Hạng C
18/5/20
714
1.032
93
Vấn đề là: thiết kế ban đầu của làn đường là dành cho tình huống khẩn cấp, xe dừng lại. Sau đó làn đường đó được tận dụng cho xe máy lưu thông. Tuy nhiên không chỉnh sửa lại vạch kẻ đường nên thành ra xe máy vi phạm luật.
Chốt: xe máy tìm đường khác đi cho khỏi bị phạt

• Haha
Reactions: 3Khía_CàKhịa
Hạng F
29/10/14
8.543
11.229
113
Em đang hỏi là chủ thớt Thuy89 nói về gì, vì đến giờ em đọc chưa hiểu, sai hay đúng ... Hay mở thớt xong rồi mặt kệ ?

Do đó em cần hỏi là vấn đề gì ? sai đúng thế nào để em chia sẽ thôi ...
Copy tùm lum chứ viết gì.

• Like
Reactions: Osin and dslkhodau
Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Vấn đề là: thiết kế ban đầu của làn đường là dành cho tình huống khẩn cấp, xe dừng lại. Sau đó làn đường đó được tận dụng cho xe máy lưu thông. Tuy nhiên không chỉnh sửa lại vạch kẻ đường nên thành ra xe máy vi phạm luật.
Chốt: xe máy tìm đường khác đi cho khỏi bị phạt.
Đã cho 2b lưu thông đường dừng khẩn cấp mà đi bắt vạch xương cá này...là vớ vẩn. Gặp tui hỏi lại, csgt chạy sao mà không cán vạch....ú ớ ngay.

Hạng F
28/8/19
6.711
11.416
113
Palm Beach, Florida, US
Nó nói ra thì buồn, có ức thì cũng chỉ hại thân nhưng nó là thực tế ở cái XH nói chung hay GT nói riêng Vn mình.... Đó là rất nhiều bất hợp lý bất công nhưng đám xxx chó vàng rất thích canh me vào đó để cướp hợp pháp. Nói ra chả được mẹ gì có khi còn bị gán tội...

• Haha
Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Nó nói ra thì buồn, có ức thì cũng chỉ hại thân nhưng nó là thực tế ở cái XH nói chung hay GT nói riêng Vn mình.... Đó là rất nhiều bất hợp lý bất công nhưng đám xxx chó vàng rất thích canh me vào đó để cướp hợp pháp. Nói ra chả được mẹ gì có khi còn bị gán tội...
Cách đây 20 năm mình đi 2b lane trong đường Lê Duẩn Q.1. Bus qua mình, tấp vô lề cho khách xuống. Mình phải chuyển ra ngoài. Phía trước anh csgt, bước ra chặn đầu chỉ vô lề. Chào xong, bảo là anh đi vào làn ô tô. Phạt 50K. Tôi hỏi lại, vậy tôi phải dừng chờ bus à. Hay đi thế nào, để không lấn làn ,anh chỉ dùm? Anh ta ..ú ớ...thôi cho anh đi. Khà khà...

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng F
28/8/19
6.711
11.416
113
Palm Beach, Florida, US
Cách đây 20 năm mình đi 2b lane trong đường Lê Duẩn Q.1. Bus qua mình, tấp vô lề cho khách xuống. Mình phải chuyển ra ngoài. Phía trước anh csgt, bước ra chặn đầu chỉ vô lề. Chào xong, bảo là anh đi vào làn ô tô. Phạt 50K. Tôi hỏi lại, vậy tôi phải dừng chờ bus à. Hay đi thế nào, để không lấn làn ,anh chỉ dùm? Anh ta ..ú ớ...thôi cho anh đi. Khà khà...
À, trả lời đơn giản "_Là anh phải chờ bus nhé!" Có thắc và mắc gì anh cứ gởi đơn chờ các đồng chí lãnh đạo giải quyết còn việc của Tôi là phải phạt anh vì tội "lưu thông trên phần đường không được phép theo khoản abc, điều xyz...luật GTĐB nhé!

• Haha
Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
À, trả lời đơn giản "_Là anh phải chờ bus nhé!" Có thắc và mắc gì anh cứ gởi đơn chờ các đồng chí lãnh đạo giải quyết còn việc của Tôi là phải phạt anh vì tội "lưu thông trên phần đường không được phép theo khoản abc, điều xyz...luật GTĐB nhé!
Bác chuẩn bị nhận bằng khen CS thi đua xuất sắc nhá...khà khà

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
28/8/19
6.711
11.416
113
Palm Beach, Florida, US
Bác chuẩn bị nhận bằng khen CS thi đua xuất sắc nhá...khà khà
Tôi chả cần bằng khen, chỉ biết là CSCA thì luôn ghi trong tim 8 chữ vàng... Vì nước quên thân, vì dân phục vụ! Thế thôi!
Mà nói nhiều làm gì, 1 là bánh mì, 2 là đóng phạt...nhanh lên Tôi còn làm nhiệm vụ!

Hạng D
20/9/16
1.795
2.310
113
thì đúng là phải chờ xe buýt chứ gì nữa, cứ ngồi lên cái xe máy là cắm đầu cắm cổ chạy, chạy sai thì cãi, tai nạn xảy ra thì đổ thừa xe lớn

Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
thì đúng là phải chờ xe buýt chứ gì nữa, cứ ngồi lên cái xe máy là cắm đầu cắm cổ chạy, chạy sai thì cãi, tai nạn xảy ra thì đổ thừa xe lớn
Vạch rời, không phải vạch liền nha bạn. Bus nó đậu đó luôn là phải sắp hàng chờ hè....Tào lao.