Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Con xe hạng 2-3 của Nhụt thôi mà mí a, bên bọn Mazda tổng hãng biết đc thớt lau bóng bi, liếm cột này chắc mí ảnh thung thướng lắm.
Vẫn cái kiểu nói chuyện Tào lao của fan cuồng Honda, đúng là bản tính xấu xa khó thay đổi, vì nồi cơm của mình sẵn sàng nói láo đặt điều hại người khác.

CX5 bán tốt quá, thêm CX8 nữa nên CRV rớt hạng, thành thử bán phụ kiện Honda không tốt lắm phải không?

Tập Lái
8/3/14
1
7
3
Tôi cũng đã mua thêm chiếc gầm cao CX8, sau khi đi được 2 tháng đành phải để lại cho đồng nghiệp trong cơ quan vì ko thể nào chịu được mùi xe, mặc dù đã làm đủ mọi cách, quay lại với chiếc camry thân thiết. Tôi dùng xe hơi cũng được hơn 10 năm, trải qua ford, lexus, toyota. Nói chung là với tầm giá đó thì CX8 rất ok. Tôi chạy hỗn hợp khoảng 11,7l/100 km, đường đi làm thường xuyên kẹt xe.

Tập Lái
15/8/18
25
12
3
41
Em đồng ý với chủ thớt, nhưng về thẩm mỹ thì CX8 đúng là tỉ lệ dài x rộng chưa hợp lý, kể ra rộng khoảng 1.86 sẽ đẹp hơn. Còn giờ nhìn mông đẹp hơn là nhìn đầu :)
Vụ xăng cộ thì em đã đi cả Camry 2.5Q mà trong phố ở HN còn chả dưới 12l nói gì San máy xăng, còn máy dầu đổi lại thì đi vài năm sẽ ồn, hôi và ko thân thiện môi trường.

Hạng B2
9/5/17
411
677
118
Xe nào về tay Thaco lắp cũng thấy có vấn đề từ chất lượng lắp ráp, options "để cho có" bởi thiết kế ngu như trong bài đề cập hay vấn đề kinh doanh tá lả từa lưa gây khó chịu cho khách hàng. Cảm giác Thaco chỉ biết lắp và lắp xe thôi mà không biết tư vấn hay yêu cầu hãng mẹ có những thay đổi cho phù hợp hơn với thị trường VN vậy.

• Like
Reactions: hungvuong70
Hạng B2
8/4/07
193
171
43
Ý e trả lời cho ly do sao mazda k bán bản dầu ở vn.
Tại vì chất lượng dầu diesel ở VN rất có vấn đề mà động cơ Mazda hơi nhạy cảm với xăng dầu bẩn . Đây cũng là lý do các hãng xe sang cũng gần như ko có phiên bản máy dầu tại VN .

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.490
2.253
113
48
TP.HCM
Hihi..cảm ơn bác.
Em chạy cả CX5 2.0 Luxury 2019 và CX8 Pre 2019
Cảm nhận ổn và êm, da ghế CX8 rất tốt, gần 30k km mà chưa tì vết gì.
Các bác khác chê khen thì phải có xe hay trải nghiệm đủ lâu sẽ hay hơn, chứ không sẽ sa vào suy luận rồi chấp nhau mà chẳng có cơ sở gì cả.

Hạng D
24/8/07
1.665
2.730
113
Xe nào về tay Thaco lắp cũng thấy có vấn đề từ chất lượng lắp ráp, options "để cho có" bởi thiết kế ngu như trong bài đề cập hay vấn đề kinh doanh tá lả từa lưa gây khó chịu cho khách hàng. Cảm giác Thaco chỉ biết lắp và lắp xe thôi mà không biết tư vấn hay yêu cầu hãng mẹ có những thay đổi cho phù hợp hơn với thị trường VN vậy.
Miễn túi khí bung cứu người dc rồi bạn, mạng ng là trên hết, bạn có hiểu không???
Kdoanh tào lao thì Thaco bắt chước Honda đó bạn, đợt crv 2.4 về bữa trc bữa sau giảm 200tr té ghế hết, bạn có nghe tới ko???
Mà thôi thấy bạn tào lao quá...hehe

Hạng D
24/8/07
1.665
2.730
113
Hihi..cảm ơn bác.
Em chạy cả CX5 2.0 Luxury 2019 và CX8 Pre 2019
Cảm nhận ổn và êm, da ghế CX8 rất tốt, gần 30k km mà chưa tì vết gì.
Các bác khác chê khen thì phải có xe hay trải nghiệm đủ lâu sẽ hay hơn, chứ không sẽ sa vào suy luận rồi chấp nhau mà chẳng có cơ sở gì cả.
riết làm biếng lên dien đàn ấy bác, toàn bọn fan cuồng honda vs toyvn...xe chưa có, hoac co chạy toàn chạy test hãng thì biết con khỉ gì sâu xa, 10 năm chạy có chiếc vios mà phán câu nào câu nấy nặng hơn búa của Thor...vl

Hạng B2
1/5/18
177
95
43
24
Bắc Giang
Xe dầu mazda có vấn đề, xăng o vn mà còn nổi cá thì dầu chịu sao. Bạn e bên đó bảo bản dầu bị mụi than khoản tầm 4v là phải xúc lại và mazda ko chuyên xe dầu.
xe dầu nào tầm 4 ạn chả phải vệ sinh buồng đốt không thì muội than nó bám dày đặc luôn nhiều người họ mua xe máy dầu vì thấy tiết kiệm hơn nhưng quên mất là máy dầu phải chăm xe kĩ hơn máy xăng (trừ mấy bác chạy dịch vụ thì không nói khi nào xe không chạy được nữa mới cần quan tâm)

• Like
Reactions: QuyenPDK and tenxo