi mát mẻ, các ảnh cả ngày chạy xe mui trần mưa gió lo cho giao thông thông suốt mà mình tiếc vài xị à.
Giữa vài xị hoặc bị giữ giấy tờ vì làm cản trở GT thì mình nên chọn cách nào nhẹ nhàng hơn. Mình còn biết đi kiếm ăn nữa là...

Hạng D
1/4/08
2.242
32
48
Saigon
otosaigon.com
Tamagochi nói:
Chả xxx nào nhào vô đâu. Va quẹt nặng họ còn khuyến khích 2 bác tài tự thoả thuận với nhau nữa là va quyẹt nhẹ. XXX chỉ nhào vô chỉ khi có bên bị hại khiếu nại, còn không có bên bị hại thì xxx đâu có ý nghĩa gì, trừ phi hai bác tài này vi phạm luật giao thông.

Bác nói chính xác.