Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong
RE: Vài cảm nhận về SF HMV 2.2 CDRi trong chuyến sang Lào

@anger: xe bác của HMV đợt 1 hả? vậy là ko có VDC(hay ESP)???[8|]

Hạng B2
1/9/04
283
1
18

Trích đoạn: kanz_min
đường gì mà bóng lộn thế ???[8|] mưa hả bác, vậy mà bác cua 60km/h??? xe ko VDC ??? thế thì quá tuyệt

Nói chuyện đến VDC, chuyến Off Mũi né tuần rồi em có thử 1 đoạn (VDC off) khúc chạy sát biển từ Mũi Né ra Lương Sơn. Vợ em là người cảm nhận được ngay những lúc ôm cua trên 80km/h và hỏi: Sao xe bồng bềnh thế? :D:D:D

Hạng B2
28/12/07
480
3
18

@kanz_min: em chẳng biết đợt mấy, chỉ biết là lấy tháng 12/2007 (ngay sau đợt giảm 10% thuế nhập khẩu).
Không có VDC (hình như công tắc của nó nằm cạnh công tắc đèn gầm thì phải)
@thanhmap: đi nhiều người chứ bác, ai dám đi một mình tui chít liền:D

Last edited by a moderator:
npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Cái đường này nhìn dễ bị sạt lở mùa mưa lắm bác ui :)

Hạng B2
28/12/07
480
3
18

Trích đoạn: npt

Cái đường này nhìn dễ bị sạt lở mùa mưa lắm bác ui :)
Đúng rùi bác, mùa mưa sạt lở thường xuyên. Thế cho nên những chổ hay sạt lở lúc nào cũng có 1 chiếc xe ủi trực chiến.
Đây là cung đường do VN làm. Xe thớt chở gỗ khai thác được từ Lào về Vn ầm ầm, chẳng biết con đường này thọ được bao lâu!

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

Trích đoạn: angler

@kanz_min: em chẳng biết đợt mấy, chỉ biết là lấy tháng 12/2007 (ngay sau đợt giảm 10% thuế nhập khẩu).
Không có VDC (hình như công tắc của nó nằm cạnh công tắc đèn gầm thì phải)
@thanhmap: đi nhiều người chứ bác, ai dám đi một mình tui chít liền:D

ô vậy là xe bác ko trang bị VDC mà vào cua 60km/h vẫn ko xi nhê gì cơ ạ??? ^^ vậy sao đợt hè năm ngoái em thử xe bà cô 40km/h vào đã thấy sợ rồi, nhưng ngược lại Vera em vào 60 cũng ko thấy sợ gì ^^ chắc tại chiều dài cơ sở lớn hơn ^^

Hạng B2
28/12/07
480
3
18

Trích đoạn: kanz_min
ô vậy là xe bác ko trang bị VDC mà vào cua 60km/h vẫn ko xi nhê gì cơ ạ??? ^^ vậy sao đợt hè năm ngoái em thử xe bà cô 40km/h vào đã thấy sợ rồi, nhưng ngược lại Vera em vào 60 cũng ko thấy sợ gì ^^ chắc tại chiều dài cơ sở lớn hơn ^^
Chắc tại em liều mạng cua thử thôi:D
Xe em lúc đó tổng tải 5 người chắc là nó đầm hơn chăng?!

Chi hội phó SFC

Em vừa đi ĐỀN THƯỢNG Ba vì tuần trước , dù không có thấy nút chế đổ đổ đèo khi xuống dốc em cài số 1 mà dốc cao vậy mà no không chạy quá 15km/h , nhiều cho phải tăng lên số 2 cho nhanh , quá an toàn luôn ,

Hạng B2
16/2/06
224
0
16
Vuong quoc xe hoi

Có xe trang bị VDC chỉ chạy trong phố thôi cũng đã bị lật rồi, cần gì phải chờ đến lúc đi đèo hay vào cua, chỉ có ai mới biết lái xe thì cần cái này nhất thôi

Hạng B1
28/2/08
54
0
0
Phú Thọ

Bác Hieu nói chí phải. Lật hay ko là do lái xe là chính chứ VDC gì chứ đang chạy >80km
có trướng ngại bất ngờ thì Quang Tèo hết. Tiện đây các bác cho hỏi các tài đã cho người khác cầm lái rồi tự mình xuống hành ghế 3 ngồi thử chưa. có tiếng ì ì ì ong đầu ko nhỉ