Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
Đông Âu trong mắt Oser !

Sáng hôm sau, bác Guide Tommy tiếp tục dắt bọn em qua TTTM của người Việt, bác Cận đã có hình ảnh chi tiết về cuộc sống và sự tháo vát của cộng đồng người Việt tai đây rồi....
Vài hình ảnh chợ người Việt ở Đông Âu.

Sau đó, bọn em được đi thăm công viên Chopin, người nhạc sĩ Ba Lan mà tên tuổi gắn liền với chiếc đàn Dương Cầm, chỉ cần chơi hay nhạc của ông là có thể vinh danh tòan thế giới như Đặng Thái Sơn..... Đứng trên con đường nhỏ trước Công Viên, cảm nhận cái lạnh và chợt nhớ đến vần thơ quen thuộc " Em ơi Ba Lan mùa tuyết tan, Rừng Bạch Dương sương trắng nắng tràn"

Trong công viên, chiếc ghế đá này vừa là bản đồ chỉ đường, vừa là một máy phát nhạc miễn phí, chỉ cần 1 cái ấn nhẹ là giữa trời Âu lạnh giá, du khách có thể thưởng thức các bản nhạc bất hủ của người nghệ sĩ tài danh Chopin

Đại Gia hàng Sỉ Tommy Le : hôm nay tao nói rồi nhé, hỏi mua dưới 10 cont thì đừng có làm phiền, có biết tao đang phải tiếp ai không hả?

Một điều đáng nói ở đây (cũng như ở Đức hay tòan châu Âu nói chung) là môi trường rất được đề cao và bảo vệ, thế nên mới có cảnh 1 chú vịt béo lang thang giữa tuyết giá thế này, chú như 1 nét điểm xuyết cho bức tranh tuyết trắng trong công viên thêm phần thi vị....

Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan
Re:Đông Âu trong mắt Oser !

:D Các chuyên gia săn "vịt giời", chụp xa vậy mà máy bác lấy hình nét thế. Tay thợ cầm vững có khác

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
Kính bác mấy trăm hình bán xe nhé,dưng mà ở Nga bác ợ!

Lúc đem đi bán nè! Nhiều quá,trĩu nặng đôi lốp sau!

Đường xá đông đúc,nạm kẹt xe cứ triền miên.Cho hết xe lên đây âu cũng là một giải pháp chống kẹt xe(XXX VN cần nghiên cứu mô hình này)

Đây là :"Nơi đàn VỊT GIỜI bay đi..........."

Bác bán hết xe rồi,bây chừ thong dong cai con ngài ra ri đây!

Last edited by a moderator:
Tập Lái
26/5/10
8
0
0
46
Cảm ơn bác Automatic về phóng sự và hình ảnh! Lời bình và hình ảnh sống động lắm bác ạ. Giữa mùa đông lạnh giá của xứ người mà mấy bác được thưởng thức lẩu nóng bốc hơi thế quá tuyệt cú mèo. Mong các bác mần ăn được khấm khá cho bà con lại được chiêm nghiệm các "cuộc vui" của bác.

Hạng C
28/10/09
713
25
28
Mạc Tư Khoa
TrinhTrinh nói:
Cảm ơn bác Automatic về phóng sự và hình ảnh! Lời bình và hình ảnh sống động lắm bác ạ. Giữa mùa đông lạnh giá của xứ người mà mấy bác được thưởng thức lẩu nóng bốc hơi thế quá tuyệt cú mèo. Mong các bác mần ăn được khấm khá cho bà con lại được chiêm nghiệm các "cuộc vui" của bác.

Ui chà, O Trinh Hải nhà ta cũng tham gia OS cơ àh?

Hạng B2
9/5/10
132
262
63
Nhìn cái bàn và ấm trà giống y chang quê hương! Bác Auto còn thì tiếp tục cho anh em thưởng thức nhé! Cám ơn bác.

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"
Tình cờ coi lại bài của các bác OSPD mới thấy còn thiếu một tấm hình rất ý nghĩa , đánh dấu ngày gặp nhau của hai con người thân thiết , cũng là kỷ niệm của mối tình "Ba Việt" mấy năm về trước :

Hình này đăng lên được sự đồng ý của Bác Cận và bà Cả ở Việt Nam.