Hạng B2
1/1/15
169
430
63
Saigon
Con sâu gặm tiền... điều tiết giao thông, bảo đảm an ninh trật tự... cái quái gì?! Chỉ lợi dụng sơ hở để gặm tiền chứ có phải lỗi của người tham gia giao thông đâu?! Ai lâu lâu đi đường này thì dính chắc.
Cám ơn bác chủ đã cảnh báo.

• Like
Reactions: Superhulk
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
vachquaydau-png.726445

Có sai gì đâu?
Đây chỉ là mũi tên chỉ đường cho phép quay đầu trên các đoạn hở của QL. Có đầy ra ở QL về miền tây.
Ko có biển 411 thì ko phạt được nhé.
Lần sau bác cứ xin biên bản rồi úp cái clip này cho PC 67 khiếu nại.
Mấy thằng xxx này tối trời chặn xe bắt bậy kiểu này gây nguy hiểm, có ngày bị xe tải cán chết toi.
Share mạnh lên báo VNE đi bác chủ.

Hạng D
28/7/16
1.692
2.428
113
Chào các bác, tối qua em có đi từ Tây Ninh về, vừa xuống cầu An Hạ 1 chút thì có 1 khúc quay đầu mà trước đó không có vạch mắt võng hay bảng 411 gì hết. Các bác xem video
Khúc này oto chạy 80 nên em đang đạp 75 km/h và vượt chiếc 45 chổ đang lách vào trong.
Chạy với tốc độ này thì em cũng không để ý là có vạch quay đầu mà nếu có thấy cũng chẳng chuyển làn kịp.
View attachment 726445
Thế là em bị rọi đèn như hình, các anh áo vàng thông báo lỗi đi sai làn đường. Làn đó chỉ dành cho quay đầu. Lỗi này giam bằng 2 tháng.
Em nói cái này lỗi không tuân thủ vạch kẻ đường. Anh ấy cứ hù em là không đi đúng làn đường.

Lỗi này viết BB hình như đâu đó 150K mà em cũng không rành khúc này, lúc đó cũng quên mất mở CAM xem lại.
Em biết đi sai chổ này rồi nên em đưa 2 xị đi cho nhanh mà nó éo thèm lấy, nó kêu đưa giấy tờ kiểm tra
Sau khi kiểm tra đủ giấy tờ nó lấy 2 xị và vẫn kêu lỗi này giam bằng 2 tháng.

Em biết nó hù rồi nên thôi không thèm cãi nữa lấy giấy tờ và lên xe đi, thấy nguyên 1 hàng dài 4 bánh bị lỗi như em nhiều lắm.

Điều em muốn nói ở đây là lò bánh mì này hoạt động buổi tối thiệt là hiệu quả. Vì cái kiểu vẽ vạch quay đầu mà không có vạch mắt võng để mình lưu ý từ xa, khi chạy tới nơi với tốc độ đó là muộn rồi.

Với lần đầu em bị vịn lỗi này nên chưa có kinh nghiệm nói chuyện với các anh ấy. Em thấy các anh ấy toàn vòng vo hỏi làm gì, nhà ở đâu? đi đâu? và hù chuyển từ lỗi nhỏ sang lỗi to. Có cách nào tìm kiếm sự trợ giúp chính quy để mình đóng góp ngân sách một cách chính đáng mà không bi các anh ấy hù như vậy nữa?
Các bác cho em lời khuyên ạ.
Hôm qua em cũng đi ngang đây khoảng 5h hơn và cũng chạy giống bác, lúc chạy qua cũng thấy lạ vì ko có biển 411 thì chạy thế éo nào đc

Hạng D
28/7/16
1.692
2.428
113
Bác đừng lên giá bánh mì chứ, có 2 ổ bánh mì thôi...

Vạch mắc võng hoặc tiểu đảo để cảnh báo từ xa giúp mình biết có làn quay đầu để chuyển lane khi gần đến giao lộ. Đằng này không có gì hết nên em chạy thẳng tốc độ đang tầm 75km/h sau chuyển làn kịp. Làm tốn bánh mì.
Ko phải vạch mắt võng đâu, là vạch kênh hóa dòng xe dạng gạch chéo, có thêm 1 dạng nữa là dạng xương cá
Vạch quay đầu mà không có tiểu đảo cảnh báo trước đó hướng lưu thông từ cầu An Hạ về An Sương

• Like
Reactions: _DuyHuynh_
Hạng D
28/7/16
1.692
2.428
113
vachquaydau-png.726445

Có sai gì đâu?
Đây chỉ là mũi tên chỉ đường cho phép quay đầu trên các đoạn hở của QL. Có đầy ra ở QL về miền tây.
Ko có biển 411 thì ko phạt được nhé.
Lần sau bác cứ xin biên bản rồi úp cái clip này cho PC 67 khiếu nại.
Mấy thằng xxx này tối trời chặn xe bắt bậy kiểu này gây nguy hiểm, có ngày bị xe tải cán chết toi.
Share mạnh lên báo VNE đi bác chủ.
Cãi sao bác, tìm trong QC ko thấy chỗ nào nói là vạch 9.3 này phải đi chung với bb R.411

• Like
Reactions: Latumi
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Cãi sao bác, tìm trong QC ko thấy chỗ nào nói là vạch 9.3 này phải đi chung với bb R.411
Nếu có biển 411 thì bắt buộc phải có vạch 9.3 đi kèm, khi đó mới bắt buộc phải đi đúng làn đường.
TH bác chủ đi nếu ko biển 411 thì ko phạt được.
Với tốc độ cho phép 80km/g ở làn ngoài cùng đó, tới lúc thấy vạch mũi tên đó làm sao chuyển làn được? Thánh cũng khóc!

