Tập Lái
16/8/16
23
10
3
đan
Ha ha, chia buồn cùng bạn. Học đc mấy bữa rồi? Ổng có hành ko?
đang chờ thi tốt nghiệp bạn à , ổng dạy thì được nhưng giờ học thì rất linh tinh ,mình phải nghĩ làm để đi học và cái nữa là có gói thuốc,nước uống mỗi ngày, bồi dưỡng khi đi xa thì rất dễ chịu ! nói chung cũng tốn thêm chút ít. Tui học dấu C

• Like
Reactions: Song Khang
Hạng D
11/3/15
1.881
5.123
113
Bác nào sợ thi sa hình thì có thể đăng ký 4h thực hành đường trường chạy xuống bãi sa hình, nộp thêm 100k để chạy trong đó trước khi chạy bằng xe cảm ứng. Đi về mất khoảng 2h30', tập được 1h30' trong sa hình. Nếu chạy thử mà không yên tâm thì đăng ký thêm ở bãi sa hình luôn.

Tập Lái
24/6/16
15
21
3
36
Mình cũng HG ra mới thi đậu ngày 23/8. Bữa đó thi sa hình 100đ luôn, mà mọi bữa tập bị cán hàng đinh. Hôm đó sa hình rớt nhiều nhất là ghép ngang các bác ah, rớt hơn 100 người luôn, em có nhẩm thử 10 xe thì chỉ có 4-5 xe đạt bài thi hình thui.

Hạng B2
6/12/12
340
4.060
93
Mình cũng HG ra mới thi đậu ngày 23/8. Bữa đó thi sa hình 100đ luôn, mà mọi bữa tập bị cán hàng đinh. Hôm đó sa hình rớt nhiều nhất là ghép ngang các bác ah, rớt hơn 100 người luôn, em có nhẩm thử 10 xe thì chỉ có 4-5 xe đạt bài thi hình thui.
Cảm biến có vấn đề hay sao đó. Cho xe quá gần hoặc hoặc quá xa vạch vàng bên trong đều không báo kết thúc bài được.

Hạng B2
15/8/16
236
242
43
Đúng là cảm biến có vấn đề! Hôm nọ thi ghép vô ngon lành sát vạch phải luôn mà nó ko báo, phải chạy lên chút rồi de lại mới báo (cái tips này xài cho tr/h này thôi nha).
Tr/h ghép ngang mà cách xa vạch phải (cái vạch cảm biến màu đen) quá 25cm thì sẽ ko báo. Tr/h này bị nhiều, nó ko phải cảm biến bị lỗi, mà qui định khi đỗ xe ngoài đg mà đậu cách mép vỉa hè trên 25cm sẽ bị phạt, nên mức cảm biến ok phải từ 25cm trở xuống (cỡ đó, đừng mang thước ra đo rồi bắt bẻ).
Tr/h cảm biến ko nhận bài(kêu tuuuu) khi de vào mà khoảng cách với vạch phải dưới 20cm thì bị lỗi, lúc này dùng tips ở trên, chạy lên một chút rồi lùi lại (như xài Pc mình ấn F5 refresh đó).
Có gì lăn tăn hỏi tiếp mình trả lời :D

Tập Lái
9/8/16
43
23
8
35
em cũng đang muốn học bằng B2 ở trường trung cấp cs trên đường Kha Vạn Cân thủ đức . các bác có ai học ở đây chưa cho em xin ít KN với , đóng 4tr5 vô học gần thi thì đóng thêm 1tr5 nữa các bác ạ

Hạng B1
5/9/14
73
384
53
40
Ho Chi Minh City, Vietnam
Mình cũng học HG, thi ngày 6/6. Mình học trên bãi tập và sa hình đúng giờ giáo trình, không mướn thêm, mà làm ngon lành toàn 100đ. Tới buổi thi thì bị tâm lý, tại thấy người ta rớt nhiều quá trời, lên xe tới lượt mình run run. Tới bài dốc cầu, làm y như giáo án, đạp phanh, nhả côn, xe rung, nhả phanh....tắt máy -5đ ;) , lật đật phanh lại, tim đánh lô tô rồi, làm lại cái nữa...hên là qua được...sau đó thì giữ nguyên điểm số về đích... hên là phanh kịp, xe mà lùi về là tiu rồi...

Hạng B2
2/5/16
281
340
63
TPHCM
dangkhoastudio.com
hoc đường trường Hoàng Gia thì dc lái xe AVEO .
Khi đi thực hành bãi tập hay bãi sa hình thì lái xe gentra.Nhớ ngày ấy vào đầu tháng 6. Mình bỏ tiền ra dợt thực hành rất kỹ. Tuy nhiên đến ngày thi lại mất điểm chỉ vì cái thắng và cái chân côn. Chân côn thì đạp muốn lọi giò, nó ko có nhạy, đạp dùng sức nhấn sâu rất mỏi. Lần đó lên dốc, đã canh rất cẩn thận,đạp cái kịch vậy mà vẫn thiếu , bị trừ 5d.
Lần 2 ngay chỗ ga xe lửa, cũng canh cẩn thận, lòi đầu ra ngoài để dòm, đạp cái kịch. bạn lại thiếu, lại trừ 5d.
Nói chung mấy cái xe ở bãi sa hình cảm ứng, cũng te tua tơi tả hết cả rồi :)

Hạng C
16/12/14
515
271
63
34
hoc đường trường Hoàng Gia thì dc lái xe AVEO .
Khi đi thực hành bãi tập hay bãi sa hình thì lái xe gentra.Nhớ ngày ấy vào đầu tháng 6. Mình bỏ tiền ra dợt thực hành rất kỹ. Tuy nhiên đến ngày thi lại mất điểm chỉ vì cái thắng và cái chân côn. Chân côn thì đạp muốn lọi giò, nó ko có nhạy, đạp dùng sức nhấn sâu rất mỏi. Lần đó lên dốc, đã canh rất cẩn thận,đạp cái kịch vậy mà vẫn thiếu , bị trừ 5d.
Lần 2 ngay chỗ ga xe lửa, cũng canh cẩn thận, lòi đầu ra ngoài để dòm, đạp cái kịch. bạn lại thiếu, lại trừ 5d.:3dcuoi:
Nói chung mấy cái xe ở bãi sa hình cảm ứng, cũng te tua tơi tả hết cả rồi :)
Bác đạp côn thì lấy gì nó chạy, nhã côn nó mới chạy chứ