Hạng D
15/9/17
2.726
2.107
113
39
Đường quốc lộ, đang chạy ngon lành, tự nhiên có vạch xương cá nhô ra. Không biết để làm cái gì, có tác dụng gì?

Hạng D
20/9/16
1.766
2.253
113
Vạch rời, không phải vạch liền nha bạn. Bus nó đậu đó luôn là phải sắp hàng chờ hè....Tào lao.
có xe buýt nào đậu luôn tới sáng không? cãi cùn. Vạch liền hay vạch rời gì cũng là lấn lane, ko nói nhiều.

Hạng F
29/10/16
11.499
21.747
113
Pháp
Nó nói ra thì buồn, có ức thì cũng chỉ hại thân nhưng nó là thực tế ở cái XH nói chung hay GT nói riêng Vn mình.... Đó là rất nhiều bất hợp lý bất công nhưng đám xxx chó vàng rất thích canh me vào đó để cướp hợp pháp. Nói ra chả được mẹ gì có khi còn bị gán tội...
Cái nầy cũng tuỳ, em lái ở VN từ 2B cho đến 4B, từ bắc .. ở HN vào trong nam ở SG, cứ lái trúng luật thôi, đi ngang mấy anh CA cũng đâu có gì đâu . và cũng chưa từng bị dính

Nói đúng là 99% CA bắt đúng, nhưng người trái luật thì lại muốn hối lộ thế thành thói quen

Thứ hai , là khi cầm lái phải biết luật mà người VN mình thì chích phạm luật, lách luật. Thử hỏi bác Tủn ở Mỹ dám vượt đèn đỏ mặc dầu đường vắng hay không có cảnh sát không ?

Do đó cái khó là người VN biết tuân thủ trước, thí dụ 2B thì tha hồ mà đi ngược chiều, vượt đèn, quẹo cắt đầu vô ý thức, đừng nói đến lạng lách,
Về điều luật đường bộ thì mù mờ, theo cảm tính mà thôi. Và chắc chắn 100% các bác lài 4B ở VN đều từ bằng lái 2B lên , do đó tư duy 2B lại dùng cho 4B. Em không nói em hay, ngoại trừ lúc nhỏ em đi xe đạp, và bằng lái đầu tiên là 4B, do đó tư duy em dù có lái 2B cũng dùng tư duy 4B mà lái (và dỉ nhiên 2B lái dở ẹt) ..

Hạng D
4/9/13
1.284
1.118
133
Vạch xương cá là nơi CSGT đậu xe phạt người khác á.... Ngay đường dẫn cao tốc gần Đỗ Xuân Hợp gặp hoài.... túm mấy anh đang 120 về 80 không kịp á ;)

• Haha
Reactions: 3Khía_CàKhịa