RE: Vài hình ảnh vể corolla 09 mới nhập về

Em mới lấy Corolla Ascent 1.8 bên Úc,máy 1.8 Dual VVT-i(VVT-i kép) công suất 100kw(khoảng 132hp).Trang bị khá nghèo nàn:ghế nỉ,6 airbag(nguyên bản 2 cái em đặt thêm 4 cái mất 750$),cruise control cũng đặt thêm mất 750$,vành sắt chụp mâm nhựa,CD 1 dĩa 6 loa có AUX..Dở nhất là bên Úc này dòng Corolla Ascent 2 kính sau quay bằng...cơm:mad: Con này em lấy sau thuế đường,dealer charge,đăng kí là 24K.Cao cấp hơn là Corolla Conquest có thêm vành đúc 16,đèn suơng mù,rear spoiler...thêm 3K nữa..Cảm nhận của em là xe khá bốc,ăn ít xăng(hãng đưa ra cho xe này dual vvt-i là 7,4L/100km nhưng em chạy phải gần 9L trong city),cách âm tốt..Và thế là quá đủ với em,nói chung so với nhu cầu và tình hình giá xăng bên này khoảng 1,7AUD/L thì em hài lòng.

Hạng B1
18/1/08
67
0
0
www.toyotabmt.com

Xin lỗi bác minu nhe', không biết có phải bác post để chơi To ko chứ bác posst dòng LE (lại còn màu trắng nữa chứ) nó giống xe dành cho taxi bên mình thui. Sắp tới xe LD ra sẽ có số sàn và số tự động (suy từ Vios ra - số tự động sẽ có ốp gỗ và bọc da). Theo em thì thế này. Xe này ra sau Cam 1 năm nên chắc chắn thừa hưởng nhiều công nghệ lắm.

1. Xe bền, uống ít xăng, máy khỏe v1.8-liter DOHC 16-valve dual independent VVT-i 4-cylinder 132 hp @ 6000 rpm; 128 lb.-ft. @ 4400 rpm (thông số này ko thể đùa được)
2. Xe này vì LD có sản xuất vì thế nên mua hàng trong nước - vì dòng này trong nước tương đối cao cấp nên nội thất sẽ rất khá. không như ở nước ngoài nó là dòng ghẻ

P/s : Hàng nào LD có Các bác nên mua hàng LD để tránh nhập siêu cao làm các bác ở bộ công thương nóng mũi mà tăng thuế nhập khẩu ảnh hưởng đến những anh em muốn mua Lexus hay Acura trong nước mà không có [:'(]

Các bác vào google để search pictures về em nó chọn cái full op ấy [8D] kết quả đáng để đợi chờ em nó ra

Hạng B2
23/6/07
158
5
18
43
NHA TRANG

Bình thường, chẳng có gì gọi là mới và đẹp. Nếu có mua thì em vẫn quyết mua Civic hơn là Corolla 09

Hạng B1
6/6/08
81
10
8
RE: corolla 09 mới ăn uống thế nào các bác

Trích đoạn: xang_pha_nhot

Em thấy xe Huyndai khá thời trang và giá cả rất hợp lý. Nếu mua xe nhập em sẽ nghĩ ngay đến Huyndai.
Nhất trí quan điểm với ĐC này, xe nhập thì cứ HuynhĐệ, xe LD thì chọn "TOI"

Hạng B2
19/5/08
102
0
0

Trích đoạn: smalljerry

Em thấy cũung ok mà ,hơn hẳn con...corolla 99 của em ...
Sao bác lại đi so với cái xe đời cũ hơn ... 10 năm chứ
Phải so với Civic, Focus, Lancer hay Mazda3 kìa (nhưng e là so hổng nổi):D

Hạng C
30/6/08
542
7
18
48
Thủ đô

Phấn bì vôi quá các bác ơi

Tập Lái
20/4/08
28
0
0

Cho E. hỏi Sài gòn có chỗ nào bán corolla nhập 2009 số tay không ?(MT)

Tập Lái
3/4/08
2
0
0

tội ngịp. mới về mà đã 5 trang hixx mà theo em thấy con này ko đẹp thật. nhất là cái đít và nội thất

Tập Lái
26/4/07
10
0
0
53

Cảm ơn những lời đóng góp rất chân thành của các bạn, có lẽ mình đã biết số phận của những chiếc xe này rồi

Hạng B2
7/5/08
132
1
0

Trích đoạn: minu5555

Cảm ơn những lời đóng góp rất chân thành của các bạn, có lẽ mình đã biết số phận của những chiếc xe này rồi
Làm gì bi quan vậy bác? Để nguyên thế bán cho mấy hãng taxi, hoặc gắn thêm phụ kiện đồ chơi vào rồi bán cho khách hàng với giá rẻ (35k thui):D