Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
5/5/15
1.243
4.461
113
Bác chủ ơi, em nghe giang hồ bán hàng bảo cái bản bác đang chạy lên giá đó. Bác chán chưa, có bán hông? Có vài anh em đang đợi xe lướt của bác đó. :D:D:D

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Bác chủ ơi, em nghe giang hồ bán hàng bảo cái bản bác đang chạy lên giá đó. Bác chán chưa, có bán hông? Có vài anh em đang đợi xe lướt của bác đó. :D:D:D
Chắc anh Mit lên giá để các đại gia thấy ẽm là xe "xịn", mới bỏ tiền mua.

Em nghĩ PSAN 4x4 ra giấy tròm trèm 2 tỷ là đắt như tôm tươi. Thậm chí người ta phải chi thêm 5-10% huê hồng mới có xe.

Hạng C
22/3/08
718
692
93
53
Chắc anh Mit lên giá để các đại gia thấy ẽm là xe "xịn", mới bỏ tiền mua.

Em nghĩ PSAN 4x4 ra giấy tròm trèm 2 tỷ là đắt như tôm tươi. Thậm chí người ta phải chi thêm 5-10% huê hồng mới có xe.
Em cũng nghĩ thế. Hehe

• Like
Reactions: badmonkey
Hạng C
22/3/08
718
692
93
53
Em nghĩ có 2 lý do :
1. Bản 4x4 "chắc là" cũng hút khách, tuy kô so được với các dògn khác nhưng so với PS cũ thì khá hút nên họ kô có áp lực giảm giá.
2. Outlander sport 3 tháng đầu năm bán đc có 5 xe, vì khoảng cách giá giữa Outlander và PSAN quá gần, khi đó chẳng ai dại gì mà đi mua outlander nữa cả. Nên Mit định tăng giá PSAN để tạo khoảng cách và phân khúc cho Outlander.

Hạng D
5/5/15
1.243
4.461
113
Em nghĩ có 2 lý do :
1. Bản 4x4 "chắc là" cũng hút khách, tuy kô so được với các dògn khác nhưng so với PS cũ thì khá hút nên họ kô có áp lực giảm giá.
2. Outlander sport 3 tháng đầu năm bán đc có 5 xe, vì khoảng cách giá giữa Outlander và PSAN quá gần, khi đó chẳng ai dại gì mà đi mua outlander nữa cả. Nên Mit định tăng giá PSAN để tạo khoảng cách và phân khúc cho Outlander.
Mục 1 >> có lẽ đúng, mà chắc ra giấy luôn khoảng 2 tỷ còn ngon nữa :p
Mục 2 >> hổng phải bác ui, VAMA (gửi kèm báo cáo tháng 3/17) họ bảo tháng 3/2017 PSAN chỉ bán được 39 chiếc còn Outlander thì ..... số ngược lại là 93 chiếc. Nhìn chung, em và bác đều đi xe Mit, là dại tất chớ hổng phải mình em đâu.:D:D:D

Attachments

• Like
Reactions: truong195
Hạng B2
26/6/07
396
336
63
53
Quận 9, TP.Hồ Chí Minh
Em nghĩ có 2 lý do :
Em thì thấy khó,
Mặc dù tăng giá cũng là cách định vị sản phẩm nhưng nên làm từ trước, giờ tăng NTD sẽ nghĩ sp đắt hơn so với trước. Giá Cao > giảm cái rụp > tăng lại...: có gì đó sai sai ?!
Mặt khác, với vị thế hiện nay, tăng giá chưa chắc tăng doanh số ( khó có khẳ năng) mà để làm " màu" giống anh 3.2 Ev của Ford thì càng làm chúng ta xa nhau ( xe và chồng :) ).
Hay Mit có ý đồ gì khác, em đành ngồi xem.
CRV mới, CX 5-9 mới, ...và nhiều em hot girl mới sắp về sẽ là điều bận tâm thêm khi giá Mit tăng.
Out và PJAN có đối tượng khách riêng, nếu Out hoặc là 5 hoặc là 5+2 nhưng được điều chỉnh thì chưa chắc em chọn PJ, với ý kiến của em.
Bản 4*2 PJAN lại giảm khá, nhưng ít khách mua, giá đang tròn trèm 1,4 tỷ, ngang với anh out 2.4 CVT.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
22/3/08
718
692
93
53
Em chịu. Kô phân tích đc động thái của Mit. Haha. Em nghĩ giá 4x2 vậy là cũng ổn rồi. Tròm trèm 1.4tỉ cho một chiếc xe có nội ngoại thất như PSAN 4x2 là kô tệ chút nào.

• Like
Reactions: namtuong
Hạng C
22/3/08
718
692
93
53
Mục 1 >> có lẽ đúng, mà chắc ra giấy luôn khoảng 2 tỷ còn ngon nữa :p
Mục 2 >> hổng phải bác ui, VAMA (gửi kèm báo cáo tháng 3/17) họ bảo tháng 3/2017 PSAN chỉ bán được 39 chiếc còn Outlander thì ..... số ngược lại là 93 chiếc. Nhìn chung, em và bác đều đi xe Mit, là dại tất chớ hổng phải mình em đâu.:D:D:D
Bác đi Mit bác thấy dại chớ em thì hem thấy em dại. Hehe. Mua fortủn thì thôi dẹp vì nhiều lý do, mua CX9 thì thêm 500tr nữa cho một chiếc xe em kô ưng ý lắm em cũng dẹp. Vì rất nhiều lý do mà em chỉ có thể chọn đc mỗi PSAN chứ kô phải đơn thuần máy móc hộp số.

• Like
Reactions: namtuong
Status
Không mở trả lời sau này.