Biển số R.411 "Hướng đi trên mỗi làn đường phải theo"
a) Để báo hiệu cho người tham gia giao thông biết số lượng làn đường trên mặt đường và hướng đi trên mỗi làn đường theo vạch kẻ đường, phải đặt biển số R.411 "Hướng đi trên mỗi làn đường theo vạch kẻ đường". Biển sử dụng phải phối hợp với vạch kẻ đường (loại vạch 9.3: vạch mũi tên chỉ hướng trên mặt đường). Tùy theo tình hình thực tế về số lượng làn đường và hướng đi trên mỗi làn đường mà có ký hiệu phù hợp. Biển có tác dụng bắt buộc người tham gia giao thông phải đi đúng làn đường đã được chỉ dẫn hướng phù hợp với hành trình của xe;

Vạch 9.3 có tác dụng bắt buộc phải đi đúng làn thì phải đi kèm với biển 411. Nếu ko có biển 411 thì nó có thể được sử dụng để xác nhận hướng giao thông.

a) Vạch 9.3: Vạch mũi tên chỉ hướng trên mặt đường
Áp dụng: Vạch mũi tên chỉ hướng trên mặt đường được sử dụng để chỉ hướng xe phải đi. Mũi tên chỉ hướng chủ yếu sử dụng ở các nút giao có tách nhập làn và trên đường có nhiều làn xe. Mũi tên cũng có thể được sử dụng cho các phần đường xe chạy một chiều để xác nhận hướng giao thông.

Hạng F
27/6/12
5.023
11.757
113
Nếu có biển 411 thì bắt buộc phải có vạch 9.3 đi kèm, khi đó mới bắt buộc phải đi đúng làn đường.
Với tốc độ cho phép 80km/g ở làn ngoài cùng đó, tới lúc thấy vạch mũi tên đó làm sao chuyển làn được? Thánh cũng khóc!

a) Để báo hiệu cho người tham gia giao thông biết số lượng làn đường trên mặt đường và hướng đi trên mỗi làn đường theo vạch kẻ đường, phải đặt biển số R.411 "Hướng đi trên mỗi làn đường theo vạch kẻ đường". Biển sử dụng phải phối hợp với vạch kẻ đường (loại vạch 9.3: vạch mũi tên chỉ hướng trên mặt đường). Tùy theo tình hình thực tế về số lượng làn đường và hướng đi trên mỗi làn đường mà có ký hiệu phù hợp. Biển có tác dụng bắt buộc người tham gia giao thông phải đi đúng làn đường đã được chỉ dẫn hướng phù hợp với hành trình của xe;

Vạch 9.3 có tác dụng bắt buộc phải đi đúng làn thì phải đi kèm với biển 411. Nếu ko có biển 411 thì nó có thể được sử dụng để xác nhận hướng giao thông.

Áp dụng: Vạch mũi tên chỉ hướng trên mặt đường được sử dụng để chỉ hướng xe phải đi. Mũi tên chỉ hướng chủ yếu sử dụng ở các nút giao có tách nhập làn và trên đường có nhiều làn xe. Mũi tên cũng có thể được sử dụng cho các phần đường xe chạy một chiều để xác nhận hướng giao thông.
Nó cũng chung chung vầy chắc chưa đủ cãi bác ơi. Chưa có ý là không biển thì không phạt.

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Nó cũng chung chung vầy chắc chưa đủ cãi bác ơi. Chưa có ý là không biển thì không phạt.
Ko có cái biển trước đó vài chục mét, thấy được cái mũi tên đó chuyển chết liền!
Cứ nhẹ nhàng, từ tốn, khoan thai xin cái bb, nói nó ghi đúng lỗi là đi thẳng sau vạch mũi tên quay đầu chổ hở QL (ko phải giao lộ nha), ko có biển 411 đi kèm. Có clip kèm đố nó dám lập.

Hạng D
28/7/16
1.692
2.428
113

Em hiểu là có biển 411 thì phải có vạch 9.3, trong QC ghi rõ ràng rồi. Em đang hỏi trường hợp ngược lại, em chỉ thấy là mình đang suy luận chứ chưa có quy định nào cụ thể trong trường hợp này. Mọi lý lẽ về tình em đều hiểu, quan trọng là cái lý để trao đổi với xxx
"Mũi tên cũng có thể được sử dụng cho các phần đường xe chạy một chiều để xác nhận hướng giao thông" trường hợp này ko phải đường 1 chiều, sao bác dẫn cái này vào đây