Hạng C
14/5/14
50
7
8
36
Đúng là con BR-V này có cái honda Sensing đè bẹp các đối thủ, mua xe dịch vụ thì khác, mua xe cho gia đình thì quan trọng là an toàn. Honda định hình tệp khách hàng tốt nha

Hạng C
14/5/14
49
8
8
113
Vios, Veloz cũng xài chung cục máy 1.5 CVT. Sonet và Caren cũng xài chung động cơ 1.5 CVT. Creta và Stargazer cũng xài chung động cơ 1.5 CVT. Xpander, XL7 cũng xài máy 1.5 4 cấp. => Mấy xe này đều chạy được, chạy tốt thì sao con BRV này không chạy được, về giấy tờ con BRV này còn cho ra mã lực mạnh nhất phân khúc. Còn việc kéo vỏ ra thành MPV thì bản thân MPV định nghĩa là xe đa dụng, đáp ứng được các mục đích: Gầm cao, chở nhiều người, không gian rộng rãi để khi cần thì có thể chở luôn hàng hóa. Đáp ứng các mục đích này thì là xếp vào MPV thôi.
Chê thì chê nhưng phải công nhận honda có cái rất vô lăng rất chính xác và máy ko bao giờ là yếu trong phân khúc cả.

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng C
5/9/13
190
4
18
Chúc mừng bác chủ đã có chuyến đi thú vị, hỏi bác xíu xe vận hành tốt k bác? Vô lăng nó tốt như các dòng khác nhà honda không? cái honda sensing nhạy không?

Hạng B2
20/8/06
125
32
28
53
Xe này chắc các gia đình thích cảm giác an toàn có cái Honda Sensing chứ ai chạy dịch vụ thì chắc vẫn lựa chon các dòng xe khác, có mấy trang bị an toàn lái xe chở gia đình cũng an tâm
Vâng bác, như đề cập ở trên em k có suy nghĩ tới Xpander hay veloz luôn. Mua xe gia đình, sau này còn để vợ lái nên chiều ý vợ và an tâm về trang bị an toàn. Bà xã cầm lái mình cũng an tâm hơn
Chúc mừng bác chủ đã có chuyến đi thú vị, hỏi bác xíu xe vận hành tốt k bác? Vô lăng nó tốt như các dòng khác nhà honda không? cái honda sensing nhạy không?
Vô lăng phản hồi rất tốt nhé bác, nói miệng khó hiểu nhưng cầm xe chạy thì bác sẽ hiểu em nói. Honda sensing thì em không dựa vào nó nhiêu quá, nhưng đi cao tốc đường trường thì vẫn mở cho an tâm. Mấy cái hỗ trợ chệch làn, giữ khoảng cách ,... nhạy lắm nha anh

Hạng D
24/2/20
4.622
7.671
113
37
Lanewatch trên mấy dòng Honda rất hay nha, thay vì liếc mắc kính chiếu hậu thì nay có thêm trợ giúp của màn hình, mình dễ căn đo vị trí xe và phán đoán tình huống phù hợp
Nó ngon bằng camera 360 ko bác?

Hạng D
24/2/20
4.622
7.671
113
37
Đúng tâm lý mấy anh lái mới, khoái sen sing, khoái giữ làn, khoái thắng tự động.

Riêng mình đi xe mà có thêm 1 thằng ngồi cầm vô lăng chung, rồi đạp thắng chung là mình sợ rồi, mình mệt ko muốn lái thì để thằng khác cầm tài luôn chứ không để 2 thằng cùng lái một lúc như vầy.
Thật sự khi lái nhiều thì mấy cái giữ làn, phanh khoảng cách lâu lâm bấm cho khỏi hư hay liệt nút bấm thôi chứ cứ làm chủ cái xe cảm giác yên tâm hơn nhiều nhiều khi nổi máu dog đạp lên 150 thấy vẫn chưa đủ phê. Chỉ có camera 360 là tiện vì xe em to vào hẻm yên tâm hơn.

• Like
Reactions: Ghost Rider
Hạng B1
18/5/14
49
5
8
32
Em cũng mới rước bản G thấy cũng đầy đủ tiện nghi rồi, giá lăn bánh tỉnh cũng 7 đồng, đợt này thấy có khuyến mại tốt nữa thì còn giảm hơn

Hạng C
5/9/13
190
4
18
Vô lăng phản hồi rất tốt nhé bác, nói miệng khó hiểu nhưng cầm xe chạy thì bác sẽ hiểu em nói. Honda sensing thì em không dựa vào nó nhiêu quá, nhưng đi cao tốc đường trường thì vẫn mở cho an tâm. Mấy cái hỗ trợ chệch làn, giữ khoảng cách ,... nhạy lắm nha anh
Cảm ơn bác